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NA  JOSEPH NG’ANG’A(KNA)
Serikali itapeleka Sh7.5 bil-

ioni kwa shule kwa ajili ya 
ujenzi wa madarasa 7,500 ya 
ziada, unaotarajiwa kukamilika 
ifikapo Desemba 2024.

Waziri wa Elimu Bw. Julius 
Ogamba alisema maendeleo 
makubwa yamepatikana ka-
tika ujenzi wa vyumba vya 
madarasa muhimu ya Darasa la 
Tisa. Kwa sasa, wizara inajenga 
madarasa 3,500 nchi nzima.

“Pia tunapanga kutoa Sh3.4 
bilioni kwa NG-CDF kwa ajili 
ya ujenzi wa madarasa mengine 
6,000,” Bw. Ogamba alisema.

Akizungumza katika Shule ya 
Msingi ya Lenana, Ogamba al-
itaja kuwa vitabu muhimu vya 

darasa la 9 vitasambazwa kwa 
shule kote nchini kuanzia Sep-
temba hii.

“Leo asubuhi, nilizuru shule 
kadhaa za msingi na za chini 
katika Kaunti za Kajiado, 
Machakos, na Nairobi. Nilitoa 
sampuli za shule chache ili kus-
huhudia na kuthibitisha kuan-

zishwa kwa shughuli za shule 

CBC:Wizara kukamilisha madarasa 
7,500 ya ziada ifikapo Desemba ijayo

NA TOM MUEMA (PCO)

Umaarufu wa Mpango wa 
Mafunzo kwa Watumishi 
wa Umma wanagenzi (PSIP) 

unaendelea kukua huku Tume 
ya Utumishi wa 
Umma ikijitayari-
sha kupokea kundi 
la saba. Maombi ya 
kundi la 2024/2025 
yalifungwa tarehe 
2 Septemba 2024. 
Tangu kuanzishwa 
kwake mnamo 2019, 
programu hii imen-
ufaisha wahitimu 
25,200 kutoka kwa 
vikundi vya I hadi VI.

Katika taarifa yake, 
Tume ilibainisha 
kuwa, mpango huo 
umekuwa na mafan-
ikio makubwa, si tu 
kwa wahitimu wa mafunzo bali pia 
katika kuziba pengo kati ya elimu na 
uzoefu wa maisha ya kazi.

“Mnamo 2019, Tume ilianzisha 
PSIP ili kuwapa wahitimu ujuzi mu-
himu, maadili ya kazi, na uzoefu wa 
vitendo ili kuwatayarisha kwa soko 
la ajira. Mafunzo hayo huwapa wahi-
timu uhusiano wa wazi kati ya elimu 

na ulimwengu wa kazi,” ilisema taa-
rifa hiyo.

PSC pia ilibaini kuwa, wahitimu 
kadhaa wamepata kazi katika se-
kta za kibinafsi na za umma, huku 
wengine wakijitosa katika biashara, 

kutokana na ujuzi wali-
opata kupitia mpango huo.

“Licha ya fursa chache 
za ajira katika utumishi 
wa umma, Tume imeajiri 
kwa ushindani wanafunzi 
1,964 pamoja na waombaji 
kazi wengine kujaza na-
fasi zilizotangazwa katika 
wizara na idara za seri-
kali,” PSC iliongeza.

Huku ikithamini ari, 
ujuzi, umahiri na maadili 
mapya ya kazi na utam-
aduni uliodhihirishwa 
na vijana ambao wame-
hudumu chini ya PSIP, 
Tume iliangazia hitaji la 

kikatiba la kuajiriwa ili kuhakikisha 
Wakenya wote wanashindana kwa 
haki ili kupata fursa za ajira katika 
utumishi wa umma.

“Tume inaendesha michakato 
yake ya kuajiri kwa kuzingatia vi-
gezo vilivyoainishwa kwenye tan-

ENDELEA UK 2

Mpango wa wanagenzi katika 
PSC kupokea Kikosi cha 7 

baada kunoa wahitimu 25,200

Takwimu 
za Wiki

ELIMU
Serikali yapiga jeki 
sekta ya TVET na 
wakufunzi wapya 
2,000
UK 3

Waziri wa Elimu Julius 
Ogamba asema ufanisi  
mkubwa umepatikana 
katika ujenzi wa 
vyumba vya madarasa 
muhimu tayari kwa 
wanafunzi wa Darasa 
la Tisa. ENDELEA UK 2 Waziri wa Elimu Julius 

Ogamba

Paul Famba, Afisa Mkuu 
Mtendaji wa PSC

3.4b
Kiasi cha fedha ambacho serikali 
inatarajia kutoa kwa NGDF kwa 

ujenzi wa madarasa 6000

Sh7.5b
Kiasi cha fedha 
serikali itatoa 
kwa shule kwa 

ajili ya ujenzi wa 
madarasa 7,500 

nchini kote

Sh300m
Mkopo uliotole-
wa kwa Sacco 

Murang’a na KDC 
kusaidia MSMEs

Sh72
Bei kwa kilo ya 

pamba wakulima 
kutoka Yatta, 

kaunti ya Macha-
kos watalipwa 

kutoka Sh50 za 
awali

25,000
Idadi ya vijana 
waliofunzwa 

chini ya Mpango 
wa Mafunzo kwa 

Watumishi wa 
Umma (PSIP)

MAENDELEO
Mswada mpya walenga 
kufungua miundombinu 
ya reli kwa waendeshaji 
binafsi
UK  5

Tayari kwa Ufanisi

Waziri wa Fedha na Mipango ya Kiuchumi John Mbadi wakati wa hafla 
ya kusherehekea uteuzi wake nyumbani kwake Suba Kusini, kaunti ya 
Homa Bay. Picha na Davis Langat. HABARI KAMILI  UKURASA WA 6
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EWASO NGIRO NORTH 
DEVELOPMENT 

AUTHORITY

NOTISI YA TENDA

ENNDA

NO. YA TENDA ENNDA/CONTR/015/2023-2024

Tarehe ya Kuchapishwa: Septemba 3, 2024

Mamlaka ya Maendeleo ya Ewaso Ng’iro Kaskazini, Shirika la Serikali chini ya Wizara ya Jumuiya ya 
Afrika Mashariki na Kanda inaalika kampuni zilizohitimu na zinazovutiwa kuwasilisha zabuni zao 
kwa tenda hizi. Nyaraka za kina za zabuni zinaweza kutazamwa na kupakuliwa kutoka kwa tovuti 
ya Mamlaka www.ennda.go.ke au kutoka Tovuti ya Taarifa ya Manunuzi ya Serikali (PPIP) www.
tenders.go.ke bila gharama. Wazabuni wanaopakua nyaraka za zabuni LAZIMA wapeleke taarifa 
zao mara moja kwa ewasonorth14@gmail.com/ md@ennda.go.ke/abdikadir@ennda.go.ke 
kwa rekodi ili zitumike kwa ufafanuzi wowote zaidi wa zabuni na nyongeza.

Wazabuni wanaohitajika wanaweza kupata maelezo zaidi na kukagua hati za zabuni kutoka Ofisi 
ya Usimamizi wa Mnyororo wa Ugavi ENNDA Makao Makuu, Barabara ya Hospitali Isiolo wakati 
wa siku za kawaida za kazi kati ya 8:00am -5:00pm. 

Hati za zabuni zilizokamilishwa katika bahasha iliyofungwa wazi iliyo na jina la zabuni,
Nambari ya zabuni na nambari ya LOT inapaswa kuwekwa kwenye sanduku la zabuni lililo katika 
Makao Makuu ya Mamlaka ya Ustawishaji ya Ewaso Ng’iro Kaskazini mnamo au kabla ya tarehe 
24 Septemba, 2024 saa 10:00 asubuhi na kushughulikiwa kwa:

MKURUGENZI MKUU
MAMLAKA YA MAENDELEO YA EWASO NG’IRO KASKAZINI
S.L.P 203 - 60300
ISIOLO, KENYA
Tovuti, www.ennda.go.ke

TENDER NOTICE

Candidates are encouraged to peruse the Tender Document from KR Website: www.krc.co.ke, and PPIP  Website: 
www.tender.go.ke or from the office of the General Manager- SCM, Kenya Railways Headquarters Block B, Ground floor, Nairobi 
prior to purchase.

Interested bidders may obtain the Tender Documents from the office of the General Manager – SCM, Kenya Railways Headquarters, 
Block B, Ground  Floor upon payment of non-refundable fee of Kshs.1,000.00 or download the document from KR and PPIP website 
at NO CHARGE.  Bidders who download the Tender Document must register their interest immediately by sending an email to 
procure@krc.co.ke stating their names, email, postal & telephone address and tender details.

Completed Tender Documents (accompanied by a Tender Security in the amount and form specified in the tender document) in plain 
sealed envelopes must be clearly marked with the “Tender No. and the Description of the Tender”: and shall be addressed to:-

The Managing Director
Kenya Railways

P.O. Box 30121-00100
NAIROBI.

and be deposited in the Tender Box situated at the Reception Area, Ground Floor, Kenya Railways Headquarters, Block C on or 
before the closing date and time.  Tenders will be opened in the present of the tenderers’ representatives who choose to attend at 
the Kenya Railways Headquarters.

MANAGING DIRECTOR 

Kenya Railways (KR) invites application from interested and eligible Firms for the below tenders:-

NO

1.

2.

3.

4.

5.

1.

TENDER NUMBER ITEM DESCRIPTION TENDER
COST ELIGIBILITY CLOSING

DATE/TIME

KR/SCM/022/2024
-2025

KR/SCM/023/2024
-2025

KR/SCM\024/2024
-2025

KR/SCM/025/2024
-2025

KR/SCM/026/2024
-2025

KR/SCM/FRC/001/
2024-2025

Supply and Delivery of Diesel Fuel for 6 No. Meter
Gauge Railways (MGR) Depots and MV Uhuru
(Consignment Stocking)
Provision of Security Guarding Services for Kenrail
Towers 
Supply, Installation, Testing and Commissioning of
CCTV Surveillance System, Screening Equipment and
Security Lighting for Kisumu and Nakuru Passenger
Stations
Supply and Delivery of Rail Fittings and Fasteners for
Standard Gauge Railway (SGR)
Supply and Delivery of Onboard Signalling
Consumables and Spare Parts for Standard Gauge
Railway (SGR)

Printing and Delivery of Printed Security Materials 
(Commuter Train Tickets, Parking Tickets and
Reconciliation Books) _Framework Contract

16th September, 2024
10.00 a.m.

16th September, 2024
2.00 p.m.

17th September, 2024
10.00 a.m.

17th September, 2024
2.00 p.m.
18th September, 2024
10.00 a.m.

18th September, 2024
2.00 p.m.

1,000 OPEN

1,000 OPEN

1,000 OPEN

1,000 OPEN

1,000 OPEN

1,000 OPEN

FRAMEWORK CONTRACT

kwa muhula wa tatu. Pia 
nilipata fursa ya kufuatilia 
maendeleo ya ujenzi wa 
madarasa ya darasa la 9,” 
Waziri alisema.

Alishukuru Chama cha 
Kitaifa cha Walimu Kenya 
(KNUT) kwa kusitisha 
mgomo wa walimu, aki-
bainisha kuwa uamuzi huo 
ulikuwa wa wakati mwa-
faka na kuwezesha kufun-
guliwa kwa shule.

“Nawapongeza kwa 
kuelewa hali ya taifa 
na kutenda kwa uzal-
endo usio na ubinafsi. 
Uendeshaji bila mpan-
gilio katika shule zetu 
ni muhimu haswa ka-
tika muhula huu watoto 
wetu wanapojiandaa 
kwa tathmini na miti-
hani mbalimbali ya kitaifa 
itakayotolewa baada ya 
miezi michache,” Waziri 
alisema.

Ogamba alisisitiza kuwa 
wizara inatambua jukumu 
muhimu na la lazima am-
balo walimu wanatekeleza 
katika mfumo wa elimu, 
akisisitiza kwamba, ha-
wawezi kumudu kuwa-
chukulia hivi hivi.

“Hii ndiyo sababu kama 
Serikali, tutafanya kila tu-
wezalo kuboresha sheria 

na masharti yao ya utumi-
shi. Pia, tutaendelea ku-
wapa vifaa na kuwajengea 
uwezo, ili wajitayarishe 
kutekeleza majukumu 
yao tunapozindua Mtaala 
unaozingatia Umahiri 

(CBC),” Waziri alisema.
Alishukuru Chama cha 

Kitaifa cha Walimu nchini 
(KNUT) kwa kusitisha 
mgomo wa walimu, aki-
bainisha kuwa uamuzi huo 
ulikuwa wa wakati mwa-
faka na kuwezesha kufun-
guliwa kwa shule.

“Nawapongeza kwa 
kuelewa hali ya taifa na 
kuongozwa na uzal-

endo na wala si ubinafsi. 
Uendeshaji bila vurugu 
katika shule zetu ni mu-
himu sana muhula huu 
watoto wetu wanapoji-
tayarisha kwa tathmini 
na mitihani mbalimbali 
ya kitaifa itakayotolewa 
baada ya miezi michache,” 
Waziri alisema.

Ogamba alisisitiza 
kuwa, wizara inatam-
bua jukumu muhimu na 
la lazima ambalo wal-
imu wanatekeleza katika 
mfumo wa elimu, aki-
sisitiza kuwa hawawezi 
kumudu kuwachuku-
lia kawaida.“Hii ndiyo 
sababu kama Serikali, 

tutafanya kila tuwezalo 
kuboresha sheria na 
masharti yao ya utumi-
shi. Pia tutaendelea ku-
wapa vifaa na kuwajengea 
uwezo, ili wajitayarishe 
vyema kutekeleza ma-
jukumu yao tunapozin-
dua Mtaala unaozingatia 
Umahiri (CBC),” Waziri 
alisema. Ogamba alieleza 
kuwa tayari, raslimali 
zimetolewa kwa ajili ya 
utekelezaji wa Mkataba 
wa Majadiliano ya Pamoja 
wa 2021-2025 na serikali 
pia imetoa rasilimali kwa 
ajili ya mafunzo ya wal-
imu, ili kuwaweka tayari 
kwa CBC. 

gazo la kazi pamoja 
na matakwa ya kikat-
iba ambayo ni pamoja 
na; ujuzi na uwezo, 
uwakilishi wa jumuiya 
mbalimbali, usawa wa 
kijinsia, kuenea kwa 
kijiografia, masuala ya 
watu wenye ulemavu 
na masuala mengine ya 
uthibitisho,” ilisoma 
sehemu ya taarifa ya 
Tume iliyosambazwa 
kwa umma.

Tangu kuanzishwa 
kwake, nia ya wahit-
imu wapya katika PSIP 
imekuwa ikiongezeka 
lakini Tume inaajiri 
tu 10% ya jumla ya 
waombaji kutokana na 
ufinyu wa bajeti.

Tangazo la kundi 
la uzinduzi lilivu-
tia maombi 18,000, 
46,000 kwa kundi la 
tatu na zaidi ya 50,000 
kwa kundi la sita am-
bapo waombaji 8,650 
waliofaulu sasa wana-
hudumu katika Wizara 
na Idara za serikali.

Uajiri wa PSIP hu-
hakikisha uwakilishi 

kutoka Wadi zote ka-
tika maeneo bunge 290 
yanayoonyesha sura ya 
Kenya.

Kuajiriwa kwa Kundi 
la Saba la mpango wa 
PSIP kutaongeza idadi 
ya walengwa hadi zaidi 
ya 27,000.

K u n d i  j i p y a 
litatumwa mapema 
mwaka ujao Kundi la 
Sita litakapoondoka. 
Wataalamu hao hu-
fanya kazi chini ya 
washauri na makocha 
waliofunzwa na PSC ili 
kuhakikisha uhamisho 
wa ujuzi wa kitaalamu 
katika programu ya 
mwaka mmoja.

Tume imeeleza kus-
ikitishwa na kiwango 
kikubwa cha ukosefu 
wa ajira kwa vijana 
nchini na kuahidi 
kuendelea kushiriki-
sha watendaji, ikiwa ni 
pamoja na sekta binafsi 
katika kuondoa vik-
wazo vya kimuundo 
vya kuongeza fursa za 
kiuchumi na ajira kwa 
vijana.

ENDELEA KUTOKA UK  1

ENDELEA KUTOKA UK 1

CBC:Wizara kukamilisha madarasa 
7,500 ya ziada ifikapo Desemba ijayo

Mpango wa wanagenzi 
katika PSC kupokea 

Kikosi cha 7 baada kunoa 
wahitimu 25,200
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NA  ERASTUS GICHOHI 
(KNA)

Wizara ya Elimu im-
epeleka wakufunzi 

wapya 2,000 walioajiriwa 
hivi karibuni katika vyuo 
vya Mafunzo ya Ufundi 
na Ufundi (TVET). Waku-
funzi hawa watasaidia 
kushughulikia uwiano wa 
mkufunzi na mwanafunzi 
na kuhakikisha mafunzo 
bora ambayo yanakidhi 
mahitaji ya soko.

Wakufunzi hao wapya 
wamepangiwa taasisi 242 
kote nchini na kufanya 
jumla ya wakufunzi ku-
fikia 9,351. Hii ni kutokana 
na idadi ya wanafunzi 
420,559, ambayo inatara-
jiwa kuzidi 700,000 ka-
tika miaka ijayo.

Kulingana na Waziri wa 
Elimu, Julius Ogamba, 
serikali inapanga kuajiri 
wakufunzi 6,000 zaidi ili 
kukabiliana na upungufu 
uliopo na kukuza mafunzo 
ya hali ya juu ambayo 
yanakuza uvumbuzi na 
ubunifu miongoni mwa 
wanafunzi.

Bw.Ogamba aidha 
ameeleza kuwa wiz-
ara hiyo inashirikiana na 
Hazina ya Kitaifa kuanza 
kutoa shilingi bilioni 

3.3 ikiwa ni ruzuku na 
mikopo ya mafunzo kwa 
wahitimu, kuhakikisha 
elimu inafunzwa na ende-
levu katika taasisi zote za 
TVET nchi nzima.

Wakizungumza mjini 
Naivasha wakati wa 
Kongamano la 54 la Kila 
Mwaka la Kimataifa la 
Vyuo Vikuu vya Kiufundi 
na PolytechniWaziri lin-

aloendelea, wakufunzi 
wapya wataimarisha na 
kuendeleza utekelezwaji 
wa Elimu Inayozinga-
tia Umahiri na Mafunzo 
mawili. 

“Ongezeko la waku-
funzi 2,000 litasaidia ku-
hakikisha taasisi za TVETs 
zinazalisha wahitimu am-
bao wana ujuzi wa hali ya 
juu unaoweza kuajiriwa 

ambao unakidhi viwango 
vya ubora wa ndani na 
kimataifa”, alisema Og-
amba.

Kwa hivyo, Bw Ogamba 
alisema wizara inaunda 
sera ya Maendeleo Ende-
levu ya Kitaalam ambayo 
itarahisisha urekebishaji 
unaoendelea wa waku-
funzi ili kuwawezesha 
kushika kasi na kuendana 

na mazingira ya teknolojia 
inayoendelea. 

K u t o k a n a  n a 
kuongezeka kwa idadi ya 
wanafunzi katika taasisi 
za TVETs, Ogamba alisema 
serikali inapitia upya 
mtaala ili kuendana na 
mahitaji ya ujuzi wa soko 
na inadhamiria kuanzisha 
mafunzo mapya ambayo 
yatashughulikia mapun-
gufu ya ujuzi kama vile 
kozi za baharini na kuzima 
moto. 

Akizungumza wakati 
wa hafla hiyo Katibu 
Mkuu anayesimamia 
TVETs Dkt. Esther Muo-
ria alisema kuna haja ya 
kutumia teknolojia na 
kutumia mbinu bunifu za 
mafunzo ambazo zitashu-
ghulikia mapungufu ya 
ujuzi na ujuzi na kufun-
gua fursa za kazi.  Katibu 
alisema taasisi za TVETs 
sasa zinaangazia mafunzo 
kwa kuzingatia hatima 
ya mwanafunzi kwa kus-
hirikiana na wahusika 
wa tasnia ambayo hutoa 
uzoefu wa vitendo na kwa 
kuunganisha teknolojia na 
vifaa vya hali ya juu katika 
mafunzo. 

Aidha, aliongeza kuwa 
wakufunzi wamepewa 
jukumu la kukuza ujuzi 
wa kufikiri kwa kina na 
utatuzi wa matatizo ili 
kuwatayarisha wafun-
zwa kwa soko la ajira la 
kimataifa lenye nguvu na 
la ushindani.  “Mafunzo 

ya TVET yakiunganishwa 
vyema yatafungua fursa 
ambazo zitakabiliana na 
changamoto za ndani na 
bara za ukosefu wa ajira 
kwa vijana, mahitaji ya 
wafanyakazi wenye ujuzi 
na mahitaji muhimu ya 
mseto wa kiuchumi”, 
alisema Katibu. 

Dkt. Muoria alisema 
Kenya ni miongoni mwa 
nchi 23 za Afrika zinaz-
otekeleza Mwongozo wa 
Sifa za Bara la Afrika un-
aolenga kuoanisha elimu, 
kuendeleza viwango 
vya pamoja na mifumo 
ya ubora. Aidha, Katibu 
alisema mfumo huo pia 
unalenga kuwezesha uha-
maji na uwazi wa ujuzi 
na sifa katika kuunga 
mkono Ajenda ya Umoja 
wa Afrika 2063 akibaini-
sha kuwa ubunifu katika 
taasisi za TVETs utatumia 
uwezo wa vijana wa bara. 

Katibu alitoa wito wa 
kuwa na mifumo ende-
levu ya ufadhili ambayo 
inahusisha sekta za umma 
na binafsi ili kuendesha 
uwekezaji katika taasisi za 
TVET ili kutoa mafunzo ya 
hali ya juu na ya ushindani 
kwa wanafunzi. 

Pamoja na nchi kua-
dhimisha miaka 100 ya 
TVET nchini, Katibu 
alisema serikali imeanzi-
sha utekelezaji wa sera ya 
Mafunzo ya Awali inayo-
lenga kutathmini na ku-
thibitisha.

Waziri wa Elimu Julius Ogamba [kulia] akiwa na Katibu anayesimamia TVET Dkt. Esther 
Muoria [katikati] wakikabidhi barua za kuajiriwa kwa wakufunzi kwa Mkuu wa Taasisi 
ya Kiufundi ya Nyeri David Mwangi ambao ni sehemu ya wakufunzi 2,000 ambao serikali 
imewatuma kwa Taasisi za TVET 242 kuimarisha mafunzo ya ubora katika hafla iliyoan-
daliwa Naivasha.

Serikali yapiga jeki sekta ya 
TVETs na wakufunzi 2,000

The Kenya Civil Aviation Authority 

NOTISI YA TENDA
Kenya Civil Aviation Authority inakaribisha zabuni zilizofungwa kutoka kwa kampuni zinazovu-
tiwa na zinazostahiki kwa Zabuni ifuatayo ya Kimataifa ya Wazi.

Kwa maelezo zaidi kuhusu zabuni, wazabuni wanaweza kutazama na kupakua hati ya zabuni 
kutoka kwa tovuti ya KCAA: www.kcaa.or.ke au Tovuti ya Taarifa ya Ununuzi wa Umma, www.
tenders.go.ke na kusambaza mara moja maelezo yao kwa rekodi na kwa madhumuni hayo. 
ya kupokea ufafanuzi wowote zaidi wa zabuni na/au nyongeza kwa procurement@kcaa.or.ke

Nyaraka zilizokamilishwa za zabuni zinapaswa kuambatanishwa katika bahasha zilizofungwa na 
kuwekwa kwenye Sanduku la Zabuni kwenye Ghorofa ya Chini, Kenya Civil Aviation Authority, 
Aviation House, Jomo Kenyatta International Airport, au kutumwa kwa:

Mkurugenzi Mkuu,
Kenya Civil Aviation Authority,
S.L.P 30163-00100, Nairobi

Ili kupokelewa mnamo au kabla ya tarehe 26 Septemba 2024 kwa saa 1100. 
  
Zabuni zitafunguliwa mara baada ya hapo mbele ya wagombea au wawakilishi wao wanaocha-
gua kuhudhuria katika KCAA Auditorium. 

Meneja wa Ununuzi 
KWA: MKURUGENZI MKUU

NO NAMBARI YA TENDA ANWANI YA TENDA WAHUSIKA MKUTANO 
KABLA YA 
MAOMBI 

1. KCAA/002/2024-2025 Ugavi, Uwasilishaji, Usakinishaji na Uagizo 
wa Mfumo wa Kusimamia Uangalizi wa 
ASSR

Wazi 12/9/2024 saa 
1000 am                

Kawi House, South C Bellevue
Popo Lane, Off Red Cross Road
P.O BOX 100746-00100, Nairobi

T: +254(0)719 036 000
E: info@gdc.co.ke

www.gdc.co.ke

NOTISI YA TENDA
Geothermal Development Company (GDC) inakaribisha zabuni zilizofungwa kutoka kwa wagombeaji wanaostahiki kwa yafuatayo:

NAMBARI YA TENDA. MAELEZO YA TENDA KUNDI 
LENGWA

DHAMANA 
(KSHS)

KUFUNG-
WA

GDC/GRM/OT/005/2024:2025 Zabuni ya Kuunganisha Visima vya 
Ziada kwa Mfumo wa Kukusanya 
Mvuke wa Menengai 105Mwe (EPC)

Wazi kwa 
Wote

2,000,000.00 03.10.2024 
saa 
11.00am

GDC/GRA/OT/007/2024:2025 Zabuni ya Ugavi na Uwasilishaji wa 
Vifaa vya Kisayansi kwa Tathmini ya 
Rasilimali ya Umememvuke.

Wazi kwa 
Wote

Asilimia 2 ya 
thamani ya 
Tenda

25.09.2024 
saa 
11.00am

Wazabuni wanaohitajika wanaweza kupata maelezo zaidi na kukagua hati ya zabuni kutoka kwa afisi ya Meneja, Idara ya 
Ununuzi katika Kawi House, South C off Mombasa Road, Red Cross Road kati ya 9.00am na 4.00pm wakati wa siku za wiki. 

Seti kamili ya hati za zabuni inaweza kupatikana na kampuni zinazovutiwa baada ya kulipa ada isiyoweza kurejeshwa ya 
Kshs.1000 inayolipwa kwa ofisi ya akaunti yetu kwa pesa taslimu au kwa hundi ya benki. Hati hizo pia zinaweza kutazamwa 
na kupakuliwa kutoka kwa tovuti www.gdc.co.ke au PPIP Portal www.tenders.go.ke bila malipo. Wazabuni wanaopakua 
hati ya zabuni kutoka kwa tovuti LAZIMA wapeleke maelezo yao mara moja kwa procurement@gdc.co.ke kwa rekodi na 
ufafanuzi zaidi wa zabuni na nyongeza.  

Zabuni zilizokamilishwa na kuwekwa ndani bahasha zilizofungwa na kuandikwa Nambari ya Zabuni ziitaelekezwa kwa:    
Mkurugenzi Mkuu  na Afisa Mkuu Mtendaji,

Geothermal Development Company
S.L.P 100746-00101

NAIROBI, KENYA

na kuwekwa kwenye kisanduku cha zabuni katika Ground Floor ofisi ya GDC Kawi House, South C Off Mombasa Road, Red 
Cross Road kabla ya tarehe zilizotajwa hapo juu.

Zabuni zitafunguliwa mara moja mbele ya wazabuni au wawakilishi wao wanaochagua kuhudhuria katika Kawi House, 
South C GDC Board Room Ground Room Ground Floor. 

Zabuni zilizochelewa hazitakubaliwa.

MENEJA, IDARA YA UNUNUZI
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Nyaraka za zabuni zilizokamilishwa na kuwekwa ndani bahasha zilizofungwa lazima ziwekwe kwenye 
kisanduku cha zabuni “A” kilichoko kwenye Ghorofa ya chini upande wa kushoto wa Jengo la Chan-
daria Cancer and Chronic Disease Center (CCCDC) la MTRH (Eldoret) au kutumwa kwa: 

Afisa Mtendaji Mkuu
Hospitali ya Mafunzo na Rufaa ya Moi
S.L.P  3-30100
ELDORET

Ili kupokelewa mnamo au kabla ya tarehe 2 Oktoba, 2024 saa 10.00 asubuhi. Ufunguzi wa hati za 
zabuni utafanywa hadharani mara baada ya hapo kwenye ukumbi utakaoshauriwa na Kamati ya Ufun-
guzi ya Zabuni.
AFISA MKUU MTENDAJI
MOI TEACHING AND REFERRAL HOSPITAL

MOI TEACHING AND REFERRAL HOSPITAL

An ISO 9001:2015 Certified Hospital

NOTISI YA TENDA
Moi Teaching and Referral Hospital (MTRH) inakaribisha zabuni zilizofungwa kutoka kwa watahini-
wa wanaostahiki kwa zabuni zilizoorodheshwa.

No. Nambari ya Tenda. Maelezo ya Tenda Wastahiki Kufungwa

1 MTR H/R F P/1/2024 -
2025

Ombi la Pendekezo la Kutekeleza 
Ukaguzi wa Tathmini ya Athari kwa 
Mazingira kwa Kanisa la SDA katika 
Hospitali ya Mafunzo na Rufaa ya 
Moi

Tenda Wazi 02.10.2024

2 MTRH/T/4/2024-2025 Zabuni ya Ugavi na Utoaji wa Vifaa 
vya Ujenzi 
(Mkataba wa Mfumo)

Tenda Wazi 02.10.2024

3 MTRH/T/08/2024-2025 Zabuni ya Utoaji wa Huduma kwa 
Vifaa vya Kuzima Moto

Tenda Wazi 02.10.2024

4 MTRH/T/10/2024-2025 Zabuni na Ununuzi na Uwasilishaji 
wa Laryngoscopes

Tenda Wazi 02.10.2024

5 MTRH/T/11/2024-2025 Zabuni ya Ununuzi na Uwasilishaji wa 
Mkusanyiko wa vifaa vya Jikoni

Tenda Wazi 02.10.2024

6 MTRH/T/12/2024-2025 Zabuni ya Ugavi na Uwasilishaji wa 
Vitambaa vya Hospitali

Tenda Wazi 02.10.2024

7 MTRH/T/13/2024-2025 Utoaji wa Bima ya Maisha ya Kikun-
di.(Mkataba wa Mfumo)

Tenda Wazi 02.10.2024

NOTISI YA TENDA

KENYA ORDNANCE FACTORIES 
CORPORATION

Kenya Ordnance Factories Corporation (KOFC) inakaribisha zabuni zilizofungwa kutoka kwa wazabuni wa-
naostahiki kwa zabuni zilizoorodheshwa hapa chini:

Wazabuni waliohitimu wanaweza kupakua hati za zabuni bila malipo kutoka kwa tovuti yetu www.kofc.co.ke. 
Hati zilizopakuliwa zinapaswa kukamilishwa ipasavyo kulingana na maagizo yaliyotolewa na kuwekwa kwenye 
Sanduku la Zabuni katika Shirika la Kenya Ordnance Factories (Main Gate) lililoko Eldoret - Kitale 
Road mnamo au kabla ya tarehe dhidi ya kila zabuni saa 10:00 asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki.

Hati za Zabuni zilizokamilishwa kwa mfululizo/kurasa; Nakala na Moja Halisi ndani ya Bahasha iliyofungwa na 
Maelezo ikiambatana na Usalama wa Zabuni wa kiasi kama ilivyoonyeshwa katika hati husika za zabuni kutoka 
kwa taasisi ya fedha iliyoidhinishwa na kupewa leseni na Benki Kuu ya Kenya na inapaswa. kuelekezwa kwa:

Shirika la Kenya Ordnance Factories
S.L.P 6634-30100

Eldoret
Kenya

Simu: +254 722 209 639/ 0794517532

Zabuni zitafunguliwa mara moja mbele ya wazabuni au wawakilishi wao wanaochagua kuhudhuria. 

Ziara ya awali ya Zabuni itafanyika tarehe 17 Septemba 2024 saa 11.00 asubuhi E.A Muda wa Nambari za 
Zabuni KOFC/OT/FARM/001/24-25 na KOFC/OT/FARM/003/24-25.

Wazabuni wanashauriwa kutembelea Tovuti ya KOFC mara kwa mara ili kupata maelezo yoyote ya ziada / 
Nyongeza juu ya zabuni.

Zabuni zilizochelewa hazitakubaliwa.

O M RAJAB
Brigedia
Kaimu Mkurugenzi Mkuu

Nambari ya Tenda Maelezo kuhusu Bidhaa Tarehe ya Kufun-
gua/Kufunga Tenda  

KOFC/OT/BAKERY/001/24-25 Ununuzi na kuwasilisha unga ngano Septemba 24, 2024

KOFC/OT/BAKERY/002/24-25 Kununua na kuwasilisha bidhaa ya kuoka mikate Septemba 24, 2024

KOFC/OT/FARM/001/24-25 Ugavi, Uwasilishaji, Usakinishaji, Urekebishaji, 
Upimaji, Mafunzo na uzinduzi wa Mizani ya ku-
jiendesha ya Hopper kwa Silo ya Nafaka.

Septemba 24, 2024

KOFC/OT/FARM/002/24-25 Ununuzi na uwasilishaji wa trekta ya kilimo Septemba 24, 2024

KOFC/OT/FARM/003/24-25 Ugavi, Uwasilishaji, Usakinishaji, Urekebishaji, 
Upigaji chapa, Majaribio, Mafunzo na uzinduzi wa 
Daraja la Mizani.

Septemba 24, 2024

KOFC/OT/TECH/001/24-25 Ununuzi na uwasilishaji wa mkusanyiko wa 
kemikali

Septemba 24, 2024

KOFC/OT/GEN/001/24-25 Ununuzi na Uwasilisjhaji wa Nyenzo Mbalimbali 
za Ufungaji

Septemba 24, 2024

NA SHARON ATIENO (KNA)

Serikali italipa fidia 
ya Sh1.4 bilioni kwa 
Watu 1,648 Walio-

athiriwa na Mradi (PAPs) 
chini ya Eneo Maalum la 
Kiuchumi la Dongo Kundu 
(SEZ) katika kaunti za 
Mombasa na Kwale. 

Wizara ya Uwekezaji, 
Biashara na Viwanda in-
aeleza kuwa, mchakato 
wa ulipaji fidia ni sehemu 
ya dhamira ya serikali ya 
kuhakikisha utekelezaji 
ufaao wa mradi wa Dongo 
Kundu SEZ.

Waziri wa Uwekezaji, 
Biashara na Viwanda 
Salim Mvurya alithibiti-
sha kwamba, Mamlaka ya 
Usimamizi wa Bandari ya 
Kenya (KPA) imefanikiwa 
kuthibitisha na kusawa-
zisha orodha ya PAP. Al-
iongeza kuwa ekari 400 
za ardhi zimetengwa kwa 

ajili ya makazi ya watu 
walioathirika ili kuhakik-
isha maisha yao yana-
lindwa. “Fidia itaanza 
wiki hii. Tumekubali 
kufanya kazi pamoja na 
washikadau husika ili ku-
fungua vikwazo vyote na 
kuhakikisha kuwa mradi 

huu unatimia,” Mvurya 
alisema.

A l i s i s i t i z a  k uwa 
wawekezaji 97 hadi sasa 
wameonyesha nia ya 
kuanzisha shughuli zao 
ndani ya SEZ yenye uku-
bwa wa ekari 3,000, huku 
asilimia 60 wakiwa ni 

wawekezaji wa ndani ka-
tika sekta za nishati, dawa 
na utengenezaji wa vioo, 
ambavyo ni miongoni 

mwa viwanda vinavyota-
rajiwa kuanzishwa. eneo.

Mvurya alitoa wito wa 
kuratibiwa kwa juhudi na 
upatanishi wa sera ili kuk-
abiliana na changamoto 
zozote na kuhakikisha 
utekelezwaji wa haraka 
wa miradi hii muhimu ya 
kiuchumi.

Waziri huyo aliku-
tana na uongozi wa 
Mamlaka ya Bandari ya 
Kenya ukiongozwa na 
Mwenyekiti Benjamin 
Tayari, Mwenyekiti wa 
ukanda wa Bandari ya 
Lamu Sudan Kusini-Ethi-
opia Transport (LAPSSET) 
Ali Mbogo na Mwenyekiti 
wa Mamlaka ya Maeneo 
Maalum ya Kiuchumi Fre-
drick Mutete jijini Nairobi.

Alitangaza kuwa katika 
juhudi sawia za kuimari-
sha ukuaji wa uchumi wa 
Kenya, serikali pia itatan-

gaza Mamlaka ya Ustaw-
ishaji wa Ukanda wa Lamu 
Kusini-Sudan-Ethiopia 
(LAPSSET) SEZ.

Zaidi ya hayo, alisema 
tayari, wawekezaji katika 
sekta ya uondoaji chumvi, 
usindikaji wa samaki na 
dawa wameonyesha nia 
kwani serikali inalenga 
kuharakisha juhudi za 
kuongeza shughuli za 
uwekezaji na biashara ka-
tika ukanda huo.

“Eneo Maalum la Ki-
uchumi la LAPSSET ni 
mpaka mpya wa uwekezaji 
thabiti, ambao utachangia 
pakubwa kwa uendelevu 
na kuongezeka kwa shu-
ghuli katika Bandari ya 
Lamu,” Mvurya alisema.

Waziri Mvurya alisisi-
tiza msimamo wa serikali 
dhidi ya wawekezaji wal-
iolala ambao wanahifa-
dhi leseni ndani ya SEZs. 
Alionya kuwa Mamlaka 
ya Kanda Maalum za Ki-
uchumi itapitia orodha ya 
wawekezaji, kukiwa na 
uwezekano wa kuwafutia 
leseni.

Serikali kulipa Sh1.4 bilioni kama 
fidia kwa mradi wa Dongo Kundu SEZ

Waziri wa Biashara, 
Uwekezaji na Viwanda  
Salim Mvurya akizung-
umza wakati wa mkutano 
wa mashauriano kuhusu 
hali ya Dogo Kundu na 
Maeneo Maalum ya 
Kiuchumi ya LAPPSET uli-
ofanyika katika Jengo la 
NSSF, Nairobi.
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Tender Notice
Kenya Revenue Authority invites bids from eligible candidates for the following tenders:

Tender documents detailing the requirements of the above tender may be obtained from the Kenya Revenue Authority website 
www.kra.go.ke and the Public Procurement Information Portal (PPIP) www.tenders.go.ke

Kenya Revenue Authority on behalf of the Kenya Revenue Authority Staff Pension Scheme invites bids from eligible candidates for 
the following tenders:

Deputy Commissioner - Supply Chain Management
Times Tower Building, 21st Floor,

P.O Box 48240– 00100 GPO,
Tel. +254709 012353

Nairobi, Kenya.
website: www.kra.go.ke

Email :eprocurement@kra.go.ke 
 Any canvassing or giving of false information will lead to automatic disqualification.

DESCRIPTION ELIGIBILITY PREBID DATE, 
TIME AND VENUE

CLOSING/OPENING  
DATE, TIME AND VENUE

KRA/HQS/NCB-003/2024-2025:
Provision of Upgrade and Renewal of 
Checkpoint Solution Appliances, Licenses and 
Support Services for a Period of Three (3) Years

OPEN

12th September 2024, 
11.00 a.m.

VENUE: VIRTUAL

18th September 2024 
11.00 a.m.

TIMES TOWER

KRA/HQS/NCB-005/2024-2025:
Renewal of SUSE Enterprise Linux Subscription 
for SAP Applications for a Period of One (1) Year

OPEN

13th September, 2024, at 
11.00 a.m.

VENUE: VIRTUAL

19th September, 2024 at 
11.00 a.m.

TIMES TOWER

DESCRIPTION ELIGIBILITY PREBID DATE, 
TIME AND VENUE

CLOSING/OPENING  
DATE, TIME AND VENUE

KRA/HQS/RFP-006/2024-2025: 
Provision of Pension Scheme 
Administration Services for Kenya 
Revenue Authority Staff Pension Scheme

OPEN

12th September, 2024, 
at 11.00 a.m.

VENUE: VIRTUAL

26th September, 2024
at 11.00 a.m.

TIMES TOWER

KRA/HQS/NCB-007/2024-2025: 
Proposed Construction works for Fire 
Escape Staircase and Renovation Works 
at Ushuru Pension Towers 

OPEN

Physical Site visit: 12th 
September, 2024 

(11.00a.m. – 2.00 p.m.)

(VENUE: USHURU PENSION 
TOWERS)

Pre-bid meeting: 18th September, 
2024  

at 11.00 a.m

VENUE: VIRTUAL

2nd October, 2024 
at 11.00 a.m.

TIMES TOWER

Public Service Commission has, pursuant to the provisions of Section 48 and 92 of the Public Service
Commission Act, 2017 developed Draft, Public Service Commission (Affirmative Action) Regulations 2024.

The Regulations are aimed at:-

a) mainstreaming in the public service a culture which supports and values diversity and affirmation of
 special interest groups;
b) supporting the attraction into, retention and advancement of persons from special interest groups in the 

public service;
c) speeding up the achievement of representation of special interest groups in the public service as required 

by the Constitution;
d) eliminating unfair discrimination against persons from special interest groups: and
e) promote equal opportunity and fair treatment in employment in the public service.

Views were sought from all stakeholders through written memoranda as was notified to you vide our letter 
dated 26th March, 2024 and the Star Newspaper advertisement dated 26th March, 2024 and 9th April, 2024. 
The Commission received the written memoranda which were considered for inclusion in the draft regulations.
 
Therefore, the Commission invites all stakeholders for a one-day virtual validation forum scheduled for 10th 

September, 2024. Consequently, all institutions and individual participants are required to send to the
Commission: - 

i. Name of participants and their designations, 
ii. Name of Institution (where applicable),
iii. Email address, and
iv. Cellphone number.

A dedicated email address has been assigned for this exercise.  Kindly send an advance copy of the participant 
details to webinar@publicservice.go.ke on or before 6th September, 2024.

The Draft, Public Service Commission (Affirmative Action) Regulations 2024 can be accessed from the
Commission’s website https://www.publicservice.go.ke, under Publications–Legislation.

The Secretary/CEO
Public Service Commission 
Commission House, Harambee Avenue
P.O. Box 30095 – 00100

VALIDATION OF THE DRAFT PUBLIC SERVICE COMMISSION 
(AFFIRMATIVE ACTION) REGULATIONS, 2024

PUBLIC SERVICE COMMISSION

NOTICE

 INVITATION TO A VIRTUAL WEBINAR-VALIDATION FORUM

Our Mission
“To reform and transform the public service for efficient and effective service delivery”

Our Vision
“A citizen-centric public service”

INVITATION TO TENDER
Tourism Fund is a body corporate established under the Tourism Act, 
2011, charged with the mandate of mobilizing resources to finance sus-
tainable development of the tourism and hospitality industry in Kenya.

The Fund invites sealed bids from interested and eligible bidders for the 
following tender;

The tender document can be viewed and downloaded free of charge 
from the following websites:www.tourismfund.co.ke or 
www.tenders.go.ke.

AG. CHIEF EXECUTIVE OFFICER
TOURISM FUND

N0 Tender Description Tender Number Closing: Date 
& Time

1. Provision of General 
Insurance of Assets, 
Group Personal 
Accident and WIBA 
For TF Staff

TF/01/2024-2025 11th September, 
2024 at 
12:00 Noon

NA WANGARI MWANGI (KNA)

Wizara ya Barabara na 
Uchukuzi imewasili-
sha mswada unaolenga 

kufungua miundombinu ya reli 
nchini kwa waendeshaji binafsi.

Iwapo Mswada wa Sheria ya 
Reli, 2024, ambao kwa sasa un-
ajadiliwa na umma, utakuwa 
sheria, mashirika binafsi katika 
sekta ya reli hayataruhusiwa 
tu kushiriki katika upanuzi 
wa mtandao wa reli bali pia 
yataweza kufanya kazi kwenye 
miundombinu ya reli nchini.

Kulingana na Wizara ya 
Uchukuzi, mageuzi yali-
yopendekezwa yanalenga 
“ufikiaji wazi” kwa miun-
dombinu ya reli inayosimam-
iwa na serikali kwa waendeshaji 
wengine wa kibinafsi.  

Wizara pia inatarajia kuongeza 
ufanisi katika utoaji wa huduma 
katika sekta ya reli, ambayo 
mara ya mwisho ilifanya ma-

badiliko mwaka 2005. 
“Mswada huu unalenga kuleta 

njia mpya ya uendeshaji wa reli 
nchini. Mojawapo ya manufaa 
ambayo mswada huo utaleta 
kwa sekta hii ni kwamba itafun-
gua mfumo kwa njia ambayo 
mtu yeyote ambaye kwa mfano 
anaweza kutaka kujenga njia ya 
reli anaweza kutuma maombi 
na kufanya hivyo,” akasema Bi 
Brenda Mwango , afisa wa she-

ria kutoka Wizarani wakati wa 
kikao cha ushiriki wa umma 
katika Mji wa Nyeri.   

Kwa sasa, kazi zote zinazo-
husu usimamizi, uendeshaji na 
udhibiti wa reli zinafanywa na 
Shirika la Reli la Kenya.

Mswada huo, hata hivyo, 
unapendekeza kutenganishwa 
kwa vipengele vya uendeshaji 
kutoka kwa majukumu ya ud-
hibiti wa sekta.

Mswada mpya kufungua miundombinu 
ya reli kwa waendeshaji wa kibinafsi

Kituo cha Treni cha Chaka katika kaunti ya Nyeri. Wizara ya Barabara 
na Uchukuzi inatafuta maoni kutoka kwa wananchi kuhusu Mswada 
wa Reli wa 2024 ambao unalenga kufungua miundombinu ya reli kwa 
waendeshaji binafsi.
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NAFASI ZA KAZI (MJAZO)

KENYA LEATHER DEVELOPMENT 
COUNCIL

Kenya Leather Development Council (KLDC)  (KLDC) ni Shirika la Serikali lililoanzishwa na Serikali ya 
Kenya chini ya Agizo la Baraza la Maendeleo ya Ngozi la Kenya, 2011 ( Notisi ya Kisheria Na. 114 ya 
tarehe 9 Septemba, 2011), chini ya Sheria ya Mashirika ya Serikali (Sura ya 446), Sheria za Kenya, kutoa 
uongozi na mwelekeo wa sera katika udhibiti, uzalishaji, usindikaji na uuzaji katika sekta ya ngozi ili 
kukuza maendeleo sawa na kupunguza umaskini.

Kwa mujibu wa lengo hili, Baraza linataka kuajiri maafisa wenye sifa kwa nafasi zifuatazo:

Waombaji waliohitimu wanashauriwa kutuma ombi kupitia https://leathercouncil.go.ke/careers/ 
ili kuwafikia waliotia sahihi chini kabla ya Kufungwa kwa Biashara, tarehe 17 Septemba, 2024.

Wagombea walioorodheshwa watatarajiwa kuthibitisha kufuata kwao matakwa ya Sura ya Sita ya Katiba 
ya Kenya 2010 kwa kupata na kuwasilisha vyeti vifuatavyo vya idhini:

1.    Cheti cha Maadili Mema kutoka Idara ya Upelelezi wa Makosa ya Jinai
2.    Cheti cha Kibali/Uzingatiaji kutoka Bodi ya Mikopo ya Elimu ya Juu (HELB)
3.    Cheti cha Kuzingatia Ushuru kutoka Mamlaka ya Mapato ya Kenya
4.    Kibali kutoka kwa Tume ya Maadili na Kupambana na Ufisadi (EACC)
5.    Kibali kutoka Ofisi ya Marejeleo ya Mikopo inayotambulika (CRB)

Kenya Leather Development Council ini mwajiri anayezingatia usawa na aliyejitolea kwa utofauti na usa-
wa wa kijinsia. Wanawake, Vijana, Watu Wanaoishi na Ulemavu (PWDs) na wale kutoka jamii zilizoteng-
wa na vikundi vya wachache wanahimizwa kutuma maombi. Tafadhali kumbuka kuwa ni wagombea 
walioorodheshwa pekee tutawasiliana nao.

S/
No

Cheo Idadi Gredi Idara Marejeo

1 Principal Internal Auditor 1 KLDC 4 Internal Audit KLDC/001/2024

2 Senior Accountant 1 KLDC 5 Accounts KLDC/002/2024

3 Leather Industrial Development Officer 1 KLDC 6 Technical KLDC/003/2024

4 Supply Chain Management Officer 1 KLDC 6 Supply Chain KLDC/004/2024

5 Planning & Strategy Officer 1 KLDC 6 Planning & Strategy KLDC/005/2024

NA DAVIS LANGAT(KNA) 

Waziri wa Fedha 
na Mipango ya 
Kiuchumi, John 

Mbadi, ameahidi kufa-
nya kazi usiku na mchana 
kuinua uchumi wa Kenya.

Mbadi alitoa shukrani 
zake kwa Rais kwa ku-
teuliwa kwa jukumu hilo 
kuu na kuahidi kuhakik-
isha juhudi zake zinaleta 
matokeo ndani ya mwaka 
mmoja.

Aidha, amemsifu ali-
yekuwa Waziri Mkuu Raila 
Odinga kwa kufanya kazi 
kwa karibu na Rais Wil-
liam Ruto ili kuunganisha 
nchi.

Mbadi aliyasema haya 
wakati wa hafla ya kure-
jea nyumbani na ibada ya 
maombi huko Suba Kus-
ini, Kaunti ya Homa Bay, 
hafla iliyohudhuriwa na 
Rais William Ruto.

Aliwataka Wakenya ku-
muunga mkono na kum-
wombea Raila Odinga 
katika azma yake ya kuwa 
Mwenyekiti ajaye wa 
Tume ya Muungano wa 
Afrika.

Mbadi alisisitiza kuwa 

ni wakati wa kuvuka siasa 
za ukabila na migawany-
iko. “Sisi ni taifa moja lin-
aloitwa Kenya. Tunapaswa 
kuachana na siasa za uk-
abila na migawanyiko na 
kuzingatia maendeleo,” 
Mbadi alisema.

Naibu kiongozi wa 
Chama cha ODM Simba 
Arati alisema ODM inam-
karibisha Rais Ruto kufa-
nya kazi na chama hicho 
kabla ya uchaguzi Mkuu 
wa 2027.

Arati aliteta kuwa Ruto 
ni mwanzilishi wa ODM 
kwa hivyo hakuna shida 
ikiwa atafanya kazi na 
ODM tena.

Mwenyekiti wa Kitaifa 
wa ODM Gladys Wanga 
alisema chama chake kil-
imkaribisha Ruto huko 
Nyanza na kwamba chama 
hicho kilifurahishwa na 
ushirikiano wa Ruto na 
Odinga.

“Kama chama cha 
ODM, tunamkaribi-

sha sana Rais Ruto huko 
Nyanza na pia ninamka-
ribisha katika wadhifa 
wangu kama Gavana 
wa Homa Bay,” Wanga 
alisema.

Kiongozi wa Wachache 
katika Bunge la Kitaifa 
Junet Mohammed alisema 
wamejitolea kuwa serika-
lini baada ya uchaguzi wa 
2027 na kuongeza kuwa 
hakuna jamii iliyopangwa 
kuwa upinzani milele 
nchini Kenya.

“Hakuna mtu ambaye 
alizaliwa kuwa upin-
zani nchini Kenya. Nina-
shikilia wadhifa wangu 
kama Kiongozi wa Wa-
chache kwa miaka mitatu 
ijayo. Wacha wanaotaka 
kuwa upinzani waanze 
kujiandaa kuwa upinzani 
kwa sababu tutakuwa 
serikalini kama ODM,” 
Mohammed alisema.

Viongozi hao walim-
shukuru Rais Ruto kwa 
kumteua Mbadi kuwa Ka-
tibu wa Baraza la Mawaziri 
huku Mbunge wa Suba 
Kusini Caroli Omondi ak-
ielezea imani kuwa Mbadi, 
ambaye ni mbunge wake, 
atawasilisha hati yake.

Bosi mpya wa fedha aahidi 
mabadiliko ya kiuchumi 
ndani ya mwaka mmoja

Tuache siasa za 
ukabila na miga-

wanyiko na tujikite 
kwenye maendeleo

NA IAN CHEPKUTO  
(PCO) 

Katibu wa Wiz-
ara ya Mambo ya 
Nje ya Jumuiya 

ya Afrika Mashariki 
(EAC), Dkt Abdi Dubat 
amepongeza nafasi ya 
shughuli za michezo ka-
tika kuimarisha azma 
ya nchi wanachama 
wa Jumuiya ya Afrika 
Mashariki kuendeleza 
ajenda ya mtangamano 
wa kikanda. Pia, alian-
gazia masuala muhimu 
ya kikanda, ikiwa ni 
pamoja na changamoto 
na fursa zilizopo katika 
kanda.

Dubat  a l ibaini -
sha kuwa matukio ya 
michezo ya kikanda 
husaidia kukuza shu-
ghuli za kiuchumi kama 
vile utalii wa michezo, 
biashara, na biashara 
ya mtandao, na hivyo 
kuchochea uchumi wa 
ndani. Aliyasema haya 
wakati wa mapokezi ya 
7th Great Africa Cycling 
Safari (GACS), jukwaa 
la Kenya. Hafla hiyo il-
iongozwa na Waziri 
wa Jumuiya ya Afrika 
Mashariki, ASALs, na 
Maendeleo ya Kikanda, 

Beatrice Askul, na ilifa-
nyika katika Wizara ya 
EAC, ASAL, na Makao 
Makuu ya Maendeleo ya 
Mkoa huko Nairobi.

Tukio la Safari ya 
Baiskeli ambalo lina 
mada: 

“Kuendeleza Kampeni 
za Kukuza Usalama wa 
Chakula, Amani na Ku-
punguza Hali ya Hewa,” 
linahusisha nchi sita zi-
nazoshiriki za Burundi, 
Jamhuri ya Kidemokra-
sia ya Congo, Kenya, 
Rwanda, Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania, 
na Uganda. 

Somalia na Sudan Kus-
ini hazikutuma wawak-

ilishi
 GACS, shughuli ya 

kila mwaka ya siku 55, 
ya kilomita 6,000 ya 
baiskeli, ilianza Bujum-
bura, Burundi, Agosti 
1, 2024, ikiwa na wae-
ndesha baiskeli 40, na 
iliwasili Kenya mnamo 
Agosti 17, 2024, kupitia 
mpaka wa Namanga ka-
tika Kaunti ya Kajiado.

Waendesha baiskeli 
hao wanatarajiwa ku-
vuka hadi Uganda 
mnamo Agosti 27, 2024, 
kupitia mpaka wa Suam 
katika Kaunti ya Trans 
Nzoia, baada ya kusafiri 
kilomita 1002 ndani ya 
siku 12.

Katibu ataja michezo kichocheo 
cha ushirikiano wa kikanda

Waziri la Jumuiya ya Afrika Mashariki, Ardhi Kame na 
Nusu Kame na Maendeleo ya Kikanda, Beatrice Askul 
Moe, akiambatana na Waziri Mkuu, Abdi Dubat, waki-
angazia Safari ya 7 ya Afrika Mashariki (GACS 2024) 
nje ya Nyumba ya Benki ya Ushirika jijini Nairobi.

OFFICE OF THE ATTORNEY-GENERAL
&

DEPARTMENT OF JUSTICE

SHERIA YA NDOA, CAP 150

Umma Unafahamishwa kwamba, kwa kuzingatia Kifungu cha 53,54,55,56 na 57 cha 
Sheria ya Ndoa, Sura ya 150, Wasajili wa Ndoa/Wahudumu wa Imani walio na leseni 
wanatakiwa:

a)  Kuwasilisha kwa Ofisi ya Msajili wa Ndoa, Nairobi Vyeti VYOTE vya ndoa kwa ndoa 
ambazo tayari zimeshafanywa na chini ya ulinzi wao ndani ya siku Thelathini (30) 
kuanzia tarehe hii.

b)  Changanua na upakie vyeti vya ndoa na vyeti vya Msajili au leseni maalum kama 
ilivyo labda kwa ndoa zote kuanzia tarehe 1 Septemba, 2024. Vile vile vitawasilish-
wa kwa marriage.returns@ag.go.ke, na

c)  Wasilisha vyeti asili vya ndoa kwa Msajili wa Ndoa, Nairobi ndani ya siku Kumi na 
Nne (14) baada ya sherehe ya ndoa.

Kwa maswali na/au ufafanuzi zaidi wasiliana na ofisi ya Msajili wa Ndoa kupitia 
mawasiliano hapa chini:

Msajili wa ndoa,
Ground Floor, Sheria House,
Simu: 020-2227461 / 0732 529995 / 0700 072929
Barua pepe: communications@ag.go.ke
ndoa@ag.go.ke

Septemba 3, 2024
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NA MUOKI CHARLES(KNA) 

Wakulima wa pamba ku-
toka Yatta, Kaunti ya 
Machakos wamepata 

msukumo baada ya sekta ya 
nguo nchini kuongeza bei hadi 
Sh72 kwa kilo, kutoka Sh50. 
Mabadiliko haya yanamaliza 
miaka mingi ya kufadhaika 
kunakosababishwa na madalali 
na wafanyabiashara wa kati.

Wakulima kutoka eneo lenye 
ukame walifurahia ongezeko 
hilo, wakibainisha kuwa lina-
toa faida bora ikilinganishwa na 
walipokuwa wakilima mahindi 
na maharagwe.

Wakiongozwa na David Ki-
tiku kutoka eneo la Kiwanzani 
huko Ndalani, wakulima hao 
walionyesha matumaini ku-
husu dhamira ya serikali katika 
kilimo cha pamba na msaada 
wanaopata kutoka kwa kam-
puni ya mavazi. Wanaamini hili 
litawahimiza wakulima zaidi 
kulima pamba.

Kitiku ambaye alipata 
Sh50,000 kutokana na kuuza 
kilo 700 za pamba kutoka 
shamba lake la ekari moja, 
alisema ataweza kuwalipia ada 
ya shule watoto wake na ku-
wekeza katika miradi mingine.

“Sijawahi kupata kiasi hicho 
cha pesa kutokana na kilimo 
cha mahindi na maharagwe 
kutokana na kukatishwa tamaa 
na mvua mbaya. Sasa nina-
panga kupanua ekari yangu ya 
pamba ili kupata mavuno mengi 
mwaka ujao,” Kitiku alisema.

Alikuwa akizungumza wakati 
kampuni ya Thika Cloths Mills, 
ambayo imekuwa ikiwasaidia 
wakulima kwa mbegu, dawa 
za kuulia wadudu na pembejeo 
nyingine za kilimo, ilipokuwa 
ikinunua mazao yao katika eneo 
hilo.

Mkurugenzi Mkuu, Tejal Do-
thia, alisema msaada huo kwa 
wakulima unaendana na mwel-
ekeo mpya wa serikali katika 
kilimo cha pamba.

Tejal, alipokuwa akiwahutu-
bia wakulima, aliwahakikishia 
kuendelea kuungwa mkono na 
kampuni hiyo, akisema ush-
irikiano wao na serikali uta-
hakikisha utoaji wa mbegu na 
pembejeo nyingine kwa wakati.

“Msimu uliopita pekee, kam-
puni ilitoa mbegu za thamani 
ya Sh50 milioni kwa kaunti zi-
nazolima pamba. Serikali im-
enunua mbegu zaidi mwaka 
huu, kwa hivyo tunatarajia 
msimu mzuri wa upanzi,” Tejal 
alisema. Mwakilishi wa vyama 
vya ushirika vya wakulima wa 
pamba katika mkoa huo Fran-

cis Kilango alitoa wito wa 
msaada zaidi kwa njia 

ya dawa za kuulia wadudu na 
pembejeo nyingine za kilimo 
kwa wakulima kutoka serikali 
za kitaifa na kaunti.

Kilango,  ambaye ni 
Mwenyekiti wa Chama cha Ush-
irika cha Wakulima wa Pamba 
Uvouni, ali-
toa wito wa 
kuwepo kwa 
u s h i r i k i a n o 
zaidi ili kus-
ukuma bei ya 
pamba kufikia 
zaidi ya Sh100 
kwa kilo.

“ U f u f u a j i 
wa kilimo 
cha pamba 
na msaada 
tunaopata un-
akaribishwa. 
Hii imefanya 
w a k u l i m a 
kadhaa hasa 
kutoka mae-
neo yenye 
ukame an-
galau kupata 
m a p a t o , ” 
alisema.

MINISTRY OF MINING, BLUE ECONOMY 
AND MARITIME AFFAIRS

TENDER NOTICE
The state department for shipping and maritime affairs invites tenders for the following: -

STATE DEPARTMENT FOR SHIPPING AND MARITIME AFFAIRS

S/No. Description Tender no Closing date & time

1. Provision of Cleaning Services  MOMB&MA/SDSMA/001/2024-26 19/09/2024 At 10:00am

2. Provision for Security Guard 
Services

MOMB&MA/SDSMA/002/2024-26 19/09/2024 At 10:00am

3. Provision for Air Ticket Services MOMB&MA/SDSMA/003/2024-26 19/09/2024 At 10:00am

4. Provision for Repair and 
Maintenance of Photocopy 
Machines and Printers

MOMB&MA/SDSMA/004/2024-26 19/09/2024 At 10:00am

5. Provision of Motor Vehicle Fuel, 
Oils and Lubricants

MOMB&MA/SDSMA/005/2024-26 19/09/2024 At 10:00am

6. Provision for Car Hire Services MOMB&MA/SDSMA/006/2024-26 19/09/2024 At 10:00am

7. Provision for Repair and Service of 
G.K Motor Vehicle

MOMB&MA/SDSMA/007/2024-26 19/09/2024 At 10:00am

1. Interested eligible bidders may obtain further information from and inspect the bidding documents during 
office hours 0900 to 1500 hours at the procurement office located at NSSF Annex Building 8th floor.

2. A complete set of tender documents may be purchased or  obtained  by  interested  tenderers  upon  pay-
ment  of  a  non-  refundable  fees  of  Kshs.1000 (Kenya Shillings One Thousand only) per set/per tender in  
cash at the cash office or bankers Cheque  payable  to  the Principal Secretary State Department for Shipping 
and Maritime Affairs or they may be obtained electronically/downloaded free of charge from the Public Pro-
curement Information Portal www.tenders.go.ke and /or from our website. www.shippingmaritime.go.ke 

3. One original and a copy of the tenders in plain sealed envelopes should be clearly marked with the tender 
number and should be addressed to: 

The Principal Secretary
State Department for Shipping and Maritime Affairs

P O Box 30799 - 00100 NAIROBI

 And be deposited at the State Department for Shipping and Maritime Affairs tender box located at NSSF 
Annex Building 8th floor and should be received on or before 19th September, 2024 at 10:00am local time 
and MUST be accompanied by a bid guarantee as indicated in the table above from a reputable bank or 
insurance company. 

 Bulky bid documents that cannot fit in the tender box should be dropped at the Head of Supply Chain Man-
agement Office at the NSSF Annex Building 8th floor.

4. Bids will be opened in the presence of bidders’ representatives who choose to attend at 10:00am on 
 19th September, 2024 at the State Department for Shipping and Maritime Affairs main boardroom on 8th 

floor.

HEAD, SUPPLY CHAIN MANAGEMENT SERVICES
FOR:  PRINCIPAL SECRETARY

INVITATION TO TENDER 
Kenya Power invites tenders from interested bidders for provision of the following:-

TENDER NO. ITEM  DESCRIPTION TENDER
COMMENCEMENT 
DATE

PRE-BID
MEETING

TENDER
CLOSING
DATE

KP1/9A.3/OT/02/24-25 Supply of Personal 
Protective Clothing 
(Special Groups)

Wednesday 
04.09.2024

Tuesday 
17.09.2024
at 10.30 a.m.

(Stima Plaza, 
Auditorium)

Monday 
30.09.2024 
at 10.00 a.m.

Tender documents detailing the requirements of the above tenders may be obtained from the Kenya Power 
website (www.kplc.co.ke) from the date shown above.

GENERAL MANAGER
SUPPLY CHAIN & LOGISTICS                                                   www.kplc.co.ke

Wakulima wa pamba watabasamu 
bei ikipanda hadi Sh72 kwa kilo

Msimu uliopita 
pekee, kampuni hiyo 

ilitoa mbegu za thamani 
ya Sh50m kwa kaunti 
zinazolima pamba

Mkurugenzi Mkuu Mtendaji wa Thika Cloths Mills Tejal Dothia akitanga-
mana na wakulima wa pamba wa Ndalani wakati wa kununua mazao yao
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PUBLIC SECTOR ACCOUNTING STANDARDS BOARD (PSASB)

TUZO YA TAARIFA ZA KIFEDHA (FIRE AWARD 2024)

Mada: “Kushinda Utoaji Ufanisi wa Kuripoti Uendelevu Kupitia Teknolojia na 
Ubunifu ili Kuimarisha Uwazi”

WITO WA KUSHIRIKI 2024

imepewa mamlaka na kifungu cha 194 cha Sheria ya USM, 2012, kuagiza mifumo na kuweka viwango vina-
vyokubalika kwa ujumla kwa ajili ya maendeleo na usimamizi wa mifumo ya uhasibu na fedha na vyombo 
vyote vya Serikali na mashirika ya umma. Bodi inahusisha mbinu bora za utawala bora, udhibiti wa ndani na 
usimamizi wa hatari.

Sheria ya USM ya mwaka 2012 kifungu cha 194 kifungu kidogo cha (4) kinaiagiza PSASB kufuatilia uzingatiaji 
wa viwango vya vyombo vyote vya Serikali na mashirika ya umma. Ili kufikia jukumu hili, PSASB ilishirikiana na 
wadhibiti wengine ambao ni: Taasisi ya Wahasibu wa Umma Walioidhinishwa wa Kenya (ICPAK), Mamlaka ya 
Masoko ya Mitaji (CMA), Soko la Hisa la Nairobi (NSE), na Mamlaka ya Mafao ya Kustaafu (RBA) kwa pamoja 
kukuza Tuzo la Taarifa za Fedha (FiRe).

UWASILISHAJI WA HATI
Kufuatia kuzinduliwa kwa Tuzo ya FiRe 2024, tarehe 27 Agosti 2024, Bodi ya Viwango vya Uhasibu katika Sekta 
ya Umma inatoa wito kwa Taasisi za Serikali na Mashirika ya Umma kushiriki katika Tuzo hiyo kwa kuwasilisha 
nakala moja ngumu ya Ripoti yao ya Mwaka na Fedha zilizokaguliwa na nyingine kupitia baruapepe. Taarifa za 
Mwaka wa Fedha wa 2022/2023 na ujaze fomu ya kuingia ya mshiriki ambayo inaweza kupatikana kwenye 
tovuti ya PSASB: www.psasb.go.ke. Tarehe ya mwisho ya kuwasilisha washiriki wa Tuzo la FiRe 2024 ni
Ijumaa, tarehe 11 Oktoba 2024.

Ripoti za mwaka na taarifa za fedha zinaweza kushughulikiwa kwa:
Afisa Mkuu Mtendaji

Public Sector Accounting Standards Board
Kituo cha CPA, Ghorofa ya 8, Barabara ya Thika, Ruaraka

S.L.P 38831-00100, Nairobi

barua pepe: fireaward@psasb.go.ke au accststandrds@psasb.go.ke 

Mkutano na dhifa ya Chakula cha Jioni: Mkutano wa Tuzo za Ubora katika Ripoti ya Fedha (FiRe) wa 2024 
na Sherehe ya Chakula cha jioni na Tuzo itafanyika tarehe 5 na 6 Desemba 2024.

USHIRIKI ZAIDI WA WANANCHI KUHUSU VIGEZO VYA 
UFADHILI WA MIRADI YA WATER SECTOR TRUST FUND 

Water Sector Trust Fund
MINISTRY OF WATER, SANITATION

AND IRRIGATION

Water Sector Trust Fund (WaterFund) ni Shirika la Serikali chini ya Wizara ya Maji, Usafi wa Mazingira na 
Umwagiliaji na iliyoanzishwa chini ya Sheria ya Maji, 2016, Kifungu cha 113, kwa mamlaka ya kutoa ruzuku 
ya masharti na bila masharti kwa Kaunti na kusaidia katika kufadhili, uendelezaji na usimamizi wa hudu-
ma za maji na usafi wa mazingira katika maeneo yaliyotengwa na yasiyo na huduma.

Kwa kuzingatia masharti ya Kifungu cha 116(3) cha Sheria ya Maji, Bodi ya Wadhamini ya WaterFund 
inapenda kuwaalika wanachama wa umma, taasisi za sekta ya maji, Mashirika ya Kijamii, Asasi za Kiraia, 
Mashirika ya Kiimani, Makundi yenye maslahi maalum na Maafisa wa Serikali ya Kaunti kutoka kaunti za 
Garissa, Mandera na Wajir kuhudhuria na/au kuwasilisha uwakilishi kwa vikao vya hadhara kuhusu Vigezo 
vya Ufadhili vya Miradi ya Mfuko wa Udhamini wa Sekta ya Maji kama ilivyoonyeshwa hapa chini:

KAUNTI MAHALI TAREHE SAA

MANDERA Granada Hotel Septemba 24,, 2024 9.00am- 12.00pm

GARISSA Lantern Resort Oktoba 1,, 2024 9.00am- 12.00pm

WaterFund is ISO 9001:2015 Certified by KEBS

Wananchi, taasisi za sekta ya maji, Mashirika ya Kijamii, Mashirika ya Kiraia, Mashirika ya Kidini, Makundi 
Maalum ya Maslahi na Maafisa wa Serikali ya Kaunti kutoka kaunti jirani za Mipaka ya Kaskazini wanakarib-
ishwa kuhudhuria kongamano lolote au yote mawili kati ya yaliyo hapo juu.  

Memoranda iliyoandikwa inaweza kuwasilishwa kwa mkono kwa:
Afisa Mkuu Mtendaji,

Water Sector Trust Fund,
Ghorofa ya 1, CIC Plaza 1, Barabara ya Mara, Upper Hill,

SLP 49699-00100, Nairobi.

Au utume kupitia barua pepe: FundingCriteria@waterfund.go.ke 

Ili kupokelewa mnamo au kabla ya tarehe 4 Oktoba, 2024.

Kwa malalamiko ya WaterFund na upatikanaji wa taratibu za taarifa na njia za kurekebisha, tafadhali 
fuata kiungo: https://waterfund.go.ke/access2info

NA PATRICK AMUNAVI 
(PCO)

Msomi wa Kenya na 
mtafiti mkuu wa 
Mboga za Asili za 

Kiafrika (AIVs) anayeishi 
katika Chuo Kikuu cha 
Kilimo na Teknolojia cha 
Jomo Kenyatta (JKUAT), 
Prof. Mary Abukutsa-On-
yango, amepokea Tuzo 
ya Kitaifa ya Utafiti Bora 
(NORA) “kwa utangulizi 
wake wa utafiti katika 
kilimo. sayansi, hasa ka-
tika ukuzaji na uendelevu 
wa mboga na mimea asi-
lia.” Prof. Abukutsa ili-
tambuliwa katika kitengo 
cha “Sayansi ya Biolojia, 
Teknolojia, na Ubunifu” 
wakati wa Tamasha la 
Kitaifa la Utafiti la Kenya 
(2024) mnamo Ijumaa, 
Agosti 23, 2024, chini ya 
mada: “Ushirikiano wa 
Utafiti na Ushirikiano wa 
Mabadiliko ya Kijamii na 
Kiuchumi.”

Kulingana na Mkuru-
genzi Mtendaji wa Haz-
ina ya Kitaifa ya Utafiti 
ya Kenya Prof. Dickson 
Anddala, tamasha hilo 
liliandaliwa “ili kusisi-
tiza umuhimu wa utafiti 
katika kushughulikia 
changamoto za maende-
leo ya Kenya na kuunda 

maono yake ya siku za 
usoni kwa ukuaji endelevu 
wa kijamii na kiuchumi.”

P ro f .  A b u k u t s a  
alishukuru  Mungu kwa 
kushinda tuzo hiyo: “Kwa 
hakika Mungu ame-
kuwa mwaminifu katika 
kunitegemeza katika sa-
fari yangu kama mtafiti. 
Kutambuliwa kama 
mtafiti bora wa kitaifa ni 
kutimiza. Natumai tuzo 
hii itawatia moyo na ku-
wahamasisha wenzangu 
katika biashara ya utafiti 
kuendeleza sayansi kwa 
kutafuta suluhu ende-
levu kwa changamoto za 
wakati wetu.

Mwanachama wa Chuo 
cha Kitaifa cha Sayansi 
cha Kenya, Prof. Abukutsa 
amekuwa akitetea AIVs 
kupitia ukuzaji na utetezi 
unaolenga kuongeza 
uzalishaji na matumizi ya 
mboga hizi. 

Anabainisha kuwa “bi-
ashara inasalia kuwa kik-
wazo kikubwa kwa juhudi 
za wakulima kuongeza 
thamani ya pembejeo 
zao.”

Hata hivyo, Prof. Abu-
kutsa anabainisha kuwa 
“wakulima wanapopata 
taarifa sahihi, wanajif-
unza njia mbalimbali za 

kuongeza thamani ya 
mazao yao kupitia tara-
tibu kama vile ukaushaji 
wa jua, hivyo kupata ma-
fanikio makubwa katika 
kupunguza umaskini na 
uzalishaji mali kama ilivy-
oainishwa katika mipango 
ya maendeleo ya nchi. 
kama Dira ya Kenya 2030 
na Ajenda ya Mabadiliko 
ya Kiuchumi ya Chini-juu 
(BETA).” 

Mtafiti anapongeza 
mwelekeo ulioanzishwa 
na Mfuko wa Kitaifa 
wa Utafiti mwaka jana 
“kuwapa watafiti na 
wavumbuzi wa NRF wali-
ofadhiliwa hapo awali ka-
tika Usalama wa Chakula 

na Lishe na Kilimo En-
delevu (FNSSA) zana 
zinazohitajika kufanya bi-
ashara ya matokeo yao ya 
utafiti na kuunganishwa 
na wateja na wawekezaji 
watarajiwa, hivyo ku-
tambua matokeo yaliyok-
usudiwa.”

Kando na kupigania 
upatikanaji wa mbegu 

bora zilizoidhin-
ishwa kwa wakulima 
wa Kenya na kuz-

iunganisha na masoko, 
Prof. Abukutsa anashauri 
kwamba “Wakulima wa 
Kenya wanapaswa kuji-
unga na vikundi vinavy-
otoa mazao kwa wingi, 
hivyo kuongeza uwezo 
wao wa kufanya mazung-
umzo na kupata bei nzuri 
ya bidhaa zao.”

Hivi sasa, Prof. Abu-
kutsa anaongoza mu-
ungano unaoongozwa 
na JKUAT, unaofadhil-
iwa na Serikali kupi-
tia Mfuko wa Kitaifa wa 
Utafiti, ili kuongeza uzal-
ishaji na uuzaji wa mboga 
mboga aina mbili za Jute 
Mallow (Mrenda) na 
African Nightshade (Ma-

nagu) huko Kiambu na 
Kakamega. kaunti zinaz-
otumia teknolojia za hali 
ya hewa kwa usalama wa 
chakula na lishe.

Washirika wengine wa 
muungano ni: Mtandao 
wa Kiuchumi wa Kanda, 
Taasisi ya Utafiti wa Mae-
ndeleo ya Ndani, na Chuo 
Kikuu cha Sayansi na 
Teknolojia cha Masinde 
Muliro.

Huku watu mabilioni 
wakiwa na utapiamlo 
duniani, Prof. Abukutsa 
anatoa wito wa “ma-
badiliko katika mawazo 
ya watu kuelekea AIVs, 
uboreshaji wa sera, na 
hatua za busara za ud-
hibiti ili kupunguza hasara 
kubwa baada ya mavuno 
kama hatua muhimu za 
kuongeza upatikanaji wa 
mboga mbadala zinazo-
hakikisha upatikanaji wa 
virutubisho vya kutosha 
vya lishe bora ni muhimu 
kwa ajili ya kukabiliana na 
utapiamlo maradufu.”

Prof. Abukutsa ana 
Shahada ya Uzamivu ka-
tika Sayansi ya Kilimo cha 
Maua kutoka Chuo Kikuu 
cha London, MSc katika 
Agronomy, na BSc katika 
Kilimo kutoka Chuo Ki-
kuu cha Nairobi. 

Mkurugenzi wa Nyumba na Ustawi wa Miji ukanda wa Nyanza Jared Buoga akizung-
umza na KNA

Mhadhiri wa JKUAT apokea tuzo ya kitaifa ya uvumbuzi 
katika mboga za kiasili kwenye sherehe za watafiti

Wakulima wapas-
wa kujiunga na 

vikundi vinavyotoa 
mazao kwa wingi 
kuongeza uwezo wa 
kujadiliana
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COAST WATER WORKS DEVELOPMENT AGENCY

MWALIKO KWA ZABUNI (ITT) KWA AJILI YA UTOAJI WA HUDUMA ZA 
BIMA YA MATIBABU KWA WAFANYAKAZI - ZABUNI NA.

CWWDA/T/S/01/ 2024-2025 
&

USAJILI WA WATOA HUDUMA KWA MWAKA WA KIFEDHA 2024-2026

1.  Inakaribisha zabuni zilizofungwa kwa Utoaji wa Huduma za Bima ya Matibabu kwa Wafanyakazi kwa 
muda wa mwaka mmoja wa kalenda na usajili wa Watoa Huduma wafuatao kwa miaka ya fedha 2024-2026.

a)    Utoaji wa huduma za kisheria, 
b)    Huduma za Ushauri kwa Utafiti wa Jiolojia na 
c)     Huduma za Ushauri kwa Miundo na Tafiti Yakinifu 

2.  Utoaji wa Zabuni kwa ajili ya Utoaji wa Huduma za Bima kwa ajili ya Bima ya Matibabu ya Watumishi uta-
fanyika kwa njia ya wazi ya ushindani wa zabuni kwa kutumia waraka sanifu wa zabuni na uko wazi kwa 
Wazabuni wote wenye sifa na nia. 

3.  Wazabuni wenye sifa na nia wanaweza kupata taarifa zaidi na kukagua Nyaraka za Zabuni na Sifa za Awali 
wakati wa saa za kazi kuanzia saa 0900 hadi 1500 kwa anuani iliyo hapa chini. Nyaraka za zabuni pia zin-
aweza kutazamwa na/au kupakuliwa kutoka kwa tovuti: www.cwwda.go.ke 

4.  Seti kamili ya hati za zabuni inaweza kununuliwa au kupatikana na zabuni zinazovutiwa baada ya malipo ya 
ada zisizoweza kurejeshwa za KES 1000 taslimu au Hundi ya Benki na kulipwa kwa anwani iliyotolewa hapa 
chini huku mchujo wa awali ukiwa bila malipo. Nyaraka za zabuni zilizopatikana kwa njia ya kielektroniki 
zitakuwa bila malipo.

5.  Nyaraka za Zabuni na Uhitimu zinaweza kutazamwa na kupakuliwa bila malipo kutoka kwa tovuti
 www.cwwda.go.ke .Wazabuni wanaopakua hati ya zabuni lazima wapeleke taarifa zao mara moja kwa pro-

curement@cwwda.go.ke ili kuwezesha ufafanuzi au nyongeza yoyote zaidi.

6.  Zabuni ya Utoaji wa Huduma za Bima kwa Bima ya Matibabu ya Wafanyakazi lazima iambatane na “Dhama-
na” Kshs.300.000.00 kutoka kwa Taasisi ya fedha inayotambulika au Kampuni ya Bima iliyoidhinishwa na 
PPRA.

7.  Mzabuni wa Utoaji wa Huduma za Bima kwa Bima ya Matibabu ya Wafanyakazi ataratibu kurasa zote za hati 
za zabuni zilizowasilishwa kwa kufuatana.

8.  Zabuni zilizokamilishwa na Nyaraka za Makubaliano ya Awali lazima ziwasilishwe kwa anuani iliyo hapa chini 
kabla au kabla ya tarehe 18 Septemba 2024 saa 1100 saa za Afrika Mashariki na kuwekwa kwenye San-
duku la Zabuni lililo karibu na ofisi ya Manunuzi. Zabuni za Kielektroniki zitaruhusiwa au hazitaruhusiwa.

9.  Zabuni zitafunguliwa mara tu baada ya tarehe ya mwisho na wakati kama ilivyoonyeshwa hapo juu. Zabuni 
zitafunguliwa hadharani mbele ya wawakilishi walioteuliwa wa Wazabuni ambao watachagua kuhudhuria 
katika anwani iliyo hapa chini.

10. Zabuni zilizochelewa zitakataliwa.

11. Anwani zilizorejelewa hapo juu ni:

Afisa Mkuu Mtendaji,
Wakala wa Maendeleo ya Ujenzi wa Maji Pwani,
S.L.P 90417 - 80100,
Mikindani Street, Mombasa.
Barua pepe: info@cwwda.go.ke na procurement@cwwda.go.ke

UTOAJI WA BIMA YA 
JENGO NA VIFAA VYA TALANTA PLAZA

Sports, Arts and Social Development Fund (SASDF) imeanzishwa chini ya Kanuni za Usimamizi wa Fedha za Umma 
(Michezo, Sanaa na Mfuko wa Maendeleo ya Jamii) za 2018 kwa lengo la kutoa msaada wa kifedha kwa maende-
leo na kukuza michezo na sanaa, na kukuza maendeleo ya kijamii ikiwa ni pamoja na huduma ya afya kwa wote. 

1.  Hazina inakaribisha maombi yaliyofungwa kutoka kwa walio na nia ya zabuni zilizotiwa muhuri kwa ajili ya 
utoaji wa Huduma za Bima kwa UTOAJI WA BIMA YA JENGO NA VIFAA VYA TALANTA PLAZA

No NAMBARI YA TENDA MAELEZO TAREHE YA 
MWISHO

DHAMANA WASTAHI-
KI

1 SASDEF/T/OO1/2024-2025 UTOAJI WA BIMA YA 
JENGO NA VIFAA VYA TALAN-
TA PLAZA

18/9/2024 KES 200,000 TENDA 
WAZI

2.  Utoaji zabuni utafanyika kwa njia ya wazi ya ushindani kwa kutumia waraka sanifu wa zabuni na uko wazi 
kwa Wazabuni wote wenye sifa na nia. Wazabuni wataruhusiwa kutoa zabuni ya bidhaa moja.

3.  Wazabuni walio na sifa na nia wanaweza kupata taarifa zaidi na kukagua Hati za Zabuni katika saa za kazi 
(saa 0800 hadi 1700] kwa anwani iliyotolewa hapa chini. Nyaraka za zabuni zinaweza kutazamwa na/au 
kupakuliwa kutoka kwa tovuti ya https://tender.go. ke/ na https://sasdef.go.ke/ 

4.  eti kamili ya nyaraka za zabuni inaweza kupatikana kwa njia ya kielektroniki na itakuwa bila malipo.

5.  Hati za zabuni zinaweza kutazamwa na kupakuliwa bila malipo kutoka kwa tovuti https://tenders.go.ke/ na 
https://sasdef.go.ke/ . Wazabuni wanaopakua hati ya zabuni lazima wapeleke taarifa zao mara moja kwa 
sasdefprocurement@gmail.com ili kuwezesha ufafanuzi au nyongeza yoyote zaidi.

6.  Zabuni zote lazima ziambatane na dhamana ya zabuni ya Ksh 200,000 halali kwa siku 30 baada ya muda wa 
uhalali wa zabuni katika mfumo wa dhamana ya benki kutoka kwa benki inayotambulika au dhamana kutoka 
kwa kampuni ya bima iliyoidhinishwa na Mamlaka ya Udhibiti wa Bima (IRA) inayolipwa kwa Mfuko wa 
Sanaa za Michezo na Maendeleo ya Jamii.

7. Mzabuni ataratibu kwa kufuatana kurasa zote za nyaraka za zabuni na kuwasilisha nakala moja halisi na moja 
katika bahasha iliyotiwa muhuri wazi iliyo na alama ya juu juu yenye Nambari ya Zabuni na Jina/Maelezo ya 
Zabuni, inapaswa kuelekezwa kwa:

AFISA MKUU MTENDAJI,
THE SPORTS, ARTS AND SOCIAL DEVELOPMENT FUND
S.L.P 4644-00200 NAIROBI.

8.  Hati Zilizokamilishwa za Zabuni lazima ziwekwe kwenye Sanduku la Zabuni lililotolewa katika Makao Makuu 
ya TALANTA PLAZA, Ghorofa ya 9, kando ya Barabara ya Kenya ili kupokelewa mnamo au kabla ya tarehe 18 
Septemba, 2024 saa 11.00 asubuhi (Saa za Afrika Mashariki).

9.  Zabuni za Kielektroniki hazitaruhusiwa.

10.  Zabuni zitafunguliwa mara tu baada ya tarehe ya mwisho na muda uliotajwa hapo juu au tarehe ya mwisho 
na muda uliotajwa baadaye. Zabuni zitafunguliwa hadharani mbele ya wawakilishi walioteuliwa wa Wazabuni 
ambao watachagua kuhudhuria katika anwani iliyo hapa chini.

11.  Zabuni zilizochelewa zitakataliwa.

AFISA MKUU MTENDAJI
THE SPORTS, ARTS AND SOCIAL DEVELOPMENT FUND

NA BERNARDETTE KHADULI 
(KNA)

Tume ya Mishahara na 
Marupurupu (SRC) im-
ependekeza kuwa nchi 
iweke chombo kimoja au 
chombo cha sekta mbal-
imbali kushughulikia mi-
kataba ya mashauriano ya 
pamoja ya wafanyikazi wa 
umma.

Mwenyekiti wa SRC 
Bi Lyn Mengich alisema 
mtindo wa mfumo mmoja 
ambao umefanya kazi 
nchini Ghana na Afrika 
Kusini unaweza kurekeb-
ishwa ili kukidhi mahitaji 
ya Kenya kwa njia ambayo 
itashughulikia utenda-
kazi, usawazishaji, uende-
levu, na pia kuzuia wingi 
katika taasisi zinazopiga 
simu. kwa mazungumzo.

Bi Mengich alisema 
mazungumzo ya mazu-
ngumzo ya pamoja yan-
apaswa kushughulikiwa 

zaidi ya ngazi ya kitaasisi 
huku tukiangalia masuala 
yaliyoibuliwa na jinsi 
yanavyoathiri malipo ya 
mishahara katika sekta 
nyingine, na uendelevu 
wake.   “Mchakato wa 
mwili mmoja unapaswa 

kuchukuliwa hatua kwa 
hatua hadi tufike mahali 
tunapotamani,” alisema.

Mwenyekiti  huyo 
alisema gharama za mai-
sha sio tu zinawagusa 
watumishi wa umma 
bali wananchi wote 

nchini, hivyo kuwepo 
kwa uwiano wa maslahi 
ya watumishi, wananchi 
ambao ni walipakodi na 
iwapo nchi inaweza kus-
imamia ongezeko hilo la 
mishahara. “Tunapozun-
gumza juu ya tija kubwa, 
basi tunazungumza juu ya 
malipo ya juu,” Aliongeza.  

Mwenyekiti wa SRC ali-
kuwa akizungumza katika 
Kiamsha kinywa cha Vy-
ombo vya Habari kuhusu 
Uwasilishaji wa Ripoti 
ya Mwisho wa Muda wa 
Tume ambapo ilielezea 
mafanikio yake makubwa, 
changamoto zinazoka-
bili na mtazamo wa baa-
daye wa jukumu la tume 
ijayo katika usimamizi wa 
mswada wa mishahara 
ya umma katika hafla il-
iyofanyika. jijini Nairobi.
Mengich, ambaye alikuwa 
pamoja na Makamishna 
wa SRC wanaomaliza 

muda wao wa miaka sita 
Septemba 11 mwaka huu 
na Wafanyikazi, alisema 
Tume ilianza mchakato 
wa kuoanisha misha-
hara na marupurupu ya 
watumishi wa umma, a. 
mchakato ambao utaen-
delezwa na timu inayoin-
gia. Alisema Makamishna 
watakaoingia watakuwa 
wanaangalia kurahisisha 
ujira pale ambapo malipo 
yanafanyika ili kufikia 
maelewano, akibainisha 
kuwa tofauti za posho 
hizo huleta tofauti kubwa, 
huku akibainisha kuwa 
posho katika baadhi ya 
taasisi zinazidi asilimia 
200 ya mishahara ya ms-
ingi. “Tulitambua ujira 
247 tofauti zinazolipwa 
kwa maafisa wa umma 
ambazo ni asilimia 48 ya 
bili ya mishahara yote,” 
alitangaza. Mengich al-
iongeza kuwa SRC iliten-
geneza mwongozo wa sera 
ya posho kwa utumishi 
wa umma 2021 ili kutoa 
mbinu iliyoundwa kwa 
ajili ya kurahisisha usi-
mamizi na usimamizi wa 

posho ili kuboresha uwazi, 
uwajibikaji, usawa na us-
awa. Kuhusu muswada 
wa mishahara ya umma, 
Mengich alitaja kuwa 
umekuwa ukipanda na 
kiasi kikipanda kutoka Sh. 
785 bilioni katika Mwaka 
wa Fedha wa 2017/2018 
hadi trilioni 1.035 ka-
tika Mwaka wa Fedha wa 
2021/2022, na inakadiriwa 
kukua zaidi hadi Sh. tril-
ioni 1.17 katika Mwaka wa 
Fedha wa 2023/2024.

Alihusisha mwelekeo 
wa kupanda na hakiki za 
juu za malipo na marupu-
rupu katika kukabiliana 
na gharama za mareke-
bisho ya maisha na haja 
ya kuvutia na kuhifadhi 
ujuzi unaohitajika katika 
utumishi wa umma.

Mwenyekiti huyo hata 
hivyo, alibainisha kuwa 
uwiano wa jumla ya ya 
mishahara ya umma kwa 
jumla ya mapato ya ka-
waida ulipungua kutoka 
asilimia 51.54 mwaka 
wa fedha wa 2017/2018 
hadi asilimia 47.06 katika 
mwaka wa fedha.

Mwenyekiti wa Tume ya Mishahara Lyn Cherop Mengich 
akihutubia mkutano wa kiamsha kinywa na wanahabari 
kuhusu Ripoti ya Mwisho ya Muda wa Tume ya SRC 
(2018/2019-2023/ 2024) jijini Nairobi.

SRC yataka asasi kushughulikia 
majadiliano kuhusu mishahara 
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 Kenyatta University
Transforming Higher Education...Enhancing Lives

ADVERTISEMENT FOR THE POST OF UNIVERSITY 
SEVENTH-DAY ADVENTIST CHAPLAIN

Kenyattauniversity Kenyattauni Kenyattauni www.ku.ac.ke

TERMS OF SERVICE
The terms of  service include a generous medical scheme, house allowance and commuting 
allowance. 

Applicants should provide full details of  educational and professional qualification, work 
experience, present post and salary, applicant’s telephone number and e-mail address.

Copies of  certificates and testimonials should also be enclosed giving the names and 
addresses of  three (3) referees who are conversant with the applicant’s competence in 
area of  specialization.

Applicants and Referees should write directly to:

Deputy Vice-Chancellor (Administration and Finance)
Kenyatta University P. O. BOX 43844 – 00100 NAIROBI

Applications and letters from the referees should be received not later than,
------------------------------

For details related to job specifications and general requirements, visit our 
website; www.ku.ac.ke
Kenyatta University is an equal opportunity employer and canvassing will lead to 

automatic disqualification.
Women and persons with disability are encouraged to apply.

Only shortlisted candidates will be contacted.

Hazina ya Kitaifa na Mipango ya Kiuchumi imetayarisha rasimu ya Kanuni za Uwekezaji za Serikali, 2024 kwa ajili ya 
kuzingatiwa na wadau. Kanuni zinapatikana kwenye tovuti ya Hazina ya Kitaifa (www.treasury.go.ke).

Kwa mujibu wa masharti ya Katiba ya Kenya na matakwa mengine yote muhimu ya kisheria, Hazina ya Kitaifa in-
awaalika wananchi kuwasilisha maoni yaliyoandikwa na/au memoranda kuhusu rasimu ya Kanuni za Uwekezaji za 
Serikali za 2024 katika muundo uliotolewa kwenye tovuti, na kuzituma. kwa: giregulations@treasury.go.ke au, 
kwa kuwasilisha kwa mkono au kwa posta kwa anwani ifuatayo siku ya au kabla ya kufungwa kwa biashara mnamo 
Tarehe 30 Septemba 2024:

Katibu
Hazina ya Taifa

S.L.P 30007 - 00100 NAIROBI

Zaidi ya hayo, wanajamii wanaalikwa kuhudhuria mashauriano ya ana kwa ana juu ya Kanuni katika maeneo yoyote 
yaliyoonyeshwa hapa chini ambayo ni rahisi au kwa mujibu wa ratiba hapa chini:

THE NATIONAL TREASURY & 
ECONOMIC PLANNING

RASIMU YA KANUNI YA UWEKEZAJI WA SERIKALI, 2024

NOTISI YA UMMA

MHE. CPA JOHN MBADI NG’ONGO, EGH
WAZIRI

ENEO NAHALI TAREHE SAA

Nyeri, Murang’a, Kirinyaga, Laikipia, Meru, 
Embu, Tharaka-Nithi, Isiolo, Marsabit and 
Samburu

Embu: Kenya School Govern-
ment (KSG)

Septemba 23, 2024 9am – 1pm

Nakuru, Baringo, Uasin Gishu, Elgeyo 
Marakwet, Nandi, West Pokot, Turkana 
and Trans-Nzoia

Eldoret: Town Hall Septemba 23, 2024 9am – 1pm

Mombasa, Kwale, Kilifi, Lamu, Tana River, 
Taita Taveta

Mombasa: Kenya School 
Government (KSG)

Septemba 23, 2024 9am – 1pm 

Kisumu, Kisii, Migori, Homa Bay, Nyamira, 
Siaya, Vihiga, Bungoma, Kakamega, Busia, 
Bomet, Kericho and Narok

Kisumu: Tom Mboya Labour 
College 

Septemba 25, 2024 9am – 1pm 

Garissa, Wajir and Mandera Garissa: Guest House Septemba 25, 2024 9am – 1pm

Nairobi, Kiambu, Kajiado, Wajir, 
Mandera

Nairobi: Kenya School 
Government (KSG)

Septemba 30, 2024 9am – 1pm 

NA CHARI SUCHE (KNA) 
Ujenzi mpya wa shule 

zilizoathiriwa na mradi 
wa bwawa la Mwache 
umeanza katika kaunti ya 
Kwale, huku serikali ikiji-
tolea kushirikisha jamii ya 
eneo hilo katika kufanya 
maamuzi. 

Ahadi hiyo ni pamoja na 
kuboresha taasisi zilizo-
athirika—Shule ya Msingi 
ya Fulugan, Shule ya Ms-
ingi Nunguni, na Mwache 
Bridge ECDE—na vifaa vya 
kisasa ili kuwezesha kuji-
funza.

Kwa mujibu wa Waziri 
wa Maji, Usafi wa Mazin-
gira na Umwagiliaji Mha. 
Eric Mugaa, wananchi 
watashirikishwa katika 
mchakato huo kwa kus-
hiriki katika maamuzi 
muhimu kuhusu aina ya 
miundo na vifaa vitakavy-
ojumuishwa katika ujenzi 
wa taasisi hizo tatu.

Mha. Mugaa alizung-
umza na jamii wakati wa 
kongamano la hadhara 
Kasemeni na kuwa-
taka kuunda kamati za 
kuwawakilisha katika 
maamuzi wakati wa ma-
jadiliano rasmi kuhusu 
miradi hiyo.

Mpango huu unafuatia 
wasiwasi wa wakazi ku-

husu kwa nini ujenzi wa 
shule haukukidhi mahitaji 
yao.

“Serikali imewapa wa-
kazi wa kata ya Kasemeni 

fursa ya kushiriki katika 
kujua mipango ya ujenzi 
wa Shule ya Msingi Fulu-
gan inayojMhawa baada ya 
kuwahamisha wananchi 

kupisha Bwawa la Mwa-
che Multipurpose.

“Njia hii inahakiki-
sha umma unahisi ku-
jumuishwa na kuhusika 
katika maendeleo haya 
mapya,” alisema.

Aliongeza kuwa kamati 
zinazoundwa baadaye zi-
napaswa kufanya vikao 
vya hadhara ili kuhabari-
sha jamii kuhusu maende-
leo ya miradi ya ujenzi wa 
shule.

Waziri huyo alibaini 
kuwa zoezi la ulipaji fidia 
kwa watu walioathiriwa 
na mradi (PAPs) kwa 
mradi wa Bwawa la Mwa-
che limeanza, kufuatia 
kutolewa kwa Sh500 mil-
ioni na Hazina ya Kitaifa.

Aliwataka wakazi ku-
toa ushirikiano kwa 
mkandarasi huyo na ku-
weka mazingira mazuri ya 
kazi ili kuhakikisha seri-
kali inapata thamani ya 
fedha.

“Ucheleweshaji wa 
mradi husababisha up-
otevu wa fedha, ambazo 
ni dola za walipa kodi. 
Tafadhali epuka kuingilia 
kazi ya ujenzi na uelekeze 
malalamiko yoyote kwa 
ofisi yangu; Ninaahidi ku-
washughulikia,” alisisi-
tiza.

Ujenzi  ul ikwama 
mnamo Julai kwa sababu 
ya fidia na matakwa ya 
kurejesha riziki kutoka 
kwa jamii ya eneo bunge 
la Kinango, Kaunti ya 
Kwale.

Bendaro Ndegwa mkazi 
wa kata ya Kasemeni 
ameeleza kuwa bado 
hawajapokea fedha za 
marejesho ya maisha wal-
iyoahidiwa na serikali ku-
fuatia kuhamishwa kwao.

Waziri huyo aliwa-
hakikishia wenyeji 
kwamba hivi karibuni 
kila mtu atapangwa kama 
Hazina ya Kitaifa ikijitolea 
kutoa pesa kwa ajili ya 
zoezi la fidia huku baadhi 
zikiwa tayari zimelipwa.

“Tayari Sh500 milioni 
zilitolewa ili kufidia kundi 
la kwanza, isipokuwa wa-
chache ambao hawana 
stakabadhi stahiki huku 
viongozi wa eneo hilo 
wakiahidi kusaidia na 
kutatua suala hilo. Haz-
ina pia iliahidi kwamba 
Sh500 milioni nyingine 
zitatolewa ili kuwa-
zawadia wale wa eneo la 
Mwavumbo na maeneo 
ya Bofu, kwenye bwawa la 
hundi la chini,” alisema.

Mugaa alisema mradi 
huo ni wa kipekee kwani 
kutakuwa na sehemu ya 
kujitafutia riziki ambapo 
serikali itarejesha maisha 
ya watu walioathirika na 
mradi huo mahali wal-
ipokuwa kabla ya ku-

hamishwa.
Alibainisha kuwa Seri-

kali imemtaka mkandar-
asi huyo pia kutoa asilimia 
70 ya ajira kwa wananchi 
wa eneo hilo ili kuhakik-
isha wananufaika kika-
milifu na mradi wa bwawa 
hilo.

Waziri huyo pia ali-
wataka watu kutimiza 
makubaliano yao pindi 
tu wanapopewa nafasi za 
kazi na sio tu kuzingatia 
haki wanayostahili kazi 
hiyo.

“ N i m e t h i b i t i s h a 
kwamba mfikiriwe wakati 
wa kutafuta kazi kwenye 
eneo la ujenzi, tafadhali 
msitukatishe tamaa,” al-
iongeza.

Wanawake na vijana 
pia walipewa changamoto 
ya kwenda kutafuta fursa 
zinazotolewa wakisisitiza 
kuwa serikali inatoa nafasi 
sawa kwa raia wake wote.

Mbunge wa Kinango, 
Gonzi Rai alisema wakazi 
wa Kinango wameacha 
kazi wakidai kulipwa fidia 
lakini akaongeza kuwa 
mara baada ya kulifiki-
sha suala hilo Bungeni, 
Tume, Wizara na Hazina 
walikubaliana kutatua 
changamoto hiyo kwa 
wakati.

Jumla ya Sh4.4 bilioni 
zinahitajika kwa ajili ya 
utwaaji wa ardhi un-
aoathiri angalau watu 
4,000 walioathiriwa na 
mradi (PAPs).

Waziri wa Maji Mha. Eric Mugaa (kushoto) anachukuliwa 
kupitia muundo wa bwawa la Mwache alipozuru mradi huo 
katika Kaunti Ndogo ya Kinango, Kwale.

Ujenzi wa bwawa la Mwache unaendelea katika Kaunti 
Ndogo ya Kinango, Kwale.

Shule Kwale zilizoathiriwa na ujenzi wa 
bwawa la Mwache kupata vifaa vipya 



MATANGAZO | 11 SEPTEMBA 3, 2024

www.mygov.go.ke

The National Treasury & Economic Planning is in the process of recruiting members of the Board of the 
Privatisation Authority. Pursuant to Section 10(1)(f) of the Privatisation Act, 2023, the Cabinet Secretary 
for National Treasury & Economic Planning invites applications from suitably qualified persons for the 
positions of members of the Board of Privatisation Authority.

THE PRIVATISATION AUTHORITY

The Privatisation Authority is established under section 8 of the Privatisation Act, 2023. Section 9 of the 
Act provides that the Authority shall:
a) Advise the government on all aspects of privatisation of public entities;
b) Facilitate the implementation of government policies on privatisation;
c) Implement the privatisation programme;
d) Implement specific privatisation proposals in accordance with the privatisation programme;
e) Collaborate with other organisations, within or outside Kenya, as it may consider appropriate 

in furtherance of the objects of this Act;
f) Prepare long-term divestiture sequence plan;
g) Monitor and evaluate the implementation of privatisation programs in Kenya;
h) Take such measures as are necessary to ensure that the provisions of this Act are complied 

with; and
i) Perform any other functions under this Act or any other legislation as may be conferred, from 

time to time, on the Authority.

Position of Member of the Board of the Privatisation Authority

Section 10 (1)(f) of the Privatisation Act provides that the Board shall comprise four (4) other persons, 
not being public officers, appointed by the Cabinet Secretary through a competitive process, each pos-
sessing a degree in either economics, accounting, finance or any other relevant degree from a recognized 
institution and having ten years of work experience of which five shall be at senior management level in 
a relevant field.

Interested candidates for the position of a member of the Board of the Privatisation Authority must be a 
person of high integrity and should satisfy the requirements of Chapter Six of the Constitution of Kenya.
Applicants must attach the following documents:
(a). Detailed curriculum vitae, with at least three (3) referees and their contacts, including 
 telephone contacts;
(b). A copy of the National Identity Card;
(c). Clearance from Kenya Revenue Authority (Tax Compliance Certificate);
(d). Clearance from Ethics and Anti-Corruption Authority;
(e). Clearance from the Directorate of Criminal Investigations (Current Certificate of Good 
 Conduct);
(f). Clearance from Higher Education Loans Board (HELB); and
(g). Clearance from a registered Credit Reference Bureau (CRB).

Applicants should NOT be serving public servants. 

Applications in plain sealed envelopes, stating the referenced position on top, should be posted to:

Principal Secretary
The National Treasury
Treasury Building, Harambee Avenue
P.O. Box 30007 - 00100
NAIROBI

OR delivered on 2nd  floor, Room No. 218 , Treasury Building, Harambee Avenue.

A soft copy of the application should be emailed to privatisation@treasury.go.ke 

Applications should be received not later than 5.00 p.m. on Tuesday, 17th September, 2024.

HON. CPA JOHN MBADI NG’ONGO, EGH
CABINET SECRETARY

THE NATIONAL TREASURY & 
ECONOMIC PLANNING

DECLARATION OF VACANCIES FOR MEMBERS OF 
THE BOARD OF THE PRIVATISATION AUTHORITY

MINISTRY OF AGRICULTURE & 
LIVESTOCK DEVELOPMENT

State Department for Agriculture ENABLE 
Youth Kenya Program

CALL FOR APPLICATIONS
Background:    

The Empowering Novel Agribusiness-Led Employment (ENABLE) Youth Kenya Program aims at contributing to 
job creation, food security and nutrition, income generation and improved livelihoods for youths in both urban 
and rural areas. ENABLE Youth Kenya Program is currently seeking suitable Agripreneurs as incubatees to be 
trained and empowered within the supported value chains via a countrywide recruitment exercise. The agribusi-
ness ideas have to be innovative and novel.

The Program focuses on the entire Agriculture Value Chain from production, processing, value addition: input 
supplies and marketing in the following specific values chains targeted; Poultry, Vegetables, Dairy, Beef, Pasture, 
Mushroom, Pig, and Fish.

This recruitment will target the following two categories: Standards & Accelerators.

Standard Incubatee

A youth Agripreneurs to be recruited as an incubatee 
into the ENABLE Youth Kenya Program should be one 
whose business has an annual turn over of less than 
Kes 500,000

The incubatee must be willing and available to be ca-
pacity built and/or funded to attain economic viability. 

The standard Incubatees should be having a running 
Agribusiness. 

This category will undergo incubation and training for 
a period not exceeding 3 months.

Must be a holder of a certificate/Diploma/Degree 
from a Recognized Institution.

Accelerated Incubatee

A youth Agripreneurs who has been actively running 
an agribusiness venture with an Annual Turn Over of 
above Kes. 500,000.

The incubatee must be willing and available to be 
capacity built and/or funded to upscale their busi-
ness. 

The Accelerator Incubatees business should have 
been in operation for a period exceeding twelve 
months

This category will undergo incubation and training for 
a period not exceeding 3 months.

Must be a holder of a Certificate/Diploma/Degree 
from a Recognized Institution.

Eligibility Criteria

1. They must be Kenyan Citizen with a National ID, Aged between 18-35 Years
2. Submit relevant Educational Certificates based on incubation category i.e. Standard/Accelerator
3. Shall be required to submit a KRA PIN Certificate and a Certificate from an approved Credit Reference 

Bureau. On admission, ALL candidates shall be required to meet all integrity requirements. 
4. Shall be required to submit a concise one (1) page business proposal on admission , demonstrating.

a. The Innovative and Novel Business Idea
b. Access to business premises, office space and land for production location where applicable. 
c. Adaptability of the selected value chain to the project location. 
d. Availability of market for the selected product/service within the targeted value chains.
e. Prevailing Risks & Mitigation Strategies 
f. Availability of licenses and permits where applicable.

5. The Program is committed to implementing Affirmative Action. In this regard, Persons Living with Disabilities 
(PLWDs) and those from marginalized groups with requisite qualification are encouraged to apply.

6. Projects in Value Addition, Aggregation, Marketing, Agricultural Services and Distribution will be highly con-
sidered.

Application Process:

The interested candidates shall be required to submit their application by filling the online  provided form and 
submitting it . The form is available throuth the link: https://forms.gle/1S5dQUHeEAuoNLN58 

The details for application can be accessed through ENABLE youth website; https://enableyouth.kilimo.go.ke 
(PIU) and Ministry of Agriculture website https://. kilimo.go.ke {VACANCIES OR MEDIA CENTRE – ADVER-
TISEMENTS}

All Applications should be received not later than 31st October 2024. 

CANDIDATES ARE ENCOURAGES TO APPLY HIGHLIGHTING WHETHER THEY ARE STANDARDS OR ACCELERATORS 
BASED ON THE CRITERIA PROVIDED

Fill and submit an online application form at: https://forms.gle/1S5dQUHeEAuoNLN58 

NA GEORGE KAIGA (KNA)

Serikali inaandaa 
mfumo wa udhibiti wa 
kusimamia na kutekeleza 
Mpango mpya wa malipo 
ya uzeeni kwa watumishi 
wa Umma (PSSS). Ina-
tafuta maoni kutoka kwa 
watumishi wa umma na 
umma kuhusu Muswada 
wa Sheria na Rasimu ya 
Kanuni za Mpango wa 
PSSS (Marekebisho) wa 
2024 ili kutekeleza kika-
milifu Mpango huo.

Afisa Mkuu Mtendaji 
wa Hazina Jonah Aya-
bei, alisema kuwa seri-
kali ina nia ya kusasisha 
sheria zilizopo ili kuunda 
mfumo wa udhibiti am-
bao utahakikisha mi-
pango bora ya akiba ya 
kustaafu kwa watumishi 
wa umma. Mkurugenzi 
Mtendaji alisema haya 
mjini Kakamega wakati 
wa kongamano la ush-
iriki wa umma lililoan-
daliwa kwa watumishi 

wa umma kutoka kaunti 
za Kakamega, Vihiga, na 
Busia, kujadili Mswada 
wa Marekebisho ya 
Mpango wa Malipo ya 
Uzee wa Utumishi wa 
Umma, 2024, na Kanuni 
za PSS, 2024. 

Ayabei alieleza kuwa 
kama sehemu ya ma-
geuzi katika sekta ya 
pensheni ya utumi-
shi wa umma, seri-
kali ilianzisha Mpango 
wa Malipo ya Uzee wa 

Utumishi wa Umma, 
ambapo serikali na wa-
fanyakazi wanachangia 
kugharamia mafao ya 
kustaafu ya wafanya-
kazi.  Wanachama wa 
Mfuko wa Pensheni wa 
Utumishi wa Umma 
(PSSF), wakiwemo wa 
Jeshi la Polisi (NPS), 
Tume ya Utumishi wa 
Walimu (TSC), na Tume 
ya Utumishi wa Umma, 
wanachangia asilimia 7.5 
ya mishahara yao ya ms-

ingi kwenye Mfuko huo, 
huku mwajiri. inalin-
gana na mchango huu na 
asilimia 15 ya mshahara. 
Mwenyekiti wa Bodi ya 
Wadhamini wa Mfuko 
wa Pensheni wa Utumi-
shi wa Umma (PSSF) Wy-
cliffe Wangamati alisema 
mpango wa pensheni 
usio wa uchangiaji un-
aofadhiliwa na serikali 
tangu uhuru kupitia haz-
ina umeitwika serikali 
mzigo mkubwa wa fedha.

Serikali yaanza mchakato wa kuboresha sheria na
mipango bora ya kustaafu kwa utumishi wa umma

wenyekiti wa Bodi ya 
Wadhamini wa Hazina ya 
Malipo ya Uzee kwa Watumishi 
wa Umma (PSSF) Wycliffe 
Wangamati, akihutubia watumi-
shi wa umma kutoka kaunti za 
Kakamega, Busia na Vihiga.
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MINISTRY OF AGRICULTURE & LIVESTOCK DEVELOPMENT

STATE DEPARTMENT FOR AGRICULTURE

EXPRESSION OF INTEREST (EOI) FOR FINANCIAL SERVICE PROVIDERS TO OFFER CREDIT 
FACILITIES TO FARMERS TO ACCESS INPUTS UNDER THE E-SUBSIDY PROGRAMME 

1.     Background 

The Ministry of Agriculture and Livestock Development and other gov-
ernment agencies are implementing the Bottom-up Economic Trans-
formation Agenda (BETA) 2022-2027 which has identified five key 
areas of focus, Agriculture is one of the key areas with three pillars 
namely; food security, reduction of food imports and increased agricul-
tural exports. In all these three pillars several crop value chains have 
been identified for enhancement of their production and productivity. 

The government has also identified agricultural value chains as key in 
employment and wealth creation. Therefore, increasing agricultural 
productivity is key in ensuring food security, surplus products for export 
and abundant raw materials for cottage industries in the country. 

Agricultural productivity is however hampered by several constraints 
among them low use of quality farm inputs especially fertilizer and cer-
tified seeds due to their high prices occasioned by international market 
forces. The current government policy in effort to lower the cost of liv-
ing is to subsidize production rather than consumption. Consequently, 
the government is committed to avail to farmers affordable and quality 
fertilizers and other inputs as an intervention to impact on agricultural 
productivity. To ensure availability of affordable inputs especially fer-
tilizers to all farmers, the government is implementing a robust input 
subsidy programme whose broad objective is to increase crop produc-
tivity to enhance food and nutrition security, lower the cost of food, and 
increase income from sale of surplus production and enhancement of 
livelihoods. This will also ensure increased production for exports and 
lower quantities of imported agricultural products.

To improve accountability and transparency, the Input Subsidy Pro-
gramme is managed electronically where only digitally registered farm-
ers can access the subsidized inputs. The Programme is funded by the 
Government of Kenya (GoK) and is being rolled out in 47 counties

Farmers have been accessing inputs through NCPB stores and contract-
ed agro dealers country wide and meeting part of the cost while the 
Government tops up the subsidy component. Some farmers have been 
finding a challenge in financing their part of the cost of these inputs, 
thereby negatively affecting the inputs uptake.

To enhance affordability and increase uptake of the subsidized inputs it 
is important to facilitate a credit arrangement for the farmers. The State 
Department is therefore seeking for financial service providers to offer 
credit to farmer to finance their part of the cost of subsidized inputs 
under the e-subsidy programme.

2.      Objective(s) of assignment

The objective will be to:
a) To contract Financial Service Providers that can provide credit 

facilities to farmers to access inputs under the e-subsidy pro-
gramme 

b) To enhance agricultural productivity among farmers through in-
creased access, affordability and availability of quality agricultural 
inputs.

c) To enhance Market access for farmers’ output
d) To Capacity build farmers on financial management and Agro-

nomic practices

3.      Scope of Assignment.

a) The program will operate within the 47 Counties
b) Farmers to redeem their vouchers from the NCPB depots or from 

contracted Agro dealers using the e-voucher platform
c) Provide credit facilities to farmers to access inputs at negotiated 

interest rates
d) Establish MoUs with County Governments for purposes of sup-

porting farmers in credit management and market access
e) Follow up with the beneficiary farmers to facilitate repayments 

within the grace period of the credit facility
f) Perform training activities to farmers on credit and financial man-

agement 
g) Facilitate farmers to access output markets
h) Maintain records on farmer repayments and performance as re-

quired
i) Provide regular reports as may be required
j) Any other task related to provision of credit facility as may be 

given from time to time by the Client

Shortlisting Criteria are:
a) Core Business and years in Business 
 The firm’s core business will be; capacity to provide credit facility 

to farmers within the 47 counties.

b) Relevant Experience
 The firm shall demonstrate the ability and capacity to undertake 

the assignment (include works in the past, county coverage, client 
list and successful past partnerships for the past five years) 

c) Technical and Managerial capability of the firm
 The firm should demonstrate as having requisite technical capac-

ity i.e. provide staff profile and organization structure, relevant 
equipment, tools etc and managerial capacity to undertake the 
assignment.

Key Experts will not be evaluated at the shortlisting stage

Other Qualification and Evaluation Criteria

Preliminary Mandatory Requirements
a) Valid Tax compliance certificate from Kenya Revenue Authority 

(KRA)
b) Copy of Business Registration/Certificate of incorporation
c) Valid trading license/Business permit
d) CR12 for limited companies, detailing the list of Directors and 

shareholding & copies of Identification Cards (ID) for the listed 
Directors.

e) Valid PIN Certificate with VAT obligation. 
f) Must have complete legal recommendation from the central 

bank of Kenya
g) 3 years certified audited accounts, 2021,2022 and 2023.
h) Submission of one original tender document and one copy doc-

ument

This EOI is also available in the Government of Kenya Tender Portal 
www.tenders.go.ke  and in the Ministry’s website www.kilimo.go.ke. 

EOI Submission:

Eligible firms are to submit their clearly labelled “EXPRESSION OF 
INTEREST (EOI) FOR FINANCIAL SERVICE PROVIDER TO OFFER 
CREDIT FACILITIES TO FARMERS TO ACCESS INPUTS UNDER 
THE E-SUBSIDY PROGRAMME, TENDER NO. MOALD/SDA/EOI/
NVSP/01/2024-2025”

by hard copy to be deposited in the Tender Box situated on the Ground 
Floor, Kilimo House, Cathedral Road so as to be received not later than 
11:00 a.m. East African Time on Wednesday 18th September, 2024.

The Envelop should be clearly addressed to:

The Principal Secretary
State Department for Agriculture
Ministry of Agriculture and Livestock Development
Kilimo House, Cathedral Road, 
P.O.BOX 30028-00100 
NAIROBI

• Bulky bid documents that cannot fit in the tender box should be 
dropped at the Head Supply Chain Management Services Office 
at Kilimo House, 4th Floor Room 4-2B.

EOI Opening:
• The EOI documents will be opened immediately thereafter in the 

presence of the candidates or their designated representatives 
who choose to attend at: Kilimo House, Cathedral Road, ASCU 
Boardroom UPPER FLOOR on Wednesday 18th September, 
2024 immediately after closing.

• Late tenders will be rejected.
• The State Department for Agriculture reserves the right to accept 

or reject any or all applications.
• Address where to send enquiries is: The Principal Secretary, State 

Department for Agriculture, Ministry of Agriculture and Livestock 
Development Address: P. O. Box 30028-00100 Nairobi, Kenya 
Email address: tenders@kilimo.go.ke

To reach the Procuring Entity not later than (11th September, 2024).  

(b)  The Procuring Entity publish its response at the website: 
 www.kilimo.go.ke

Head, Supply Chain Management Services
State Department for Agriculture 

NATIONAL VALUE CHAIN SUPPORT PROGRAMME (NVSP)

TENDER NO. MOALD/SDA/EOI/NVSP/01/2024-2025

NA JOSEPH NG’ANG’A (KNA)

Serikali inatoa mafunzo kwa wafanya-
kazi wake kuhusu utawala wa usalama 
mtandaoni ili kulinda mazingira ya kidi-

jitali nchini kwa kuzingatia Sheria ya Kompy-
uta na Makosa ya Mtandao.

Dkt Raymond Omollo, Katibu Mkuu wa 
Idara ya Usalama wa Ndani na Utawala wa 
Kitaifa, alisema kuwa Kamati ya Kitaifa ya 
Kuratibu Uhalifu wa Mtandao (NC4), chini 
ya Wizara ya Mambo ya Ndani na Utawala wa 
Kitaifa, inaratibu mafunzo hayo kwa ushiriki-
ano na Huawei.

“Kamati ni chombo cha asasi mbalimbali 
kilichoanzishwa na Sheria ya Matumizi Ma-
baya ya Kompyuta na Makosa ya Mtandao, 
chenye jukumu la kuratibu masuala yote ya 
usalama wa mtandao, ikiwa ni pamoja na ku-
gundua kwa wakati, kuzuia, kujibu, uchun-
guzi na kufunguliwa mashtaka kwa makosa 
ya mtandao,” alifafanua Dkt Omollo.

Dkt Omollo aliongeza kuwa zaidi ya maafisa 
200 wamenufaika na mafunzo hayo. Alibain-
isha kuwa mafunzo ya teknolojia ya habari 
na teknolojia ya mtandaoni yalifanyika kwa 
wakati muafaka, kwani yaliwapa wafunzwa 
maarifa na ujuzi unaohitajika ili kuende-
leza ajenda ya serikali ya uwekaji digitali na 
huduma za kielektroniki.

Akizungumza wakati wa kuhitimisha 
Mafunzo ya Usalama ya Cloud Computing 
kwa maafisa wa serikali, yaliyofanyika kwa 
ushirikiano na Huawei Kenya, Dkt. Omollo 
alisema, “Kupitishwa kwa teknolojia ya 
mtandao sio chaguo tena bali ni hitaji la lazima 
kwa serikali, biashara na mashirika ulimwen-
guni.”

Aliongeza: “Walakini, kwa maendeleo 
haya huja hatari kubwa kwa usalama wa 
data, faragha, na uadilifu. Mashambulizi ya 
mtandao yanazidi kuwa ya kisasa zaidi, na 
hitaji la hatua kali za usalama za wingu haz-
ijawahi kuwa muhimu zaidi.

PS alisema serikali ina nia ya kukabiliana na 
hatari za mtandao zinazokuja na maendeleo 
ya teknolojia, ikiwa ni pamoja na masham-
bulizi ambayo yanahatarisha miundombinu 
muhimu na data nyeti.

Dktt Omollo alisema kukosekana kwa 
usalama wa mtandao kunaweza kusaba-
bisha kutatiza utoaji wa huduma muhimu za 
mtandaoni kwa wananchi na akatoa wito kwa 
mashirika ya serikali kujitahidi kuhakikisha 
uthabiti wa mtandao.

Uchumi wa kidijitali ni nguzo muhimu ya 
Ajenda ya Mabadiliko ya Kiuchumi ya Chi-
ni-Up, alisema, akibainisha kuwa serikali 
ilikuwa imejiendesha kiotomatiki zaidi ya 
huduma 19,000 kwenye jukwaa la e-Citizen.

Dktt Omollo alisema NC4 ilikuwa na vifaa 
vya kutosha kukabiliana na hatari zozote za 
mtandao ambazo zinaweza kudhoofisha ari 
ya nchi ya kuimarishwa kwa ufanisi na utoaji 
wa huduma.

Serikali 
yaimarisha mbinu 
kudhibiti vitisho 
vya mtandaoni

Katibu wa Usalama wa Ndani na Utawala wa 
Kitaifa (PS), Dkt. Raymond Omollo (Kulia) 
azungumza na Naibu Mkurugenzi Mtendaji wa 
Huawei-Kenya wa Masuala ya Umma, Bw. Steven 
Zhang.
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Kampuni ya Kenya Power and Lighting Company PLC (Kenya Power) ni kiongozi aliyeidhinishwa na anayetambu-
lika katika usambazaji na uuzaji wa umeme katika eneo hili. KPLC imeanzishwa kama kampuni ya dhima ndogo 
chini ya Sheria ya Makampuni, Sura ya 486, Sheria za Kenya. Jukumu kuu la Kampuni ni kununua usambazaji 
wa umeme kwa wingi, kusambaza na kuuza rejareja umeme kwa wateja ambao ni watumiaji wa mwisho kote 
nchini Kenya. KPLC iko mstari wa mbele kuongoza utimilifu wa Dira ya 2030. Kenya Power inatazamia kuajiri 
watu binafsi walio na ari na ari kubwa ili kujaza nafasi ya Meneja Mkuu, usimamizi wa Mtandao.

Kuripoti kwa Mkurugenzi Mkuu na Afisa Mkuu Mtendaji, Meneja Mkuu, Usimamizi wa Mtandao utakuwa na 
jukumu la kusimamia mtandao ili kutoa nguvu bora na ya kuaminika ili kufikia malengo na malengo ya ushirika.

NAFASI YA KAZI

MENEJA MKUU, USIMAMIZI WA MTANDAO – MG 02 
Job Ref. HR: KP1/5B.2/1/3/1611

Afisa huyu atakuwa anaripoti kwa Mkurugenzi Mkuu na Afisa Mkuu Mtendaji, Wajibu na majukumu 
muhimu yatajumuisha;

Majukumu Muhimu

•  Kubuni mikakati ya usimamizi wa mtandao wa usambazaji na usambazaji kwa ajili ya kutoa nguvu 
bora na ya kuaminika kwa njia ya gharama nafuu.

•  Kukuza na kutekeleza viwango vya uendeshaji na matengenezo ya mfumo wa nguvu.
•  Kuchanganua utendakazi wa mfumo wa nishati, kubainisha mahitaji ya uimarishaji wa mfumo wa 

nishati katika mtandao wa nishati na kubuni miradi ya kuboresha mfumo.
•  Kutengeneza ratiba za matengenezo ya mtandao na kuhakikisha ufuasi.
•  Kuunda mikakati ya utatuzi wa matatizo ya mfumo wa umeme kwa wakati, hitilafu za mtandao na 

taarifa za kukatika kwa wateja.
•  Kukuza uwezo wa usambazaji na usambazaji wa mali ya usimamizi, uendeshaji, matengenezo na 

ukarabati wa mikakati ya usambazaji wa umeme wa kuaminika.
•  Kuhakikisha kwamba mchanganyiko wa uzalishaji unatumwa kwa njia ya kiuchumi na yenye ufanisi 

huku ukihakikisha usalama wa mfumo wa nishati.
•  Kuandaa na kutekeleza mikakati ya kupunguza hasara ya kiufundi. 
•  Uendelezaji na utekelezaji wa mtandao wa nguvu na mitambo ya otomatiki ya kituo kidogo.
•  Kukuza uwezo wa uendeshaji salama na bora wa mfumo wa nguvu.
•  Kukuza na kukuza ushirikiano na ushirikiano katika sekta ya nishati ili kukuza biashara ya kampuni.
•  Kuwajibika kwa ajili ya kudhibiti hatari na utekelezaji wa mikakati ya kupunguza kwa kitengo cha 

Usimamizi wa Mtandao.
•  Kuhakikisha utiifu wa sera, kanuni, viwango na taratibu za Kampuni ili kuongeza ufanisi wa utenda-

kazi.
•  Kufundisha, kushauri na kuendeleza kikosi ili kuhakikisha utendakazi bora na upangaji madhubuti 

wa urithi.

Maelezo ya Uteuzi
•  Shahada ya Uzamili katika Uhandisi, Uchumi, Usimamizi wa Biashara, au taaluma zinazohusiana 

kutoka kwa Taasisi inayotambulika. 
•  Shahada ya Kwanza katika Uhandisi wa Umeme au inayolingana nayo kutoka kwa Taasisi inayotam-

bulika. 
•  Uzoefu wa kazi wa miaka kumi na tano (15) katika usimamizi na uendeshaji wa mifumo ya nguvu; 

miaka mitano (5) ambayo lazima iwe katika ngazi ya Uongozi Mwandamizi katika Kampuni ya 
Utumiaji wa Nishati.

•  Mhandisi Mtaalamu Aliyesajiliwa na Bodi ya Wahandisi ya Kenya (EBK).
•  Kozi ya uongozi au utawala wa shirika kutoka kwa Taasisi inayotambulika
•  Madarasa ya msingi ya uwezo na idhini kwa usalama wa umeme 
•  Ujuzi wa uongozi
•  Ujuzi wa uchanganuzi
•  Mwanafikra kimkakati
•  Ujuzi wa mawasiliano
•  Ujuzi wa kutatua matatizo
•  Stadi za kupanga na kupanga
•  Maarifa ya Biashara
•  Kuzingatia kwa Wateja

Malipo ya kuvutia na marupurupu zinangojea mgombea aliyefaulu. Uteuzi huu ni wa masharti ya kim-
kataba kwa muda wa miaka mitano (5) na unaweza kuongezwa muda kulingana na utendaji wako na 
mahitaji ya biashara. 

JINSI YA KUOMBA

Watu wanaovutiwa wanapaswa kutuma maombi yao mtandaoni kwa kutembelea tovuti ya Kenya Power 
kwenye http://www.kplc.co.ke. Ambatanisha wasifu wa kina, nakala za vyeti vya taaluma na taaluma 
na ushuhuda mwingine. Tafadhali kumbuka kuwa tunaweza kutumia maelezo haya kufanya uthibitishaji 
wa usuli wakati wa mchakato wa kuajiri. Nukuu jina la nafasi unayoomba na ujumuishe anwani yako ya 
simu ya rununu na barua pepe na itapokelewa kabla ya Jumatatu, tarehe 23 Septemba 2024.

Waombaji waliopewa ajira pekee ndio watawasilisha vyeti vifuatavyo vya kibali; 
•  Cheti Halali cha Maadili Mema kutoka Idara ya Upelelezi wa Makosa ya Jinai 
•  Cheti Halali cha Uidhinishaji kutoka Bodi ya Mikopo ya Elimu ya Juu (HELB) 
• Cheti Halali cha Kuzingatia Ushuru kutoka Mamlaka ya Mapato ya Kenya (KRA); 
•  Kibali cha Sasa kutoka kwa Tume ya Maadili na Kupambana na Ufisadi (EACC); 
•  Ripoti ya Sasa kutoka Ofisi ya Marejeleo ya Mikopo iliyoidhinishwa (CRB)

Kujipendekeza kutasababisha ombi lako kutupiliwa mbali

Kenya Power ni mwajiri anayezingatia usawa. 

Kenya Power haitozi ada yoyote katika hatua yoyote ya mchakato wa kuajiri (maombi, mchujo, 
usaili, na/au ofa)

NA WANGARI  NDIRANGU 
(KNA)

Kenya inapanga ku-
punguza uagizaji 
wa mchele kwa 

asilimia 50 katika kipindi 
cha miaka mitano ijayo 
kwa kuangazia aina zi-
nazotoa mazao mengi na 
teknolojia ya kisasa ya 
kilimo.

Akizungumza wakati 
wa ufunguzi wa Mkutano 
Mkuu wa Sita wa Mpango 
wa Ushirikiano wa Kilimo 
na Kilimo kati ya Korea na 
Afrika (KAFACI), Waziri 
wa Kilimo na Maendeleo 
ya Mifugo Dkt Andrew 
Karanja alisema kuwa kila 
mwaka, serikali inatumia 
kiasi kikubwa cha fedha 
kuagiza mchele kutoka 
nje ili kulisha wananchi. 
uzalishaji wa ndani bado 
ni mdogo.

“Kila mwaka, karibu 
tani 800,000 za mchele 
huingizwa nchini, wakati 
uzalishaji wetu unafikia 
kati ya tani 150,000 na 
200,000. Tofauti hii in-
ayoendelea inasumbua 
serikali, kwani rasilimali 
kubwa lazima itolewe 
kila mwaka ili kuziba 
pengo hilo,” Dkt. Karanja 
alisema.

Dkt. Karanja alieleza 
kuwa serikali inaharaki-
sha mbinu ya utofauti wa 
vyakula ili kuwasaidia 
Wakenya kupitisha aina 
mbalimbali za vyakula. 
Aliongeza kuwa mahitaji 
ya mchele yanaongezeka 
kutokana na ongezeko la 
watu na kukua kwa kasi 
kwa miji.

Ili kuongeza uzalishaji 
wa ndani, Dkt. Karanja 
alifichua kuwa serikali 
inawekeza katika utafiti 
na kuwajengea uwezo 
wanasayansi ili kuongeza 
viwango vya uzalishaji.

“Tuna mchele kama 
moja ya minyororo yetu 
kuu ya thamani na Ko-
rea ina teknolojia nyingi 
katika suala la mchele 
na kwa hivyo ukuzaji wa 
aina za mpunga ambazo 
wakulima wetu wanaweza 
kufuata ni muhimu,” 
alisema.

Akizungumza wakati 
wa hafla hiyo, Mkurugenzi 
Mkuu wa Utawala wa 
Maendeleo Vijijini (RDA) 
Hwang Yong Kim alisema 
kwa miaka mingi, KAF-
ACI imetengeneza aina 26 
za mpunga zenye mavuno 
ya juu na ubora wa hali ya 
juu zinazoweza kuhimili 
mazingira mbalimbali ya 
Afrika.

KAFACI, aliongeza, im-
efuata mbinu mbalimbali 
za kuongeza tija ya kil-
imo barani Afrika, ikiwa 
ni pamoja na kutengeneza 
hifadhidata ya kina inay-
oorodhesha sifa za aina 
mbalimbali za ng’ombe 
wa kiasili na kuchapisha 
ripoti ya utafiti na ucham-
buzi wa kina kuhusu hali 
ya utumiaji makinikia wa 
kilimo katika bara zima.

“Katika miaka mitano 
ijayo, tutazingatia utafiti 
unaohusiana na uende-
levu na ustahimilivu wa 
kilimo cha Kiafrika na tu-
naamini kuwa maendeleo 
ya sayansi na teknolojia ya 
kilimo yatasaidia kukuza 
uchumi wa Afrika pia na 
kama njia ya kukamili-
sha hili, umakini ni hasa 

juu ya utafiti katika 
eneo la sayansi ya 

kilimo,” alisema.
Dkt Kim alieleza kuwa 

tangu kuanzishwa kwake 
na nchi wanachama 16 
barani Afrika mwaka 
2010, KAFACI imepanuka 
na kufikia nchi wana-
chama 23 ifikapo mwaka 
2022, na wiki iliyopita 
ilikaribisha nchi 14 zaidi 
katika ushirikiano huo, 
kuashiria mageuzi katika 
ubia mkubwa wa utafiti 
wa kilimo na maendeleo 
unaohusisha zaidi. zaidi 
ya theluthi mbili ya bara la 
Afrika.

Alibainisha kuwa 
wataidhinisha miradi 
shirikishi ya utafiti na 
maendeleo kwa miaka 
mitano ijayo na kubadil-
ishana maarifa na taar-
ifa muhimu kwa ajili ya 
utekelezaji wake.

“Pia tumepanga wakati 
mzuri wa kushiriki mbegu 
za aina mpya za mpunga 
na nchi wanachama 
wapya waliojiunga, kuen-
deleza mafanikio ya hapo 
awali,” aliongeza.

Dkt. Kim aliitaja Kenya 
kuwa nchi ambayo im-
ekuwa ikiongoza katika 
juhudi za kukabiliana na 
mabadiliko ya tabianchi 
barani Afrika, na hivyo 
basi kufanyika kwa Mku-
tano Mkuu nchini humo ni 
ishara.

Mkurugenzi Mkuu wa 
Shirika la Utafiti wa Kil-
imo na Mifugo nchini 
(KALRO) Dkt. Eliud 
Kireger alisema lengo la 
ushirikiano na KAFACI 
lilikuwa katika ufundi 
wa kilimo hasa katika 
mpunga.

“Serikali yetu itanu-
faika na mpango wa Sh6.4 
bilioni (USD50milioni) 
unaotekelezwa katika 
mataifa 37 barani Afrika 
kwa miaka mitano ijayo. 

Kenya yalenga kupunguza 
uagizaji mchele kwa 50% 

ndani ya miaka mitano 

Waziri wa Kilimo na Ustawi wa Mifugo Dkt. Andrew Karanja na Hwang Yong Kim, 
Mkurugenzi Mkuu wa Utawala wa Maendeleo Vijijini (RDA) wakati wa Mkutano Mkuu 
wa 6 wa Mpango wa Ushirikiano wa Kilimo na Kilimo kati ya Korea na Afrika (KAFACI) 
katika hoteli ya Safari Park, Nairobi.

Katika miaka mitano 
ijayo, tutazingatia utafiti 
unaohusiana na uendele-
vu na uthabiti wa kilimo 
cha Kiafrika
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NA HUSSEIN ABDULLAHI 
(KNA)

Serikali ya Kaunti ya 
Kwale inadai mgao wake 
wa Sh. bilioni 2.9 za mra-
baha wa madini unaoshi-
kiliwa na Hazina ya Taifa 
tangu 2016.

Kwale, Kilifi, na Ka-
jiado-kati ya kaunti 32 
zenye utajiri wa mad-
ini-zinastahili kupokea 
sehemu kubwa ya mapato 
ya madini yanayomilikiwa 
na serikali ya kitaifa.

Mrahaba wa madini 
ulianzishwa ili kukuza 
maendeleo ya kijamii na 
kiuchumi ya jamii zilizo-
athiriwa na shughuli za 
uchimbaji madini, hasa 
zikilenga maendeleo ya 
kijamii na kiuchumi.

Mrahaba ni ada inayoto-
zwa na serikali kwa kiasi 
cha madini yanayozal-
ishwa mgodini au mapato 
au faida inayotokana na 
madini yanayouzwa.

Kulingana na Idara ya 
Jimbo la Madini, lacuna ya 
kisheria imekuwa ikizuia 
kaunti kupata sehemu 
yao ya mrabaha. Suala 
hili limetatuliwa kwa 
kupitishwa kwa Sheria ya 
Ugavi wa Ziada wa Seri-
kali za Kaunti ya 2022.

Gavana Fatuma Achani 

alisema fedha za madini 
ambazo ziliidhinishwa 
kitambo zinafaa kutolewa 
kwa serikali za ugatuzi 
bila kuchelewa zaidi.

Achani alishikilia kuwa 
ili Kwale kufaidika ku-
tokana na utajiri wake 
mkubwa wa madini, mal-
ipo ya mrabaha yanay-
otarajiwa yanapaswa 
kuharakishwa ili kusaidia 
kuboresha ustawi wa ki-
jamii na kiuchumi wa 
watu.

Aliitaka serikali ya 

kitaifa kutimiza ahadi 
yake kuhusu mirahaba ya 
madini akisema kaunti 
yake inasubiri kwa hamu 
pesa za kufadhili miradi ya 
maendeleo na kuwezesha 
wakazi kiuchumi katika 
sekta ya madini.

“Tunataka fedha za 
mrabaha zitumike kwa 
madhumuni kama vile 
kurekebisha madhara ya 
uchimbaji madini kwa 
jamii zilizoathirika na 
kusaidia miradi mbadala 
ya kujikimu kimaisha,” 
alisema.

Kulingana na Sheria ya 
Madini ya 2016, ugawaji 
wa mirahaba ya madini 
hutolewa kwa uwiano 
wa asilimia 70 kwa seri-
kali ya kitaifa, asilimia 20 
kwa serikali ya kaunti na 
asilimia 10 kwa jamii ya 
eneo hilo ili kuhakikisha 
mgawanyo sawa wa faida 
kutoka kwa uchimbaji 
madini. sekta.

Kaunti ya Kwale ni 
mwenyeji wa kampuni ya 
uchimbaji madini ya Aus-
tralia, Base Titanium, am-
bayo imekuwa ikichimba 
madini ya rutile, ilmenite 

na zircon yote ya thamani 
tangu 2013 ikipanda na 
kuwa mchimbaji mkuu 
aliyefanikiwa zaidi katika 
historia ya Kenya. 

Kaunti hiyo ndiyo 
mgodi mkubwa zaidi 
wa mchanga wa madini 
nchini Kenya na mradi wa 
kinara chini ya Mpango 
wa Maendeleo wa Dira ya 
2030.

Msukumo mpya kwa 
serikali ya kitaifa kutoa 
mirahaba ya madini un-
akuja wakati kampuni ya 
uchimbaji madini inaka-
ribia mwisho wa shughuli 
zake huko Kwale.

Kampuni ya Base Ti-
tanium ilitangaza kuwa 
itasitisha shughuli za 
uchimbaji madini huko 
Kwale ifikapo mwisho wa 
2024 ikitaja kuzorota kwa 
madini katika maeneo yao 
ya kufanyia kazi katika 
Kaunti Ndogo ya Msamb-
weni.

Achani alisema licha ya 
kutunga Sheria ya Madini 
ya mwaka 2016 ili kusaf-
isha sekta hiyo, hakuna 
mengi yaliyofikiwa ku-
husu mapato na kui-
marika kwa maisha ya 
wananchi.

Gavana alidai kuwa 
kucheleweshwa kupita 

kiasi katika kutoa fedha za 
mrabaha kunamaanisha 
kwamba utajiri wa mad-
ini umeshindwa kutafsiri 
utajiri wa madini katika 
maendeleo ya jumla ya 
kiuchumi kwa vitengo 
vilivyogatuliwa.

“Madini yana mchango 
mkubwa katika kuongeza 
mapato ya nchi na tunas-
ubiri kwa hamu kupokea 
sehemu yetu ya mapato 
ili kusaidia kuharakisha 
maendeleo katika ngazi za 
chini,” alisema.

Mkuu huyo wa kaunti 
ya pwani alisema uta-
wala wake umedhamiria 
kushirikiana na serikali 
ya kitaifa ili kuendeleza 
sekta ya madini kwa ki-
wango cha juu na kuvutia 
wawekezaji wapya.

Meneja Mkuu wa 
Masuala ya Nje wa Base 

Titanium Simon Wall 
alisema kuwa kampuni 
ya uchimbaji madini ita-
sitisha shughuli zake De-
semba 2024 kutokana na 
kushindwa kupata rasil-
imali mpya ya madini ili 
kuendeleza shughuli zake 
za uchimbaji madini.

Bw. Wall alisema kama 
sehemu ya mchakato wa 
kusitisha shughuli zake 
za uchimbaji madini, Base 
Titanium imeagiza upem-
buzi yakinifu ili kubaini 
njia bora ya kutumia ardhi 
baada ya shughuli kukoma 
rasmi. 

Alisema Base Titanium 
imeanza katika awamu 
za taratibu za kufungwa 
baada ya uchimbaji mad-
ini na mipango ya ure-
jeshaji ardhi ya kusitisha 
shughuli za uchimbaji 
madini mwezi Desemba.

32
Idadi ya kaunti zenye utajiri 

wa madini nchini

Kaunti ya Kwale yadai mirahaba 
ya madini ya Sh 2.9b tangu 2016

Kenya National Highways Authority (KeNHA) ni Shirika la Serikali lililoanzishwa chini ya Sheria ya 
Barabara za Kenya, 2007 likiwa na jukumu la Usimamizi, Uendelezaji, Ukarabati na Utunzaji wa 
Barabara za Kitaifa.

Mamlaka inakaribisha zabuni kutoka kwa wakandarasi wanaostahiki kwa ajili ya ukarabati wa baraba-
ra ya Mugeka - Muranga (B112) utakaofadhiliwa kupitia Hazina ya Ushuru wa Matengenezo ya 
Barabara (RMLF).

Kutakuwa na ziara na mkutano wa lazima wa eneo kabla ya zabuni kama ilivyobainishwa katika no-
tisi ya kina ya zabuni iliyopakiwa kwenye tovuti ya KeNHA au tovuti ya Tovuti ya Taarifa ya Ununuzi 
wa Umma (PPIP) 
www.tenders.go.ke

Seti kamili ya hati ya zabuni inaweza kupatikana na wazabuni wanaotaka kutoka kwa tovuti ya Mam-
laka ya Barabara Kuu ya Kenya: www.kenha.co.ke au tovuti ya PPIP: www.tenders.go.ke bila 
malipo. 

Wazabuni wanahimizwa kupakua hati ya zabuni ili kupunguza ziara za kimwili kwenye Ofisi za 
KeNHA.

Tarehe ya Kufunga/Kufungua zabuni itakuwa tarehe 18 Septemba, 2024 saa 11.00 asubuhi katika 
Makao Makuu ya KeNHA, Barabara Plaza, Kitalu C, Chumba cha Bodi ya Ghorofa ya 2.

Wazabuni wote wanaovutiwa wanatakiwa kuangalia mara kwa mara tovuti ya Mamlaka ya Kitaifa 
ya Barabara Kuu ya Kenya: www.kenha.co.ke kwa nyongeza yoyote ya zabuni au ufafanuzi 
ambao unaweza kutokea kabla ya tarehe ya kuwasilisha.

NOTISI YA TENDA

Toll Free Line: 0800-211-244
@KeNHAKenya Kenya National Highways Authority

For all your enquiries email us on: complaints@kenha.co.ke

Website: www.kenha.co.ke
ISO 9001:2015 Certi�ed

#Road Safety Starts With YouCustomer Care: 0700 423 606

UKARABATI WA BARABARA YA MUGEKA – MURANGA (B112) 
The State Department for Public Service invites sealed tenders from eligible insurance underwriters to 
provide a Medical Insurance Scheme for Civil Servants as indicated below:-

MINISTRY OF PUBLIC SERVICE, PERFOMANCE 
AND DELIVERY MANAGEMENT

TENDER  NOTICE

STATE DEPARTMENT FOR PUBLIC SERVICE

Tender No. Description Eligibility Bid 
Security

Closing Date 
and Time

MPSP&DM /OT/001/2024-2025 Provision of a Medical 
Insurance Scheme for 
Civil Servants

Insurance 
Underwriters

50,000,000 26th September, 
2024

11.00 am

Tender document detailing the requirements of the above tender may be downloaded from the State 
Department for Public Service www.psyg.go.ke / tenders.go.ke free of charge.  

For any clarifications or communications kindly contact: Head, Supply Chain Management, Telposta 
Towers, 2nd Floor, P.O Box 30050- 00100, Telephone: +254 020 2252299, Nairobi, Kenya.  Email: 
info@psyg.go.ke 

Completed tender document in plain sealed envelopes clearly marked with tender name and number 
should be addressed to:-

Principal Secretary
State Department for Public Service

P O Box 30050 - 00100 - NAIROBI

and deposited in the Tender Box situated at Telposta Towers, 2nd floor on or before Thursday, 26th 
September, 2024 at 11.00 am.

Tenders will be opened immediately thereafter the deadline date and time specified above or any deadline 
date and time specified later.  Tenders will be publicly opened in the presence of the Tenderers’ designated 
representatives who choose to attend at the address above.

All interested bidders are required to continually check the Departments website www.psyg.go.ke / 
tenders.go.ke for any tender addenda and clarifications that may arise before the submission date.

Principal Secretary
STATE DEPARTMENT FOR PUBLIC SERVICE

Kwale Governor Fatuma 
Achani

Base Titanium ikichimba madini Msambweni, Kwale
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KENYA TSETSE AND TRYPANOSOMIASIS 
ERADICATION COUNCIL 

TENDER NOTICE
The Kenya Tsetse and Trypanosomiasis Eradication Council (KENTTEC) was established via legal Notice No. 77 of 
27th July 2012 under the State Corporations Act Cap 446. It is mandated to be the Government agency on strate-
gies, resource mobilization, linkages and coordination of tsetse and Trypanosomiasis eradication matters in Kenya. 

The KENTTEC invites sealed tender documents from interested eligible firms to tender for the following categories 
of Goods and Services as and when needed during the period ending 30th June 2025.

CATEGORY A: SUPPLY OF GOODS

S.NO TENDER REFERENCE 
NO.

DESCRIPTION OF 
TENDER

ELIGIBILITY BID SECURITY

1. KENTTEC/1/2024-2025 Supply of Deltamethrin 
5% EC

Reserved for Youth, 
Women & Persons 
with Disability

AGPO firms to provide a Tender 
Security Declaration Form, Dully 
filled, stamped and signed.

2. KENTTEC/2/2024-2025 Supply of Alphacyper-
methrin 10% EC

Open Bid security of Kshs.100, 000 
from a reputable bank or an 
acceptable Insurance Company 
(Non AGPO Firms).

AGPO firms to provide a Tender 
Security Declaration Form, Dully 
filled, stamped and signed.

3. KENTTEC/3/2024-2025 Supply of Flumethrin 
1% EC

Reserved for Youth, 
Women & Persons 
with Disability

AGPO Firms to provide a Tender 
Security Declaration Form, Dully 
filled, stamped and signed.

4. KENTTEC/4/2024-2025 Supply of Phenols/Tse-
tse odours

Reserved for Youth, 
Women & Persons 
with Disability

AGPO firms to provide a Tender 
Security Declaration Form, Dully 
filled, stamped and signed.

5. KENTTEC/5/2024-2025 Supply of Deltamethrin- 
Insecticides Impregnat-
ed Targets/Screens 

Open Bid security of Kshs. 500,000 
from a reputable bank or an 
acceptable Insurance Company 
(Non AGPO Firms).

AGPO firms to provide a Tender 
Security Declaration Form, Dully 
filled, stamped and signed.

6. KENTTEC/6/2024-2025 Supply of   Livestock 
Protective Fences (LPF)- 
(Deltamethrin Treated 
Zero Grazing net)

Open Bid security of Kshs. 100,000 
from a reputable bank or an 
acceptable Insurance Company 
(Non AGPO Firms).

AGPO firms to provide a Tender 
Security Declaration Form, Dully 
filled, stamped and signed.

7. KENTTEC/7/2024-2025 Supply of Laborato-
ry reagents and field 
chemicals for analysis 
of Animal African Try-
panosomiasis (AAT) and 
Human African Trypano-
somiasis (HAT)samples

Reserved for Youth, 
Women & Persons 
with Disability

AGPO Firms to provide a Tender 
Security Declaration Form, Dully 
filled, stamped and signed.

8. KENTTEC/8/2024-2025 Procurement Of Office 
Equipment And Com-
puter Accessories.

Reserved for Youth, 
Women & Persons 
with Disability

AGPO Firms to provide a Tender 
Security Declaration Form, Dully 
filled, stamped and signed.

CATEGORY B: PROVISION OF SERVICES

9. KENTTEC/9/2024-2025 Provision of staff insur-
ance services

Open Bid security of Kshs. 100,000 
from a reputable bank or an 
acceptable Insurance Company 
(Non AGPO Firms). 
AGPO firms to provide a Tender 
Security Declaration Form, Dully 
filled, stamped and signed.

CATEGORY C: CONSULTANCY SERVICES 

10. KENTTEC/11/2042-
2025

Consultancy on Instal-
lation and Maintenance 
of Deltamethrin-Insec-
ticide Impregnated Tar-
gets/Screen in Tsetse 
Infested areas

Open Bid security of Kshs. 100,000 
from a reputable bank or an 
acceptable Insurance Company 
(Non AGPO Firms).
AGPO firms to provide a Tender 
Security Declaration Form, dully 
filled, stamped and signed.

Detailed Tender documents may be obtained from KENTTEC Procurement Office, upon payment of a non-refundable fee of 
KShs. 1,000.00 per set for each category payable to the Chief Executive Officer Kenya Tsetse and Trypanosomiasis Eradica-
tion Council (KENTTEC), in cash, Bankers/Cheque or Money Order at the Council’s cash office. 

The documents can also be downloaded from the Public Procurement Information Portal (PPIP) website www.tenders.
go.ke OR KENTTEC Website www.kenttec.go.ke at no cost. 

We encourage Youth, Women & Persons with Disability to submit tender documents for consideration in line with the 
government commitments under the Access to Government Procurement Opportunities (AGPO). 
Completed tender documents in plain sealed envelope clearly marked with reference numbers indicated in the table above 
should be addressed to: -

The Chief Executive Officer,
Kenya Tsetse and Trypanosomiasis Eradication Council,

P.O. Box 66290-00800,
Westlands.

OR

Deposited in the Tender Box at the Supply Chain Management Office, KENTTEC, situated at Crescent Business Centre 
Building 3rd Floor-Parklands opposite MP-Shah Hospital next to Shell Petrol Station along Parklands Road on or before 
Monday, 23rd September, 2024 at 10.00 a.m. (East African time). The opening of the tenders will be done immediately 
in the presence of the tenderers or their representatives who choose to attend the opening at the Council’s Board Room.

ni shirika la serikali lililoanzishwa chini ya Sheria ya Barabara za Kenya 2007, likiwa na jukumu la usimamizi, 
maendeleo, ukarabati na utunzaji wa Barabara za Mashambani.

Kwa hivyo, Mamlaka inakaribisha zabuni zilizofungwa kutoka kwa wazabuni wanaostahiki kwa miradi ifuatayo:
(i)  Ukarabati wa Moiz Junction - Malaika Gardens Resort - Barabara ya Uwanja wa Ndege,
(ii) Ujenzi wa Daraja la Membley kando ya JN. A2 Membley – Northern Bypass – JNC C559 BTL Road.

Wazabuni Wanaovutiwa wanashauriwa kupakua Hati za Muda Mrefu za Tangazo na Zabuni kutoka kwa tovuti ya 
Mamlaka www.kerra.go.ke na Tovuti ya PPIP www.tenders.go.ke bila malipo kuanzia tarehe 4 Septemba, 
2024.

Kutembelea Tovuti ya Kabla ya Zabuni kutakuwa wazi lakini ni LAZIMA. Wazabuni wanatakiwa kufanya utara-
tibu wao wenyewe wa kutembelea maeneo ya mradi kwa kushirikiana na Wakurugenzi wa Mikoa husika, na 
kuwa na Cheti chao cha kutembelea maeneo husika kilichosainiwa na Wakurugenzi wa Mikoa husika.

Nyaraka zilizokamilishwa za zabuni zinapaswa kuambatanishwa katika bahasha iliyofungwa wazi, yenye alama 
ya wazi kwa jina la zabuni, Nambari ya zabuni na kuwekwa kwenye masanduku ya zabuni katika ofisi za Wak-
urugenzi wa Mikoa kama ilivyoonyeshwa kwenye Tangazo la muda mrefu au kushughulikiwa na kubandikwa 
kwenye anuani zilizoainishwa. katika Tangazo hilohilo la Muda mrefu ili kupokelewa mnamo au kabla ya tarehe 
11 Septemba, 2024 saa 11.00 asubuhi.

Ufunguzi wa zabuni hizo utafanyika mara baada ya hapo tarehe 11 Septemba, 2024 katika ofisi za Wakuru-
genzi wa Mikoa husika mbele ya wazabuni au wawakilishi wao wanaochagua kuhudhuria.
Zabuni ambazo hazijapokewa mahali pa kuwasilisha hadi tarehe na wakati wa kufunga hazitakubaliwa kwa 
kufunguliwa na zitakataliwa na kurejeshwa bila kufunguliwa.
Wazabuni wanaweza kupata taarifa zaidi kutoka kwa Idara ya Msururu wa Ugavi kwa anwani iliyo hapa chini 
wakati wa saa za kazi kuanzia 09:00 hadi 16:00 Saa za ndani kuanzia Jumatatu hadi Ijumaa

Kenya Rural Roads Authority,
Barabara Plaza Block B, Mazao Road, Opposite KCAA building, JKIA,

S.L.P 48151 - 00100, NAIROBI.
Anwani za barua pepe: dg@kerra.go.ke, procurementhq@kerra.go.ke

Simu: +254(20)780600/01-05, Simu ya Mkononi: +254 711851103

Naibu Mkurugenzi (Idara ya Ugavi)
KWA: MKURUGENZI MKUU

KENYA RURAL ROADS AUTHORITY

NOTISI YA TENDA

NA RIPOTA WA MYGOV

Bodi ya Viwango vya 
Uhasibu katika Sekta ya 
Umma (PSASB) inatoa 
wito kwa vyombo vyote 
vya serikali na mashirika 
ya sekta ya umma kush-
iriki katika Tuzo ya FiRe 
2024, ambayo imezindua 
ili kuimarisha uwajibikaji 
na uwazi katika matumizi 
ya rasilimali za umma.

Kulingana na Kaimu 
M k u r u gen z i  M k uu 
Mtendaji wa PSASB Bi. 
Georgina Muchai, Tuzo 
ya FiRe 2024 imeundwa 
ili kukuza ripoti jumuishi 
za kifedha katika sekta 
za kibinafsi na za umma 
nchini. Bi. Muchai alisema 
mada ya Tuzo ya FiRe ya 
mwaka huu ni “Kushinda 
Utoaji Ufanisi wa Kuri-
poti Uendelevu Kupitia 
Teknolojia na Ubunifu ili 
Kuimarisha Uwazi,” am-
bayo inasisitiza umuhimu 
unaoongezeka wa ufichuzi 
wa uendelevu wa biashara 
kama jukumu la kuripoti 
kwa kampuni za kibinafsi 
na mashirika ya umma. 
Akizungumza wakati wa 
uzinduzi wa toleo la 23 la 
Tuzo la FiRe, Bi. Muchai 
alihimiza mashirika ya 
sekta ya umma kuongeza 

matumizi yao ya taarifa 
za ESG (Environmental, 
Social, and Governance), 
akibainisha kuwa ESG ni 
wasiwasi unaoongezeka 
kwa wadhibiti wa serikali, 
wawekezaji, na. mashirika 
ya viwango. Mkurugenzi 
Mtendaji alisema kuwa 
kuripoti kwa ESG hu-
pea mashirika ya sekta 
ya umma fursa muhimu 
ya kujiandaa kwa kanuni 
mpya kuhusu kuripoti 
uendelevu na kujitolea 
kwa uwazi na uwajibikaji.

“Hii inamaanisha kuk-
usanya taarifa ili kufa-
hamisha mikakati ya 
mashirika, kudhibiti 
hatari, na kufikia utend-
akazi thabiti na ende-
levu kwa muda mrefu,” 
Bi. Muchai alibainisha. 

Wakati wa uzinduzi 
wa Tuzo la FiRe 2024, 
Bi. Muchai alihimiza 
mashirika ya sekta ya 
umma kushiriki. katika 
Tuzo la mwaka huu ili ku-
wezesha Bodi kufuatilia 
uzingatiaji wa viwango 
kama njia ya kuimarisha 
uzingatiaji wa mfumo un-
aofaa wa taarifa za fedha 
na mafichuo mengine 
kuhusu utawala, utoaji 
wa taarifa za kijamii na 
kimazingira katika se-
kta ya umma. “Ili kush-
iriki katika Tuzo ya FiRe 
2024, tunatoa wito kwa 
mashirika ya sekta ya 
umma kuwasilisha nakala 
ngumu na toleo la laini la 
Ripoti yao ya Mwaka na 
Taarifa za Fedha zilizok-
aguliwa kwa Mwaka wa 
Fedha wa 2022/2023 na 
kujaza fomu ya kuingia ya 
mshiriki ambayo inaweza 
kupatikana. kwenye 
tovuti yetu - www.psasb.
go.ke.Makataa ya ku-
wasilisha maingizo ya se-
kta ya umma ni Ijumaa, 
tarehe 11 Oktoba 2024,” Bi 
Muchai alisema.

Alisema kuwa washindi 
wa Tuzo la FiRe 2024 
watatangazwa mnamo 
Desemba 6, 2024.

PSASB yazindua Tuzo ya FiRe 2024 
ili kuongeza uwajibikaji, uwazi 

katika sekta ya umma

Kaimu afisa mkuu wa 
Public Sector Accounting 
Standards Board Georgina 
Muchai
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NEW KENYA PLANTERS’ CO-OPERATIVE UNION 
TANGAZO LA TENDA

New Kenya Planters’ Co-operative Union (New KPCU) ni Shirika la Serikali lililoanzishwa chini ya Wizara ya 
Ushirika na MSMEs na limetwikwa mamlaka ya kusaga, kuhifadhi na kuuza kahawa ya wakulima na usimamizi 
wa Coffee Cherry Revolving Fund.

Kampuni inakaribisha zabuni zilizofungwa kutoka kwa mashrika yanayostahiki na yaliyohitimu kwa Zabuni 
zifuatazo.

Wazabuni wanaovutiwa na wanaostahiki wanaweza kupata maelezo zaidi, kukagua na kupakua nyaraka za 
zabuni kwa kutembelea www.newkpcuplc.go.ke na tenders.go.ke

Zabuni zilizokamilishwa kwa ukamilifu, zikiwa zimeambatanishwa katika bahasha iliyofungwa, na kuandikwa 
nambari za zabuni husika na majina ya Zabuni na kutumwa kwa:

Mkurugenzi Mtendaji
New Kenya Planters Cooperative Union

S.L.P  59638-00200
NAIROBI

Zabuni ziwekwe kwenye Sanduku la Zabuni lililoko Makao Makuu ya NKPCU, Wakulima house ya Ghorofa 
ya 5, Nairobi mnamo au kabla ya tarehe iliyotajwa katika hati ya zabuni, Zabuni zitafunguliwa mara moja baada 
ya hapo mbele ya wazabuni au mwakilishi wao ambaye atachagua kuhudhuria.

NB: Zabuni Zilizochelewa HAZITAKUBALIWA

NO. Nambari ya Tenda Maelezo ya Tenda Wastahiki

1. NKPCU/ICT/IS/001/2024-2025 Utoaji wa huduma za intaneti na mtandao Wazi

 

MINISTRY OF ENVIRONMENT, CLIMATE CHANGE AND FORESTRY

Idara ya Mazingira na Mabadiliko ya Tabianchi

Usimamizi Bora wa Kemikali na Taka (SMC&W) unashughulikiwa katika Malengo kumi na moja 
kati ya kumi na saba ya Maendeleo Endelevu (SDGs) hivyo ni muhimu katika kushughulikia ajenda 
30 pamoja na Vision 2030. Ili kuhakikisha utekelezaji ufaao na wa ufanisi wa mradi huo, Idara ya 
Mazingira na Mabadiliko ya Tabianchi inatafuta kuajiri Mratibu wa Mradi wa SMC&W.

Fomu ya Bio-Data lazima iambatanishwe na barua ya maombi, wasifu wa kina, Nakala zilizoidhin-
ishwa za vyeti vya Taaluma, nakala ya Kitambulisho cha Taifa/Pasipoti, na Ushuhuda katika bahasha 
iliyofungwa na iliyowekewa alama wazi: “Ombi la Mratibu wa Mradi wa Usimamizi Bora wa 
Kemikali na Taka” na kuelekezwa kwa:

Waombaji walio na nia na wanaostahiki wanashauriwa kutembelea tovuti ya Wizara
www.environment.go.ke kwa mahitaji maalum ya kazi na miongozo ya maombi. Tarehe ya mwisho 
ya kutuma maombi ni mwisho wa siku,  tarehe 16 Septemba, 2024.

Katibu,
Idara ya Mazingira na Mabadiliko ya Tabianchi,
Ragati Rd, JENGO LA NHIF
S.L.P 30126-00100
NAIROBI.

www.environment.go.ke

UTEUZI WA MRATIBU WA MRADI WA USIMAMIZI 
UNAOFAA WAKEMIKALI NA TAKA

NA  WAGEMA 
MWANGI(KNA)

Rasilimali za madini za 
Kenya zimeibuka kama 
njia mpya yenye ma-
tumaini ya kuimarisha 
uchumi wa nchi, hasa 
wakati Hazina ya Kitaifa 
inalenga kuzalisha mapato 
ya ziada.

Waziri wa Madini, 
Uchumi Baharini, na 
Masuala ya Uvuvi, Hassan 
Ali Joho, asema kuwa ra-
silimali za madini zikisi-
mamiwa vyema zinaweza 
kukabiliana na nakisi ya 
bajeti, kuondoa deni la 
taifa, na kupunguza mzigo 
wa kodi kwa walipa kodi. 
kukabiliana na changa-
moto kubwa ambazo 
zimetatiza sekta ya madini 
nchini Kenya kwa miongo 
kadhaa.

Waziri anapendekeza 
msururu wa hatua kali 
zinazolenga kurahisisha 
mambo ya ndani na nje na 
kuboresha uwezekano wa 
uwekezaji wa madini ili 
kuongeza mapato.

“Uchimbaji madini 
ni msingi wa ukuaji wa 
uchumi wa Kenya. Ikisi-
mamiwa vyema, rasilimali 
hii inaweza kutatua deni 
letu na kupata mapato ya 
kuendeleza maendeleo ya 
kitaifa,” Joho anabainisha. 
Kwa sasa, sekta ya madini 
inachangia wastani wa 
asilimia moja kwenye pato 
la taifa (GDP). Hata hivyo, 
makadirio yanaonyesha 
kuwa mchango huu un-
aweza kupanda hadi asil-
imia kumi.

Viashiria vya hivi ka-
ribuni vya utendaji wa 
madini vinaonyesha sekta 
inayotoka katika mdororo 

wa utendaji kazi. Tak-
wimu za mauzo ya madini 
kwa mwaka 2022/2023 
ziliripoti ukuaji wa asil-
imia 5.9, wenye thamani 
ya dola za Kimarekani 
milioni 471. Mapato kuto-
kana na mrabaha pia yal-
iongezeka kutoka Sh1.6 
bilioni mwaka wa 2019 
hadi Sh3.7 bilioni kufikia 
Juni 2023. Ili kufaidika na 
ukuaji huu, Waziri am-
etumia mbinu mbalim-
bali, inayolenga kuongeza 
ukusanyaji wa mapato, 
kupitia upya sheria za 
madini, kutoa motisha 
kwa wawekezaji wapya. 
, kukuza wachimbaji 
wadogo, na kupambana 
na uchimbaji haramu.

Uchimbaji haramu wa 
madini bado ni tishio 
kubwa, na kuinyima seri-
kali mabilioni ya mapato. 
Pia husababisha uhar-
ibifu wa mazingira na in-
ahusishwa na machimbo 
yaliyotelekezwa ambayo 
yanahatarisha maisha 
na mali. Kufikia sasa, 

zaidi ya shughuli haramu 
3,000 zimesitishwa katika 
kampeni inayoendelea ya 
kutokomeza shughuli hii 
haramu. Hata hivyo, tatizo 
linaendelea kutokana na 
uwezo duni wa utekelezaji 
na ukosefu wa mwitikio 
ulioratibiwa na mashirika 
ya serikali.

Akilinganisha uchim-
baji haramu wa mad-
ini na uhujumu uchumi, 
Waziri huyo anasisitiza 
kuwa uchimbaji wa mad-
ini nchini Kenya bila mal-
ipo utaadhibiwa. “Madini 
yanapungua. Kutolipa 
mirabaha ni sawa na 
kunyima vizazi vijavyo. 
Hili lazima likome,” Joho 
anasisitiza. Ili kutokomeza 
uchimbaji madini haramu, 
waziri anatoa wito wa ku-
husika kwa mashirika ya 
usalama katika kaunti. 
Anasema uchimbaji har-
amu haufai kutokea 
wakati vyombo vya sheria 
viko makini. Vyombo vya 
usalama vya kaunti lazima 
vihakikishe kuwa vi-

tendo vya uhalifu, haswa 
uchimbaji haramu wa 
madini, vimekomeshwa 
na wahusika wanachuku-
liwa hatua. “Uchimbaji 
madini haramu ni uhal-
ifu. Vyombo vya usalama 
mashinani vinapaswa 
kulichukulia kama hilo,” 
Joho anasema.

Waziri pia ameweka 
wawekezaji wanaodaiwa 
na serikali mamia ya ma-
milioni ya mrabaha am-
bao hawajalipwa kwenye 
notisi. Katika mkutano wa 
hivi majuzi katika Kaunti 
ya Kisumu, Joho alisisi-
tiza kuwa ni lazima deni 
liondolewe na wawekezaji 
watapewa mpango wa 
malipo ya haki ili ku-
malizia madeni yao. Pia 
alidokeza kuwa serikali 
inalenga wawekezaji am-
bao wamefunga shughuli 
zao baada ya kumaliza 
madini yao. “Baadhi ya 
wawekezaji walipata faida 
kubwa na kuacha sekta 
bila kulipa hata senti. Wao 
pia lazima walipe mad-
eni yao kwa Wakenya,” 
asema. Afua hizi zinaas-
hiria enzi mpya kwa sekta 
ya madini. Hata hivyo, 
kuenea kwa migogoro, 
kutoridhika kwa jamii, 
mizozo kuhusu idhini ya 
ardhi, na uhasama kati 
ya wawekezaji na wami-
liki wa ardhi kunatishia 
uwekezaji wa madini 
nchini Kenya.

Huko Taita-Taveta, 
mustakabali wa mradi wa 
madini ya chuma wenye 
thamani ya Sh10 bil-
ioni haujulikani baada ya 
wanajamii waliochukizwa 
kupinga uhalali wa mradi 
huo mahakamani. 

Ndani ya mpango mkuu wa waziri Joho 
kufanyia sekta ya madini mabadiliko

Waziri Joho (kulia) akiwa na mhandisi wa madini (l) 
ndani ya shimo la kuchimba dhahabu la Karebe Gold 
Mines katika Kaunti ya Nandi.

NA FATMA SAID(KNA) NA 
JOYCE MUTETE (PCO)

Katibu wa Idara 
ya  Petroli, Moham-
med Liban, amewataka 
wawekezaji kushiriki 
katika mipango mbal-
imbali ya miundombinu, 
ikiwa ni pamoja na bara-
bara na bandari, ambayo 
ni muhimu kwa kuende-
leza maendeleo na uen-
delevu wa miundombinu 
ya Kenya.

Akizungumza wakati 
wa ziara ya ukaguzi wa 
Kituo cha Gesi cha Ziwa 
kilichopo Vipingo, Li-
ban alibainisha kuwa 
serikali inahamasisha 
wawekezaji zaidi kus-
hiriki katika miradi 
hiyo. Alisisitiza kuwa 
wawekezaji wa ndani na 
nje ya nchi ni wadau mu-
himu ambao uwekezaji 
wao una uwezo wa ku-
jiendesha na kuleta faida 
kwa wakati.

“Kwa kuzingatia 
changamoto zetu za sasa 
za kiuchumi, ambapo 
asilimia 70 ya mapato 
yetu ya taifa yanatengwa 

kwa kulipa deni na asil-
imia 20 kwa mishahara 
ya watumishi wa umma, 
ni asilimia 10 tu inap-
atikana kwa matumizi 
mengine ya serikali,” 
Liban alisema.

Kwa kuzingatia vik-
wazo hivyo, katibu 
alisisitiza kuwa kush-
irikiana na sekta binafsi 
ni suluhu bora, kwani 
wawekezaji binafsi 
wanaweza kufadhili mi-
radi ya miundombinu 
bila ya kutoka kwa haz-
ina, na hivyo kuruhusu 
miradi hii hatimaye ku-
jitegemea.

Liban pia alihakiki-
sha kuwa serikali ime-
jitolea kwa mabadiliko 
ya kimaendeleo na ya 
kina kutoka kwa nishati 
ya mafuta hadi gesi il-
iyoyeyuka. Alisisitiza 
kuwa mpango huo un-
aweka kipaumbele kwa 
usalama wa mazingira, 
kuhakikisha upatikanaji 
wa gesi salama na wa 
kuaminika, na kuende-
leza mbinu endelevu za 
nishati.

Katibu awahimiza 
wawekezaji kukuza ustawi 
wa miundombinu ya Kenya

Ujenzi wa kampuni ya kisasa ya LPG ya Lake Gas huko 
Vipingo katika hatua zake za mwisho.
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ILANI MAALUM YA UNUNUZI (SPN)

1.  Kenya Electricity Transmission Company Ltd (Kwanzia hapa inaitwa “Mteja”) imetuma maombi ya ufadhili 
kutoka kwa Agence Française de Développement (“AFD”) kwa gharama ya Mradi wa Kituo cha Kitaifa cha 
Kudhibiti Mfumo. Mteja anakusudia kutumia sehemu ya mapato ya ufadhili huu kwa malipo yanayostahiki 
chini ya mkataba wa Huduma za Ushauri wa Usimamizi kwa Kituo cha Kitaifa cha Kudhibiti Mfumo.

2.  Kampuni ya Usambazaji Umeme ya Kenya (KETRACO), wakala tekelezaji sasa inaalika kampuni zinazostahiki 
Kuonyesha Maslahi kwa Huduma za Ushauri za Usimamizi kwa Kituo cha Kitaifa cha Kudhibiti Mfumo.

3.  Wazabuni wanaohitajika wanaweza kupata taarifa zaidi kutoka na kukagua hati za EOI katika ofisi ya:
 Kaimu Meneja Mwandamizi wa Ag., Ofisi za Msururu wa Ugavi

          Attn: Hesbon Kisero
 Kampuni ya Usambazaji Umeme ya Kenya (KETRACO)                                 
 Ghorofa ya Pili, Kiwanja cha KAWI, Kitalu B
 Barabara ya Popo, nje ya Barabara ya Msalaba Mwekundu, Kusini C 
 P.O Box 34942 - 00100 
 Nairobi, Kenya. Barua pepe: hkisero@ketraco.co.ke

4.  Seti kamili ya hati za EOI inaweza kupakuliwa bila malipo kutoka kwa tovuti ya KETRACO (www.ketraco.
co.ke) 

5.  Hati za EOI lazima zishughulikiwe na kuwasilishwa kwa ofisi ya Meneja Mwandamizi wa Ag., Usimamizi wa 
Msururu wa Ugavi, KETRACO mnamo au kabla ya 10:30 AM kwa Saa za Afrika Mashariki (EAT), Oktoba 02, 
2024.

6.  Hati za Maonyesho ya riba zitafunguliwa mbele ya wawakilishi wa mwombaji watakaochagua kuhudhuria 
tarehe hiyo hiyo saa 10:30 asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki (EAT) katika ofisi ya: -

 Kaimu Meneja Mwandamizi, Idara ya Ununuzi
 Kwa: Hesbon Kisero
 Kampuni ya Usambazaji Umeme ya Kenya (KETRACO)                                 
 Ghorofa ya Pili, Kiwanja cha KAWI, Kitalu B
 Barabara ya Popo, nje ya Barabara ya Msalaba Mwekundu, Kusini C 
 S.L.P  34942 - 00100 
 Nairobi, Kenya. Barua pepe: hkisero@ketraco.co.ke

Tarehe: 03/09/2024

CKE No: 1127 01 J

IFB No:   KETRACO/PT/028/2024

KISII UNIVERSITY

NOTISI YA TENDA
Chuo Kikuu cha Kisii kilipewa kibali mnamo Februari 2013. Makao yake makuu yapo katika mji wa Kisii, umbali 
wa kilomita 1.5 kutoka katikati mwa mji.

Chuo kikuu kinakaribisha zabuni kwa:

Nambari ya Tenda Maelezo ya Tenda Wastahiki Tarehe na Saa ya Tenda

1. KSU/T/04/2024 /2025 ZABUNI YA KUKODISHA 
MKAHAWA WA CHUO KIKUU

Wazi SEPTEMBA 17,  2024 SAA: 
11.30A.M

2. KSU/T/05/2024 /2025 ZABUNI YA UTOAJI NA 
UWEKEZAJI WA MTANDAO WA 
KEBO ILIYOFUNGWA 
TEKNOLOJIA YA MAWASILIANO 
BLOCK B

Wazi SEPTEMBA 17,  2024 SAA: 
11.30A.M

3. KSU/T/06/2024/2025 ZABUNI YA UTOAJI WA HUDU-
MA ZA BIMA

Wazi SEPTEMBA 17,  2024 SAA: 
11.30A.M

4. KSU/T/07/2024 /2025 ZABUNI YA UTOAJI WA HUDU-
MA ZA UTUNZAJI  VIWANJA NA 
BUSTANI

Imehi-
fadhiwa

SEPTEMBA 17,  2024 SAA: 
11.30A.M

Ili kupakua hati za zabuni, Tembelea tovuti ya Chuo Kikuu cha Kisii (www.kisiiuniversity.ac.ke) au www.ten-
ders.go.ke. Vijana, Wanawake na Watu wenye ulemavu wanahimizwa kutuma maombi.

Nakala mbili (2) za hati za zabuni zilizokamilishwa na kuandikwa kwa maandishi (zilizowekwa alama ya ‘asili’ 
na ‘nakala’) zitaambatanishwa katika bahasha zilizotiwa muhuri na kuhifadhiwa kwenye Sanduku la Zabuni 
katika jengo la utawala la chuo kikuu cha Kisii. kushughulikiwa kwa:

Naibu Chansela wa Chuo Kikuu cha Kisii
S.L.P  408-40200 

KISII

NA RICHARD MUHAMBE NA 
ANTONY MELLY(KNA)

Wakaazi wa Kaunti ya 
Pokot Magharibi hatimaye 
wanaweza kupumua kwa 
kutekelezwa kwa huduma 
za mtandao wa kasi, am-
bazo zimekuwa zikisub-
iriwa kwa miaka sita 
iliyopita.

Teknolojia hii, am-
bayo imeigeuza dunia 
kuwa kijiji cha kimataifa, 
imekuwa na athari 
kubwa kwa jamii nyingi 
zilizotengwa hapo awali. 
Pokot Magharibi, ambayo 
hapo awali ilichukuliwa 
kuwa eneo lililojitenga, 
sasa itafaidika kutokana 
na teknolojia ya kebo ya 
fibre optic, kuunganisha 
ofisi nyingi za serikali na 
taasisi za umma kwenye 
mtandao wa kitaifa na ju-
muiya pana ya kimataifa.

Katika ziara ya kuk-
agua hali ya mradi huo, 
Afisa Mkuu Mtendaji wa 
Mamlaka ya Teknolojia 
ya Habari na Mawasiliano 
(ICTA) Stanley Kaman-
guya alithibitisha kuka-
milika kwa mradi huo na 
kubainisha uwezekano 
wake wa kuongeza upa-
tikanaji wa huduma za 
mtandao katika kanda 

hiyo.
Hata hivyo, alibainisha 

kuwa maeneo machache, 
hasa yaliyo mbali na bara-
bara kuu, bado yanasubiri 
kuunganishwa. Mipango 
inaendelea kupanua wigo.

Kamanguya pia alifichua 
kuwa zaidi ya taasisi 200 
za umma, afisi za serikali 
za kitaifa na kaunti kando 
ya barabara kuu, sasa zin-
afurahia mtandao wa kasi 
kutokana na nyaya za fiber 
optic.

“Tuko hapa kama se-
hemu ya mpango wetu 
wa kusambaza mawasi-
liano ya kidijitali kote ka-

tika kaunti na kutimiza 
mpango kabambe wa 
Rais wa kubadilisha nchi 
kuwa uchumi kamili wa 
kidijitali. Mradi huu una-
jumuisha kujengwa kwa 
barabara kuu ya kidijitali 
ya kilomita 700 kutoka 
Eldoret hadi Nadapal ka-
tika Kaunti ya Turkana,” 
akaeleza Mkurugenzi 
Mtendaji huyo.

Mkurugenzi Mtend-
aji alidumisha uhusiano 
huo umeinua utoaji wa 
huduma kwa wananchi 
kutokana na uboreshaji 
wa kuwezesha mtandao 
katika taasisi mbalimbali.

Alitoa changamoto 
kwa Wakenya kuchukua 
fursa ya barabara kuu ya 
kidijitali ambayo imetoa 
huduma ya WiFi ya umma 
bila malipo katika vituo 
vya mabasi na sokoni ili 
kujihusisha na biashara ya 
mtandaoni ambayo ime-
patikana kwa urahisi na 
kwa bei nafuu.

“Mradi tayari umeona 
kupungua kwa gharama 
za mtandao na kuleta 
ongezeko la watumiaji 
katika mawasiliano ya 
mtandaoni. 

Tutaendelea kushirik-
iana na Pokot Magharibi 
na kaunti zingine zote ili 
kuifanya nchi yetu kuwa 
na amri ya kupongezwa 
kuhusu masuala ya uwe-
kaji digitali,” aliapa ak-
itoa wito kwa Wakenya 
wote kutumia vitovu vya 
kidijitali vilivyo tayari na 
vituo vya rasilimali za ICT 
katika sehemu mbalim-
bali za nchi.Akiandamana 
na Wajumbe na Waku-
rugenzi wa Bodi ya ICTA, 
Kamanguya aliipongeza 
serikali ya kaunti ya Pokot 
Magharibi kwa ushiriki-
ano wake thabiti katika 
utekelezaji wa mradi wa 
mabilioni ya pesa unaon-

uia kuziba pengo la kidi-
jitali katika kaunti nne za 
Uasin Gishu, Trans Nzoia 
na Turkana.

Kuhusu vikwazo vilivy-
ojitokeza wakati wa 
utekelezaji wa barabara 
kuu ya kidijitali, Mku-
rugenzi Mtendaji alitaja 
mvua kubwa zilizoshu-
hudiwa mkoani humo 
wakati wa awamu za 
utekelezaji wa mradi huo 
kuwa ni moja ya kasoro 
zilizochelewesha mitambo 
hiyo.

“Mbali na mvua, pia 
kulikuwa na changamoto 
za kiusalama ambazo zili-
chelewesha usambazaji 
wa baadhi ya vifaa lakini 
shukrani kwa vyombo 
vya usalama kwa kuwa na 
furaha,” alielezea Kaman-
guya. 

Wazziri wa Utumishi 
wa Umma, ICT na Vitengo 
vya Ugatuzi (CECM) wa 
Pokot Magharibi, Mar-
tin Lotee alisherehekea 
kazi iliyofanywa akitaja 
kuwa takriban taasisi 
50 za serikali za kaunti 
zimeunganishwa vyema 
na zinafurahia huduma 
za mtandaoni. Alitoa 
changamoto kwa ICTA ku-
fikiria kupanua mitandao 
hadi maeneo mengine, 
haswa kaunti ndogo 
tatu za Pokot Kaskazini, 
Kacheliba na baadhi ya 
maeneo ya Pokot Kusini. 
“Kama serikali ya kaunti 

tunajisikia heshima kwa 
kuzingatia uunganisho wa 
barabara kuu za kidijitali 
ambao umeboresha utoaji 
wa huduma kwa umma. 
Tunajivunia kutangaza 
kuwa huduma zetu ny-
ingi zimekuwa za kidijitali 
hivyo basi kupoteza muda 
na nyenzo kidogo,” Lotee 
aliona.

Naibu Kamishna wa 
Kaunti ya Pokot Magharibi 
(DCC) Wycliffe Munanda 
alikariri kwamba kwa vile 
ulimwengu unatazam-
iwa kuwa na mapinduzi 
makubwa ya kidijitali, 
huduma nyingi za umma 
zinaendeshwa mtandaoni, 
miongoni mwao zikiwa 
kutuma ripoti na mawasi-
liano ya mara kwa mara.

“Kama ilivyotajwa ta-
yari, baadhi ya ofisi za 
serikali bado hazijaungan-
ishwa na maombi yetu ya 
unyenyekevu ni kuzizin-
gatia ili wafanyikazi wote 
wa serikali wafanye kazi 
katika mazingira ya ku-
fanyia kazi katika kaunti 
nzima kwa sababu wako 
thabiti katika kukumbatia 
teknolojia ya kisasa,” Mu-
nanda aliomba. .

Ujumbe wake kwa vi-
jana almaarufu Gen Zs 
ni kwamba wajihusishe 
na matumizi ya mtandao 
yenye faida kupitia uundaji 
wa maudhui yenye maana 
na uundaji wa nafasi za 
kazi badala ya uhalifu.

Afisa Mkuu Mtendaji wa ICTA Stanley Kamanguya 
(Katikati) wakati wa mkutano na wanahabari katika afisi 
za gavana wa kaunti ya Pokot Magharibi Kapenguria.

Pokot Magharibi hatimaye yapata 
mtandao wa kasi baada miaka sita
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1. The Government of Kenya has received financing from the World Bank toward the cost of the Water and Sanitation develop-
ment Project-Conditional Liquidity Support Grant (CLSG) II, and intends to apply part of the proceeds toward payments under 
the contracts as indicated above.

2. Murang’a Water and Sanitation Company Limited (MUWASCO) invites interested and eligible bidders for the
 following tenders.

3. Bidding will be conducted through National Competitive Procurement using a Request for Bids (RFB) as specified in the 
World Bank’s “Procurement Regulations for IPF Borrowers” dated July 2016, revised 5th Edition September 2023 (“Procure-
ment Regulations”), which can be found in the following website: www.worldbank.org/procurement and is open to all 
eligible Bidders as defined in the Procurement Regulations

4. Qualified and interested tenderers may obtain further information and  inspect  the  Tender Documents  during  office  hours  
from 8a.m to 1 Pm and 2pm – 5 Pm from Monday to Friday excluding public holidays  at the address given below. 

5. The bidding document in English may be downloaded free of charge from the company’s website
 www.muwasco.co.ke or www.tenders.go.ke. Bidders who download the bidding documents are re-

quired to notify the Purchaser by email with full contact details that they intended to participate immediately to
 procurementmanager@muwasco.co.ke, this will facilitate issuance of notifications by the Purchaser, to all bidders where 

necessary.

6. All bids must be accompanied by a bid security inform of a bank guarantee as shown below.

• Supply, Delivery and Installation of Water Meters -KSHS. 250,000.00
• Supply and Delivery of New Motorcycles -KHS. 30,000.00

7. Completed tenders documents in plain sealed envelope clearly marked with Tender Number and Tender description shall 
be deposited in the Tender Box located at our main office at the customer care office or sent by post addressed to.

The Managing Director,
Murang’a Water and Sanitation Company,

Off Kangema Road, Murang’a,
P.O Box 1050- 10200

Murang’a

 So as to reach him not later than 25th September, 2024 at 10.00 AM.(East Africa Time). Bids will be publicly opened in the 
presence of the Bidders’ designated representatives and anyone who chooses to attend

 
8. Attention is drawn to the Procurement Regulations requiring the Borrower to disclose information on the successful bidder’s 

beneficial ownership, as part of the Contract Award Notice, using the Beneficial Ownership Disclosure Form as included in the 
bidding document.

WORLD BANK GROUP

Project No: P156634

Credit No: 6030-KE

Country: KENYA

Name of Project: Water and Sanitation Development Project-Conditional Liquidity Support Grant (CLSG) II

Contract Titles: (i)  SUPPLY, DELIVERY AND INSTALLATION OF WATER METERS 
(ii) SUPPLY AND DELIVERY OF NEW MOTORCYCLES

WATER SECTOR TRUST 
FUNDMINISTRY OF WATER,

SANITATION AND
IRRIGATION

REQUEST FOR BIDS (RE-ADVERTISEMENT)

RFB REFERENCE NO TENDER DESCRIPTION QUANTITY CLOSING DATE

MUWASCO/OT/001/
2024/2025

SUPPLY,DELIVERY, AND INSTALLATION OF 
WATER METERS

1262
(Various sizes)

25th September, 2024
10:00 am 

MUWASCO/OT/002/
2024/2025

SUPPLY AND DELIVERY OF NEW
MOTORCYCLES

5 25th September, 2024
10:00 am

KENYA FILM CLASSIFICATION 
BOARD

MWALIKO WA ZABUNI

Nambari ya Tenda Jina la Tenda Kiwango Tarehe na Saa ya Kufungwa

KFCB /02/2024-2025 Utoaji wa Huduma za Kusa� sha AGPO Septemba 10, 2024 saa  11.00 am

Kenya Film Classi� cation Board (KFCB) imeanzishwa kwa Sheria ya Bunge ili kudhibiti Sekta ya Filamu na utangazaji kwa nia ya kuwalinda watoto 
dhidi ya kuathiriwa na maudhui hatari.

KFCB inakaribisha zabuni zilizofungwa kutoka kwa wagombeaji wanaostahiki kwa yafuatayo:

UTOAJI WA HUDUMA ZA USAFI
NAMBARI YA TENDA:  KFCB/02/2024-2025  

Wazabuni wanaovutiwa wanaweza kupata maelezo zaidi na kukagua Hati za Zabuni kutoka kwa tovuti ya KFCB https://kfcb.go.ke/ten-
ders/ au kutembelea o� si ya Usimamizi wa Ugavi, Bodi ya Uainishaji wa Filamu ya Kenya, Aga Khan Walk, Uchumi nyumba ya ghorofa ya 
15 wakati wa saa za kazi za o� si. 

Seti kamili ya Hati za Zabuni inaweza kupatikana kwa malipo ya Ksh 1000 kwa nakala ngumu au kupakuliwa Bila Malipo kwenye https://
kfcb.go.ke/tenders/. Wale wanaopakua hati kutoka kwa tovuti lazima wapeleke maelezo yao mara moja kwa ajili ya kurekodiwa na ufa-
fanuzi wowote zaidi na nyongeza kwa kfcbprocurement@kfcb.go.ke. 

Nyaraka za Zabuni zilizokamilishwa, zilizoambatanishwa katika bahasha iliyofungwa kwa muhuri wazi, zenye Nambari ya Zabuni zi-
taelekezwa kwa: - 

        Kaimu AFISA MTENDAJI MKUU, 
                          BODI YA UAINISHAJI WA FILAMU KENYA, 
                          S.L.P 44226- 00100 NAIROBI 

na kuwekwa kwenye kisanduku cha zabuni kilichotolewa Uchumi House Ghorofa ya 15, Aga Khan Walk, Nairobi, ili ipokewe mnamo au kabla 
ya Jumanne tarehe 10 Septemba, 2024 saa 11.00 asubuhi. 

Zabuni zitafunguliwa mara moja katika Ukumbi wa Bodi ya KFCB Uchumi House Ghorofa ya 14 Aga Khan Walk mbele ya wazabuni au 
wawakilishi wao watakaochagua kuhudhuria ufunguzi.

Kaimu. AFISA MKUU MTENDAJI
KENYA FILM CLASSIFICATION BOARD

NA PURITY MUGO (KNA)
Waziri wa Elimu Bw. Ju-

lius Ogamba ametoa wito 
kwa vyuo vikuu kufuata 
mbinu zinazowalenga 
wanafunzi, akisisitiza 
umuhimu wa ujuzi wa vi-
tendo sambamba na maa-
rifa ya kinadharia.

Akizungumza katika 
Chuo Kikuu cha Teknolo-
jia cha Murang’a wakati 
wa hafla ya kufuzu kwa 
nane, Ogamba alizitaka 
taasisi za elimu ya juu ku-
jumuisha ujuzi wa vitendo 
katika kozi za nadharia ili 
kuhakikisha kuwa pro-
gramu zao zinalingana na 
mahitaji ya soko la ajira.

“Kwa kuzingat ia 
masuala muhimu ya ul-
imwengu halisi na kush-
irikiana na sekta, taasisi za 
kitaaluma zinaweza kuwa 
na jukumu muhimu katika 
kukuza ukuaji wa uchumi 
na maendeleo ya kijamii,” 
Ogamba alisema.

Waziri huyo pia al-
ivitaka vyuo vikuu vya 
humu nchini kukuza 
utafiti na uvumbuzi ili 
kushughulikia changa-
moto za kitaifa na kitaifa. 
Alisisitiza umuhimu wa 
kufanya kazi kwa karibu 
na viwanda ili kukuza uja-
siriamali na soko la wahi-
timu.

“Vyuo vikuu vinapaswa 
kushirikiana kwa karibu 
na viwanda, ambavyo ni 
watumiaji wa utafiti wao 
na ubunifu na chanzo cha 
ajira kwa wahitimu,” al-
iongeza. “Kwa kukuza 
ujasiriamali vyuo vikuu 
vitachangia sio tu ma-
fanikio ya kibinafsi ya 
wanafunzi wao lakini pia 
kwa lengo pana la mae-
ndeleo endelevu,” al-
iongeza. Akishughulikia 
maswala yanayozunguka 
mtindo wa ufadhili wa 
vyuo vikuu uliojaa utata, 
waziri alikiri kwamba 

mabadiliko katika mi-
fumo yatakabiliana na 
matatizo ya meno ambayo 
yanaweza kutatuliwa kwa 
wakati ufaao.

Alikiri taarifa kwamba 
baadhi ya wanafunzi 
wenye uhitaji wangeweza 
kuwekwa kwenye bendi 
ambazo haziakisi hali hal-
isi ya kiuchumi ya familia 
zao lakini akasema kuna 
nafasi ya kukata rufaa 
kurekebisha kasoro hizo.

Kwa kuzingatia sera 
ya serikali ya kutomwa-
cha mtu nyuma, Waziri 
wa Elimu aliviagiza vyuo 
vikuu vyote vya umma 
kudahili wanafunzi wote 
katika taasisi zao huku 
serikali ikishughulikia ru-
faa za wanafunzi.

“Serikali imejizatiti ku-
hakikisha elimu ya chuo 
kikuu inaimarika na ku-
tekeleza jukumu lake la 
kufundisha, utafiti na 
uvumbuzi,” alisema.

Waziri ataka vyuo kuoanisha 
programu na mahitaji ya soko 

MINISTRY OF MINING, BLUE ECONOMY 
AND MARITIME AFFAIRS

TENDER NOTICE
1.       The State Department for Mining invites sealed tenders from eligible candidates for the following;

STATE DEPARTMENT FOR MINING

2. A complete set of tender documents may be obtained free of charge by interested tenderers electronically 
from the State Department of Mining website, www.mining.go.ke or Government of Kenya tender portal, 
www.tender.go.ke. 

3. Duly Completed tender documents, enclosed in a plain, sealed envelope clearly marked “Tender Number 
and Tender Name” should be addressed to:

Principal Secretary
State Department for Mining

P.O. Box 30009-00100
Nairobi.

 and deposited in the tender box situated at second floor, Works Building, Ngong Road, Nairobi so as to 
reach on or before Wednesday, 18th September, 2024 at 10.00 am. Electronic tenders will not be 
accepted.

 
4. Interested eligible bidders may obtain further information from the Supply Chain Management office 2nd 

floor, Works Building, Ngong Road during normal working hours between 8.00 a.m and 4.00 p.m weekdays.

5. Tenders will be opened immediately thereafter in the presence of the tenderers or their representative who 
choose to attend at 3rd floor boardroom, Works Building, Ngong Road, Nairobi.

6. Late tenders will be rejected.

PRINCIPAL SECRETARY
STATE DEPARTMENT FOR MINING
P.O. BOX 30009-00100
NAIROBI

S/No. Tender No. Item Description Category

1. MMBE&MA/SDM/OT/001/2024-2025 Tender for the Provision of 
professional cleaning services

AGPO Reserved
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NA ROBERT OJWANG 
(KNA) 

Wanawake, vijana 
na watu wenye 
ulemavu wame-

himizwa kutumia kika-
milifu mipango iliyopo 
inayolenga kuwawezesha 
kiuchumi.

Katibu wa Wizara ya 
Jinsia Bi Anne Wang’ombe 
alisisitiza dhamira ya 
Serikali ya kutoa msaada 
ili kuinua hali ya maisha 
ya wanawake kote nchini.

Bi. Wang’ombe alibain-

isha kuwa Serikali, kupi-
tia Mfuko wa Wanawake 
wa Biashara, Mfuko wa 
Kitaifa wa Utekelezaji wa 
Serikali (National Gov-
ernment Affirmative Ac-
tion Fund), na Bodi ya 
Kupambana na Ukeket-
aji, inaendesha mipango 
kadhaa inayolenga ku-
wawezesha wanawake na 
kukuza usawa wa kijinsia.

Mfuko wa Biashara 
ya Wanawake unatoa 
msaada wa kifedha na 
programu za kujenga 
uwezo kwa biashara zina-

zomilikiwa na wanawake, 
kuwapa fursa ya kupata 
mikopo na rasilimali mu-
himu kwa ukuaji na uen-
delevu.

Mfuko wa Kitaifa wa 
Utekelezaji wa Haki za 
Serikali unaunga mkono 
miradi inayokuza uon-
gozi na uwezeshaji wa 
wanawake katika ngazi 
ya chini, inayolenga 
kuimarisha ushiriki wa 
wanawake katika utawala 
na maamuzi.

Bodi ya Kupambana 
na Ukeketaji inaon-

goza kampeni dhidi ya 
Ukeketaji wa Wanawake 
(FGM), kuongeza uelewa, 
kuelimisha jamii, na kus-
aidia walionusurika kupi-
tia utetezi na huduma za 
afya.

Akizungumza wakati 
wa Kongamano la 
Wanawake la Tamasha 
la Festac Africa lililofa-
nyika katika Kaunti ya 
Kisumu, Bi. Wang’ombe 
alibainisha kuwa Idara 
ya Jimbo inashiriki-
ana na Wawakilishi wa 
Wanawake wa Kaunti 47 

kuzindua programu za 
kuleta mabadiliko katika 
ngazi ya jamii. “Vion-
gozi hawa wanawake ni 
muhimu katika kuen-
deleza mipango ambayo 
inashughulikia mahitaji 
maalum ya jumuiya zao. 
Kupitia juhudi zao, sauti 
za wanawake zinaku-
zwa katika michakato ya 
kufanya maamuzi, ku-
hakikisha kuwa sera zi-
naonyesha mahitaji yao 
ya kipekee na kuathiri 
maisha yao kwa njia cha-
nya, “alisema.

INVITATION TO TENDER

NATIONAL COMPETITIVE BIDDING

MINISTRY OF WATER, SANITATION AND IRRIGATION
STATE DEPARTMENT FOR WATER AND SANITATION

NORTH RIFT VALLEY WATER WORKS DEVELOPMENT AGENCY

1. The Government of the Republic of Kenya through the Ministry of Water, Sanitation and Irrigation has 
allocated funds to North Rift Valley Water Works Development Agency (NRVWWDA) for procurement of  
construction works of Water Supply Projects within its area of jurisdiction.

2. The Agency now invites sealed bids from eligible bidders for the construction of Water Supply Projects as 
follows:

3. The Mandatory requirements and qualification information are as specified in the respective bidding docu-
ments. Only AGPO category will NOT be subjected to bid security. 

4. Interested eligible bidders can obtain further information from the Chief Executive Officer of the North 
Rift Valley Water Works Development Agency via email at info@nrvwwda.go.ke with a copy to pro-
curement@nrvwwda.go.ke.

5. A complete set of bidding documents in English may be downloaded from NRVWWDA website www.nrvw-
wda.go.ke, or www.tenders.go.ke free of charge. Bidders who download the bidding documents from the 
website MUST forward their particulars immediately to info@nrvwwda.go.ke, for records and any further 
clarifications and addenda.

6. Bids must be delivered to the address below on or before the dates specified in the table above. Late bids 
will be rejected. Bids will be publicly opened in the presence of all bidders’ designated representatives and 
anyone who chooses to attend at the address below on the respective dates as shown in the table above.

7. The address for the procuring entity is as follows;

Chief Executive Officer,
North Rift Valley Water Works Development Agency,
Office of the Auditor General Building, (2nd Floor),
Furfural Road, Opposite Mechanical & Transport Division
P.O. BOX 1012-30100,
Eldoret Town, Kenya.
Tel: 254-700 347 896/254-753 347 896; Email: info@nrvwwda.go.ke

S/
No.

Tender Reference 
Number

Description Eligi-
bility

Date & 
Time of 
Pre- Tender 
Site Visit

Meeting 
Venue

Bid Submis-
sion Dates 
and Time 
(East Afri-
can Time)

I. NRV/GoK/EMC/MARON 
-SIBOW/2024 -2025/01

Construction 
works for Ma-
ron-Sibow water 
Project

Open 11th Septem-
ber, 2024 at 
10.00am

Chesoi Sub 
- County 
HQs offices

20th  Septem-
ber, 2024 at
12.00 noon

II. NRV/GoK/EMC/KAP-
SOWAR TOWN/2024-
2025/02

Construction 
works for Kapso-
war town  water 
supply project

Open 09th Septem-
ber, 2024 at 
10.00am

Kapsowar 
Town 
(CHE-
MAWASCO 
Office)

20th Septem-
ber, 2024 at
12.00 noon

III. NRV/GoK/UG/MOI 
UNIVERSITY/2024
-2025/03

Moi university 
Water reticulation 
works 

Open 09th Septem-
ber, 2024 at 
10.00am

Kesses 
Treatment 
works

20th Septem-
ber, 2024 at
12.00 noon

IV. NRV/GoK/EMC/KIBIGOS 
/2024-2025/04

Construction 
works for Kibigos 
Community water 
project

Special 
group

12th Septem-
ber, 2024 at 
10.00am

Kibigos 
shopping 
centre 

18th  Sep-
tember, 
2024 at
12.00 noon

V. NRV/GoK/EMC /KAMA-
RINY/2024-2025/05

Construction 
works for Kama-
riny Community 
water project

Special 
group

11th Septem-
ber, 2024 at 
10.00am

Opposite 
Iten Police  
station 

18th Septem-
ber, 2024 at 
12:00 Noon

NA ALICE GWORO (PCO)
Waziri wa Utalii na 

Wanyamapori Bi. Re-
becca Miano ametaja 
utafiti na mafunzo kama 
vipengele muhimu na 
viwezeshaji vya uhifa-
dhi na usimamizi en-
delevu wa rasilimali za 
wanyamapori za Kenya.

Miano alisisitiza 
kwamba utafiti unatoa 
ushahidi wa kisayansi 
unaohitajika kwa ajili 
ya kuendeleza usimam-
izi wa spishi na sera za 
eneo la uhifadhi ambazo 
zinakidhi mahitaji ya 
nchi, na pia kwa kuunda 
programu za mafunzo 
ambazo huandaa wafa-
nyikazi wenye ujuzi.

Wakati wa ziara ya 
kujifahamisha ka-
tika Taasisi ya Utafiti 
na Mafunzo ya Wan-
yamapori huko Naiva-
sha, alibainisha kuwa 
Taasisi hiyo iko katika 
nafasi nzuri ya kush-
ughulikia mabadiliko 
ya mahitaji ya sekta ya 
uhifadhi na kuendeleza 
nchi kuelekea mustaka-
bali endelevu, kulingana 
na ajenda ya kimataifa 
ya uhifadhi na Malengo 
ya Maendeleo Endelevu 
ya Umoja wa Mataifa.

“Sawa na sekta ny-
ingine duniani na 
kikanda, sekta ya uhi-
fadhi inaendelea ku-
fanyiwa mabadiliko 
makubwa yanayotokana 
na mabadiliko ya sera za 
serikali, wadau walio-
wezeshwa, na mazingira 
magumu ya udhibiti. 
Mabadiliko haya ni mu-
himu kwa kuendeleza 
utafiti na kuboresha se-
kta,” Waziri alisema.

Aidha, alisema kuwa 
Sheria ya Uhifadhi na 
Usimamizi wa Wan-
yamapori, 2013 in-
afafanua kwa uwazi 
sheria, sera na mfumo 

wa kitaasisi wa uhifadhi 
na usimamizi wa wan-
yamapori nchini Kenya.

“Wakati, usimam-
izi na majukumu ya 
utekelezaji wa Idara ya 
Serikali iko chini ya taa-
sisi yetu dada, Huduma 
ya Wanyamapori ya 
Kenya (KWS), mavazi 
haya pia yana jukumu la 
kuratibu na kuendesha 
utafiti na mafunzo ya 
wanyamapori,” alisema.

Miano pia alibainisha 
kuwa anasubiri kwa 
hamu kukamilishwa 
kwa kamati ya dharura 
ya bodi ya Pamoja ya 
KWS na WRTI kuhusu 
uhamishaji wa mali na 
anatazamia kushuhudia 
kupitishwa kwa map-
endekezo yake. 

Alizingatia njia mpya 
ya kusonga mbele 
ambayo Taasisi im-
ekumbatia kama il-
ivyoainishwa katika 
Mpango Mkakati ulio-
pitiwa upya wa 2024-
2028 na kuongeza kuwa 
uendelevu wa kifedha ni 
ujumbe muhimu katika 
mwelekeo wake mpya 
wa kimkakati.

“Hii inawiana vy-
ema na nia ya utawala 
wa Kenya Kwanza ya 
kuyaachisha mashirika 
ya serikali kutoka kwa 
usaidizi wa hazina 

na kuwa watoaji hela 
badala ya wapokeaji wa 
mgao’, alibainisha.

Alishukuru kuundwa 
kwa ramani ya wazi ya 
miradi inayolenga ku-
fikia majukumu ya msi-
ngi ya Taasisi, kuongeza 
uzalishaji wa mapato 
na kuboresha hali ya 
kazi na maisha ya wa-
fanyakazi wako katika 
Mwaka huu wa Fedha 
wa 2024/2025 na katika 
kipindi cha maendeleo 
cha miaka mitano am-
bacho Mpango Mkakati 
unashughulikia.  

Hata hivyo alisiki-
tika kwamba hivi kar-
ibuni kupunguzwa kwa 
msaada wa kibajeti ku-
toka Hazina kutaathiri 
miradi iliyopangwa na 
inayoendelea ikiwa ni 
pamoja na kuondolewa 
kwa paa la asbesto ku-
toka kwa makazi ya 
wafanyakazi, uundaji 
wa Hifadhidata ya 
Kitaifa ya Wanyamapori 
na Sensa ya Kitaifa ya 
Wanyamapori miongoni 
mwa shughuli zingine. 

Taasisi ilivuka lengo 
lake katika kipindi cha 
kuripoti kilichomalizika 
hivi punde (2023/2024) 
kwa zaidi ya asilimia 
200 ikiwa imepanda 
takriban miche 157,000 
dhidi ya lengo la 50,000. 

Waziri wa Utalii na Wanyamapori Bi Rebecca Miano

Katibu wa Jinsia  Anne 
Wang’ombe katika Kaunti 
ya Kisumu.

Waziri aunga utafiti 
katika uhifadhi 

na usimamizi wa 
wanyamapori

Serikali, kaunti kushirikiana kutekeleza programu za jamii



NA VERONICA BOSIBORI 
(KNA)

Kenya huenda ika-
kumbwa na kupungua kwa 
mvua wakati wa msimu wa 
mvua mfupi unaotarajiwa, 
kuanzia Oktoba hadi De-
semba 2024, kutokana na 
La Niña kidogo.

Dkt David Gikungu, 
Mkurugenzi wa Idara ya 
Hali ya Hewa ya Kenya, al-
itoa matamshi haya mjini 
Nakuru kuhusiana na hali 
ya anga kwa muda wa 
miezi mitatu ijayo. Aidha 
alibainisha kuwa mvua in-
ayonyesha kwa sasa mae-
neo mbalimbali nchini 
inatarajiwa kupungua kwa 
kiasi kikubwa katika robo 
ya mwisho ya mwaka.

Kama matokeo, mae-
neo kadhaa yatarekodi ki-
wango cha chini cha mvua 
kutokana na halijoto ya 

karibu ya uso wa wastani 
katika eneo la magharibi la 
Bahari ya Hindi.

Dkt Gikungu pia alionye-
sha kuwa eneo la mashariki 
mwa Bahari ya Hindi, kar-
ibu na Australia, linaka-
biliwa na halijoto ya juu 
kuliko wastani wa bahari.

“Hii inajumuisha Di-
pole ya Bahari ya Hindi 
(IOD), ambayo haipendezi 
kwa mvua nyingi katika 
maeneo mengi ya Afrika 
Mashariki,” alisema.

Zaidi ya hayo, halijoto ya 
uso wa bahari ya Ikweta iko 
karibu na chini ya wastani 
katikati mwa Bahari ya 
Pasifiki ya mashariki, 
ikionyesha kuwepo kwa 
hali ya wastani ya La Niña, 
aliongeza.

 Mvua iliyopungua itaon-
gezeka mnamo Novemba 
kwani hali ya jua na ukame 

inatarajiwa kutawala 
mnamo Desemba wakati 
usitishaji unaanza.

“Hata hivyo, licha ya 
mvua iliyojaa huzuni, 
matukio ya pekee ya dho-
ruba na flash huenda ka-
tika baadhi ya maeneo,” 
alionya Dkt. Gikungu. 
Kulingana na mtazamo 
wa hali ya hewa, kaunti 
ambazo huenda zikapata 
mvua za wastani hadi chini 
ya wastani ni pamoja na 
Busia. , Vihiga, Kakamega, 
Bungoma, Kisumu, Siaya, 
Homa Bay, Nyamira, se-
hemu za Migori, Kisii, Ker-
icho, West Pokot, Nandi, 
Bomet, Uasin Gishu, Trans 
Nzoia, Baringo, Elgeyo 
Marakwet, sehemu za Na-
kuru, sehemu za Narok, se-
hemu za Laikipia, Turkana 
na sehemu za Samburu.   

Maeneo ambayo huenda 

yakapata mvua ya chini 
ya wastani (ya huzuni) ni 
pamoja na kaunti za Kati 
mwa Kenya (Nyandarua, 
Kirinyaga, Nyeri, Mu-
rang’a, Kiambu), Kaunti ya 
Nairobi; kaunti za Kanda 
ya Mashariki (Meru, Embu, 
Tharaka Nithi), baadhi ya 
kaunti za kusini-mashariki 
mwa Kenya (Macha-
kos, Makueni na Kitui) 
na Kaunti za Kaskazini 
Mashariki (Mandera, Wajir, 
Garissa, Marsabit na Isiolo). 
Nyingine ni kaunti za Mkoa 
wa Pwani (Mombasa, Kil-
ifi, Kwale, Lamu na Tana 
River); kaunti za Kusini, 
Kaskazini na Bonde la Ufa 
la Kati (Kajiado, sehemu 
za Narok, sehemu za Lai-
kipia, sehemu za Samburu 
na sehemu za Nakuru), na 
Nyanza Kusini (sehemu za 
Migori).

NA NA MUTISO MBITHI  
(MYGOV) 

Kamati ya Kiufundi ya 
Uhusiano wa Kiseri-
kali (IGRTC), kwa 

ushirikiano na Huduma 
ya Kitaifa ya Maktaba ya 
Kenya (KNLS) na sekta 
nyinginezo, imekamili-
sha uhamishaji wa kazi ya 
maktaba na rasilimali zake 
zinazohusiana na serikali 
za kaunti, kwa mujibu wa 
Katiba ya 2010, ambayo il-
isambaza huduma za mak-
taba.

Kulingana na Mwenyekiti 
wa IGRTC Dkt. Kiragu 
Githinji, maelezo ya kazi 
ya maktaba na usamba-
zaji wa matawi ya maktaba 
yalichapishwa na Kamati 
kupitia notisi ya kishe-
ria mnamo Agosti 2019, 
ikifuatiwa na nyingine 
mnamo Agosti 2023. Kwa 
hivyo, matawi 61 ya mak-
taba, hapo awali. zilizos-
imamiwa kutoka makao 
makuu ya KNLS katika 
Maktaba House jijini Nai-
robi, zilihamishwa hadi 
kwa serikali 33 za kaunti.

I l i  k u h a k i k i s h a 
uhamishaji  bora na 
utekelezwaji wa utend-
akazi wa maktaba, Dkt. 
Kiragu alitangaza kuwa 
bahasha ya rasilimali ya 
Sh424,616,067 ilitam-

buliwa na kuhamishiwa 
na IGRTC kwa serikali za 
kaunti. Ufadhili huu un-
anuiwa kusaidia wafa-
nyikazi 489 waliokuwa 
wakisimamia maktaba 
chini ya KNLS.

Katika hotuba ili-
yosomwa kwa niaba yake 
na afisa mkuu wa IGRTC 
Bw. John Kamwela wakati 
wa Warsha ya Kujenga 
Uwezo na Mafunzo kwa 
kaunti zisizo na maktaba, 
iliyofanyika katika Kituo 
cha Utafiti cha Kukuza 
Uwezo wa KNLS huko Bu-
ruburu, Nairobi, Dkt. Ki-
ragu alisisitiza umuhimu 
wa kuwawezesha 14 hao 
14 serikali za kaunti kwa 
sasa hazina maktaba ndani 
ya mtandao wa KNLS. Al-
ibainisha kuwa Kamati 
imekuwa ikifanya kazi 

na KNLS kusaidia kaunti 
hizi kupitia warsha za 
uhamasishaji, kuziwezesha 
kuanzisha na kuendesha 
huduma za maktaba katika 
maeneo yao.

Mwenyekiti wa IGRTC 
aliangazia kwamba Kamati 
ina jukumu la kuwezesha 
uhamishaji wa majukumu 
kwa serikali ya kitaifa na 
kaunti kwa kutambua na 
kuhamisha rasilimali zi-
nazolingana, na pia kutoa 
mapendekezo ya kujenga 
uwezo ili kutekeleza maju-
kumu haya kikamilifu.

Warsha hiyo ilileta 
pamoja wawakilishi ku-
toka kaunti mbalimbali, 
zikiwemo Trans Nzoia, 
Tana River, Kirinyaga, 
Busia, Nyamira, na Kajiado, 
miongoni mwa zingine.
Washiriki walijumuisha 

wajumbe wa Halmashauri 
Kuu ya Kaunti (CEC) wan-
aohusika na maktaba, 
pamoja na maafisa wakuu 
wa kiufundi.

Mwenyekiti wa KNLS 
Askofu Robert Theuri al-
iwapongeza washiriki 
kwa kujitolea kwao bila 
kuyumbayumba katika 
kuendeleza huduma za 
maktaba katika kaunti zao. 
Alisisitiza jukumu muhimu 
ambalo maktaba hucheza 
katika usambazaji wa maa-
rifa na uboreshaji wa jamii.

Mwenyekiti wa Bodi ya 
KNLS aliwataka washiriki 
kutanguliza uendelevu 
katika mipango yao na 
kusisitiza umuhimu wa 
kupanga kwa muda mrefu 
kwa maktaba za kaunti. 
Pia alisisitiza umuhimu 
wa kushirikiana na wadau 
ili kupata rasilimali na 
msaada.

Dkt. Charles Nzivo, Mku-
rugenzi Mtendaji wa KNLS, 
alikariri kuwa warsha 
hiyo iliundwa ili kuwapa 
washiriki ujuzi wa vitendo 
na ujasiri unaohitajika ili 
kuangazia kwa mafanikio 
matatizo changamano ya 
ukuzaji wa maktaba. 

Dkt. Nzivo alihimiza 
ushiriki kikamilifu katika 
vipindi vyote, akisisitiza 
kwamba ushirikiano na 
ujuzi.

KWA UFUPI
DP ahimiza mashirika ya 

kilimo kuharakisha mageuzi
 Naibu Rais Rigathi 

Gachagua ameyataka 
mashirika ya Serikali 
ndani ya Wizara ya Kilimo 
na Ushirika kuharakisha 
mageuzi katika sekta ya 
kilimo, haswa kuhusu 
chai, kahawa na maziwa.
Akisisitiza kwamba ma-
geuzi haya yanapaswa 
kuwalenga wakulima 
na yanalenga kuongeza 
mapato, Naibu Rais ali-
wahakikishia Makatibu 
wa Baraza la Mawaziri 
Wycliffe Oparanya na Dkt. 
Andrew Karanja uungwaji 
mkono na dhamira yake 
ya kubadilisha harakati 
za ushirika na sekta ya 
kilimo.
Akizungumza katika 
kikao cha Mawaziri kili-
chowajumuisha Mawa-
ziri wa Ushirika na 
Maendeleo ya Biashara 
Ndogo, Ndogo na za Kati 
(MSMEs) na Wizara ya 
Kilimo na Maendeleo ya 
Mifugo pamoja na taasisi 
mbalimbali zinazohusu 
kilimo Bw. .Gachagua 
alieleza nia yake ya kus-
hirikiana nao kwa karibu 
ili kuhakikisha Serikali 
inafikia malengo yake ka-
tika sekta ya kilimo.

Mkutano huo, ulioandal-
iwa katika makazi yake 
rasmi huko Karen, Nai-
robi, ulizingatia hali ya 
mageuzi katika chai na 
kahawa.
Aliahidi kuwaunga mkono 
Mawaziri hao wawili wan-
apotekeleza mpango wa 
Serikali wa kukuza uzal-
ishaji wa chakula nchini 
na kipato cha wakulima, 
akisisitiza kuwa mageuzi 
yanayoendelea lazima 
yawanufaishe wakulima 
badala ya kuwakandam-
iza.
Katika mkutano huo wa 
mashauriano Naibu Rais 
pia aliwataka mawaziri 
hao wawili kuwashirikisha 
wakulima katika ajenda 
ya mageuzi. 
Alisema Serikali imejik-
ita katika mabadiliko ya 
sera, kanuni endelevu na 
masoko ya mazao hayo.
“Usalama wa chakula ni 
mojawapo ya nguzo za 
Kenya Kwanza na ninaku-
himiza kwamba tunaunga 
mkono serikali katika ku-
fanikisha hilo. Tujenge 
uchumi imara kwa ajili ya 
nchi yenye nguvu zaidi,” 
alisema.
Na JOSEPH WANGUI
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KDC yatoa Sh300m kwa 
chama kufadhili MSMEs

 Shirika la Maendeleo 
la Kenya (KDC) limetoa 
mkopo wa Sh300 milioni 
kwa Sacco ya Murang’a ili 
kusaidia Biashara Ndogo, 
Ndogo na za Kati (MSMEs) 
chini ya mpango wa 
mikopo unaoungwa mkono 
na serikali unaowezeshwa 
na Wizara ya Uwekezaji, 
Biashara. , na Viwanda.
Kulingana na Waziri Salim 
Mvurya, mkopo huo ut-
awezesha wafanyabi-
ashara wadogo kupata 
mikopo yenye riba nafuu 
kupitia Mradi wa Kusaidia 
Upatikanaji wa Fedha 
na Urejeshaji Biashara 
(SAFER) unaoendeshwa 
na wizara. Mradi huu un-
alenga kuongeza ufikiaji 
wa huduma za kifedha, 
kuongeza uwezo, na kus-
aidia uokoaji wa baada ya 
COVID-19 wa MSMEs. “Ju-
kumu la KDC linakwenda 
zaidi ya kutoa msaada 
wa kifedha. Tumejitolea 
kuweka mazingira am-
bayo wafanyabiashara 
wanaweza kufanikiwa 
kwa kuelekeza usaidizi 
wa ukwasi kupitia mikopo 
ya jumla kwa taasisi za 
fedha zinazoshiriki, ikiwa 
ni pamoja na Vyama vya 
Ushirika vya Akiba na 
Mikopo (SACCOs), benki 

ndogo za fedha na benki 
za biashara,” Mvurya 
alisema katika taarifa yake 
kwa MyGov. Bw Mvurya 
aliongeza, itahakikisha 
kuwa taasisi hizi zinakuwa 
na vifaa vya kutosha ili ku-
fikisha huduma za mikopo 
kwa Wafanyabiashara 
wakubwa na wakubwa.
Kusaidia Upatikanaji wa 
Fedha na Urejeshaji wa 
Biashara (SAFER) Mvurya 
alisema, ambayo ni 
ubongo wa Serikali kupi-
tia Shirika la Maendeleo 
la Kenya na Wizara ya 
Uwekezaji, Biashara na Vi-
wanda na Hazina ya Kitaifa 
ni moja ya miradi minne 
ya kifedha inayofadhiliwa 
na Benki ya Dunia. kui-
wezesha Murang’a Sacco 
kutoa huduma muhimu za 
kifedha kwa wafanyabi-
ashara wa ndani hivyo basi 
kuendesha shughuli za kiu-
chumi na kukuza ustawi wa 
muda mrefu.
Bw. Mvurya alibainisha 
kuwa mradi wa SAFER ni 
wa kubadilisha mchezo 
kwa sababu unawezesha 
makampuni madogo am-
bayo kwa kawaida hayata-
hitimu kupata mikopo ya 
benki za biashara kupata 
pesa za upanuzi.
Na Mutiso Mbithi (MyGov)

Matawi 61 ya maktaba yapelekwa kaunti 
IGRTC ikihamisha rasilimali, wafanyakazi

Met yatabiri kupungua kwa  mvua kuanzia 
Oktoba hadi Desemba kote nchini Kenya
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