
NA BERNARD MUNYAO 
(KNA)

Shirika la Ustawi wa Chai 
Kenya  (KTDA) limezindua 
mpango wa kusaidia  uten-
genezaji wa chai halisi ili-
yoongezwa thamani katika 
viwanda vyake vyote nchini.

Mwenyekiti wa KTDA Da-
vid Ichoho alisema kwamba  
itaweka mashine za kuten-
geneza chai hiyo katika 

viwanda kumi na vitatu 
maeneo tofauti nchini.

Akihutubia wakurugenzi 
wa viwanda vya chai kaunti 
ya Murang’a, Ichoho alisema 
kwamba serikali ya kitaifa 
iliahidi kutoa Sh800 milioni 
kusaidia katika ununuzi wa 
mashine za kutengeneza chai 
hiyo.

“Pesa hizo zitatusaidia ku-
nunua mashine nane huku 

shirika likinunua zingine 
tano ziwe kumi na tatu.

“Mashine hizo zitasaidia 
kutengeneza kutengeneza 
chai  halisi ambayo mahitaji 
yake ni ya juu katika soko la 
kimataifa na ambayo hati-
maye itawezesha wakulima 
kupata faida zaidi,” alisema 
mwenyekiti huyo.

Ichoho alisema kwamba 

NA HUSSEIN ABDULLAHI NA 
MARY ALUOCH (KNA)

Mamlaka ya Bandari ya Kenya 
(KPA) has imetenga Sh2.1 bilioni 
kwa ujenzi wa mradi wa Bandari 
ya Uvuvi ya Shimoni katika 
kaunti ya Kwale.

Ujenzi wa bandari hiyo unata-
rajiwa kuwa na athari chanya kwa 
biashara na ukuaji wa uchumi 
kupitia uendelezaji mkubwa wa 

sekta ya uvuvi inayopigwa jeki 
na soko lililo tayari na uongezaji 
thamani ambao utachochea 
uundaji wa maeneo spesheli ya 
uchumi.

Mwenyekiti wa Bodi ya KPA 
Benjamin Tayari alisema kwamba 
ujenzi ukisubiriwa kwa muda 
mrefu wa mradi wa Bandari ya 
Uvuvi ya Shimoni ni sehemu ya 

juhudi za serikali kuinua uvuvi 
katika eneo la pwani.

Tayari alisema kwamba kufikia 
sasa Sh2.5 bilioni zimetengwa 
kwa bandari hiyo ya kiviwanda 
ya uvuvi na akaongeza kuwa pesa 
zaidi zitatengwa kwa mradi huo 
wakati unaposonga.
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KTDA kutengeneza chai iliyoongezwa thamani kuongeza mapato

2030
Mwaka ambapo 
kaunti ya Kisumu 

imeazimia kumaliza 
kansa ya kizazi 

katika sehemu hiyo

100,000
Upungufu wa 

mchele kwa tani 
ambazo huagizwa 

kutoka nje 

20M
Kilo za kahawa 

ambazo kaunti ya 
Murang’a kuzalisha 

licha ya kuwa na 
uwezo wa kukuza 

zaidi

5,000
Katoni za Vyakula 

Vilivyo tayari 
Kutumika ambavyo 
vilitolewa na WHO 
kwa Idara ya Afya 

ya Umma 

800M
Kiasi cha pesa 
serikali itatoa 

kwa viwanda 13 
vya majani chai 

kununua mashine 
za kuongeza 

thamani 

2,400
Kadi za waandishi 
habari zilizotolewa 

na Baraza la 
Vyombo vya 

Habari ambavyo 
vitasitishwa 

kutumika

2,000
Wasimamizi wa 
TVETs ambao 

wamepewa 
mafunzo katika 
Kenya School of 

TVETs

Takwimu 
za Wiki

KPA yatenga Sh2.1b kujenga 
bandari ya uvuvi ya Shimoni

Mwenyekiti wa KPA Benjamin 
Tayari asema kwamba ujenzi 
ambao umekuwa ukisubiriwa 
kwa muda mrefu wa mradi wa 
Bandari ya Uvuvi ya Shimoni 
ni sehemu ya juhudi za serikali 
za kuinua uvuvi katika eneo la 
pwani
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“ Virusi havitembei, watu 
huvisambaza, tukiacha 

kutembea, virusi vitakufa”

V/NO. CHEO WIZARA/
IDARA YA SERIKALI

GREDI IDADI YA 
NAFASI

1/2023 Mkurugenzi Mkuu, Public 
Investment and Portfolio 
Management

Hazina ya Kitaifa CSG 3/Job Group ‘U’ 1

PUBLIC SERVICE COMMISSION

NAFASI YA KAZI KATIKA UTUMISHI WA UMMA

Our Mission
“To reform and transform the public service for efficient and effective service delivery”

Our Vision
“A citizen-centric public service”

Maombi yaanalikwa kutoka kwa watu waliohitimu kujaza nafasi ifuatayo.  

Maelezo kamili kuhusu cheo yanaweza kupatikana kwenye tovuti ya Tume.

Watu waliohitimu  wanashauriwa kutuma maombi yao kwenye MTANDAO  kupitia tovuti
ya Tume: www.publicservice.go.ke au lango lkazi: www.psckjobs.go.ke

Public Service Commission imejitolea kutekeleza vipengelee vya Katiba-Sura ya 232 (1) kwa 
misingi ya haki, ushindani, uwakilishi wa makabila tofauti ya Kenya na kutoa nafasi sawa kwa 
wanaume na wanawake, pamoja na walemavu. HIVYO BASI, WALEMAVU, WALIOBAGULIWA NA WALIO 
WACHACHE WANAHIMIZWA KUTUMA MAOMBI 

Maombi yanapasa kufikia Tume mnamo au kabla ya  Februari 20, 2023 majira ya saa 11.00 jioni (saa za 
Afrika Mashariki).

Katibu/Afi sa Mkuu Mtendaji
PUBLIC SERVICE COMMISSION

NOTISI YA TENDA WAZI YA KITAIFA

National Construction Authority (NCA) ni shirika la kiserikali chini lililoanzishwa chini ya sheria National 
Construction Authority Act 2011, kwa lengo la kusimamia sekta ya ujenzi na kushirikisha ustawi wake.   
Mamlaka inaalika maombi kutoka kwa washiriki kwa tenda zifuatazo;

No Nambari ya Tenda Maelezo ya Tenda Washiriki Tarehe ya kufunguli-
wa/mwisho

1. NCA/T/010/2022-2023 Utoaji wa huduma za tikiti 
za ndege 

AGPO Februari 8,2023

2. NCA/T/011/2022-2023 Utoaji wa Bima ya
Personal Accident na Work 
Injury Benefit kwa wafanya-
kazi wa NCA

Mashirika ya 
Bima pekee

Februari 8,2023

3. NCA/T/012/2022-2023 Utoaji wa Bima ya Afya kwa 
Wafanyakazi wa NCA na 
wanachama wa Bodi

Mashirika ya 
Bima pekee

Februari 8,2023

4. NCA/T/013/2022-2023 Utoaji wa huduma za usafi 
katika Makao Makuu ya 
NCA na afisi za Supplies 
Branch

AGPO Februari 8, 2023

5. NCA/T/014/2022-2023 Uuzaji wa mafuta na mafuta 
y kulainisha kwa magari 
ya NCA

Wazi Februari 8,,2023

Stakabadhi za tenda zenye maelezo kamili na maekelezo zinaweza kupatikana kwenye tovu-
ti ya NCA; www.nca.go.ke na lango la Public Procurement Information, www.tenders.go.ke bila malipo.

Manager Supply Chain
FOR: EXECUTIVE DIRECTOR

ENDELEA KUTOKA UK 1

ENDELEA KUTOK UK 1

aina tofauti za chai halisi, 
ambazo zinajumuisha chai 
ya kijani kibichi,  nyeupe 
au nyeusi zinahitajika mno 
na kwamba KTDA im-
etafuta soko ambalo lina-
hitaji zaidi ya kilo milioni 
mbili kila mwaka dhidi ya 
uzalishaji wa humu nchini 
wa kilo 500,000.

Kwa wakati huu,  vi-
wanda vya KTDA zi-
natengeneza aina ya chai 
inayojulikana kama Cut-
ting, Tearing na Curling 
(CTC)  inayoleta mapato 
ya chini ikilinganishwa 
na chao halisi. “Mpango 
wetu ni kuongeza uzal-
ishaji wetu wa chai halisi 
kwa sababu inahitajika 
kwa wingi na baadhi ya 
viwanda tayari vimen-
unua mashine zikitu-
mia pesa zao wenyewe,” 
alisema Ichoho.Alisema 
kwamba zaidi ya asilimia 
95 ya chai inayozalishwa 
nchini inauzwa nje ya nchi 
na ni asilimia tano inay-
otumiwa nchini, jambo 
ambalo alisema, linaweka 
zao hilo kwa hatari ya ku-

pungua kwa masoko ul-
imwenguni.Alitaja mfano 
wa msukosuko wa kisiasa 
unaoshuhudiwa katika 
nchi kama Pakistan na 
Iran ambazo ni baadhi ya 
zinazotumia chai ya Kenya 
kwa wingi. Afisa huyo al-
iongeza kuwa KTDA  ina-
lenga kutumia soko kubwa 
katika bara la Afrika.

Mwaka wa 2021, Kenya 
iliorodheshwa ya tatu 
miongoni mwa nchi zina-
zozalisha chai kwa wingi 
ulimwenguni baada ya 
China na Sri Lanka.

“Kama tutaweza kuon-
doa vizingiti vya ushuru 
na visivyo vya ushuru na 
kuzungumza na nchi bi-
nafsi, tutaweza kupanua 
soko letu,” alisema.

Hata hivyo, mwenyekiti 
huyo alilalamikia uzal-
ishaji duni wa chai am-
bao alihusisha na ukame 
unaoshuhudiwa nchini 
tangu mwaka jana.  Kwa 
miezi sita iliyopita, Ichoho 
alisema nchi ilizalisha kilo 
542,000 za chai  ikilin-
ganishwa na kilo 605,000 
zilizozalishwa kati ya Jan-
uari na Juni 2022.

KTDA kutengeneza chai 
iliyoongezwa thamani 

kuongeza mapato
Alifichua kwamba ujenzi 

wa miundomsingi ya 
bandari hiyo mpya ya uvuvi 
utafadhiliwa kwa kutumia 
pesa za KPA.

Bw Tayari alisema 
kwamba Kenya kwa wakati 
huu haina bandari mahu-
susi ya uvuvi, na kwamba 
Bandari ya Shimoni, itakuwa 
na ukumbi wa soko, vifaa 
vya uhifadhi na kuweka 
dawa majitaka vitakavy-
okuwa vya kwanza nchini. 
Mkuu huyo wa KPA alisema 
kwamba wanawekeza pesa 
nyingi katika ujenzi wa mi-
undomsingi ya bandari hiyo 
kuinua shughuli za uvuvi 
katika Bahari Hindi na ku-
vutia wawekezaji zaidi ka-
tika mfumo wa uongezaji 
thamani.

Tayari alisema kwamba 
fedha za kwanza zi-

tatumiwa kwa awamu ya 
kwanza ya miundomsingi 
yakiwemo majengo, ujenzi 
wa barabara na kuondoa 
maji ya mvua katika bandari 
hiyo ya uvuvi.

Akizungumza alipomtem-
belea Gavana wa Kwale Fa-
tuma Achani, Tayari alisema 
kwamba mradi huo wa kim-
kakati ambao unapatiwa ki-
paumbele utachochea ukuaji 
wa sekta ya uchumi wa ba-
harini.

Alisema kwamba bandari 
hiyo mpya ya uvuvi haitatu-
mika kama injini ya kue-
ndesha uchumi wa eneo la 

pwani, lakini pia utainua 
maisha ya maelfu ya wavuvi.

“Tunashukuru Rais Wil-
liam Ruto ambaye ametu-
ruhusu kuharakisha ujenzi 
wa Bandari ya Shimoni. 
Tayari tuko na mwana-
kandarasi katika eneo la 
ujenzi na tunataka kuhakik-
isha mradi huo unatekelezwa 
katika muda uliowekwa,” 
akasema Tayari.

Alisema kwamba ujenzi 
wa bandari hiyo ya uvuvi 
ikiwemo vifaa vya uhifa-
dhi na mashini za baridi 
utawezesha wavuvi wa eneo 
hilo kutumia bandari iliyo na 

vifaa vya kutosha na hivyo 
basi kuongeza thamani ya 
bidhaa za baharini.

Wakati wa ziara hiyo, Ga-
vana Achani alimkabidhi 
mwenyekiti wa bodi hatimi-
liki ya Bandari ya Shimoni.

Aliahidi kuhakikisha 
ufanisi wa ujenzi wa Bandari 
ya Uvuvi ya Shimoni unao-
fanywa na KPA, ambao una-
tarajiwa kumalizika ndani ya 
muda wa miezi 24.

“Kama nchi, tuko tayari 
kutoa usaidizi wote unao-
hitajika kuharakisha ujenzi 
wa Bandari ya Shimoni,” 
alisema.

KPA kutumia Sh2.1b kujenga 
bandari ya uvuvi ya Shimoni

Tuko tayari 
kusaidia kati-

ka kuharakisha 
ujenzi wa bandari 
ya Shimoni,,” 
-Achani

Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi KPA Benjamin Tayari akipokea hati ya shamba ya mradi wa 
bandari ya Shimoni kutoka kwa gavana wa Kwale Fatuma Achani afisini mwake.
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“ Virusi havitembei, watu 
huvisambaza, tukiacha 

kutembea, virusi vitakufa”

NA JUDY SHERI (PCO)

Wizara ya Afya, sasa 
imejumuisha bid-
haa za lishe katika 

Orodha ya Kenya ya Dawa 
Muhimu 2019 hatua ambayo 
itawezesha KEMSA kununua 
na kuzihifadhi na kuzisam-
basa haraka kwa serikali za 
kaunti.

Kujumuishwa kwa bid-
haa hizi ni sehemu ya juhudi 
za serikali za kutambua 
umuhimu wa bidhaa za 
kuokoa maisha kwa Wak-
enya katika kutimiza Afya 
kwa Wote (UHC).

Wizara pia imeanza ma-
zungumzo na Wizara ya 
Fedha kuhusu hatua endel-
evu za mipango yake ya mi-
kakati ambayo kwa wakati 
huu inafadhiliwa na wa-
shirika wa maendeleo..

Tangazo hilo lilitolewa na 
Katibu wa Idara ya Serikali 
ya Afya ya Umma na Vi-
wango vya Utaalamu

Dkt Josephine Mburu ali-
popokea katoni 5000 za vy-
akula vya matibabu vilivyo 

tayari kutumiwa (RTUF) za 
thamani ya Sh 26,389,440 
kutoka kwa Shirika la Afya 
Ulimwenguni (WHO).

Mchango huo, ambao un-
atosha kutibu watoto

 10,000 walio na umri 
wa miezi 6 hadi 59 wal-
ioathiriwa na utapia mlo 
hatari, utasaidia pakubwa 
juhudi za serikali kukabili-
ana na ukame unaoendelea 
katika maeneo yaliyo na 
uhaba wa chakula.

Dkt Mburu alisema 
kwamba lishe bora ni 
muhimu kwa ukuaji wa 
mtoto.

“ Lishe ni muhimu hasa 
kwa afya ya watoto kwa 
kuwa inatekeleza jukumu 
muhimu katika ukuaji ku-
hakikisha mtoto ana afya 
ya kutosha, ni muhimu kwa 
watoto kula chakula kizuri 
kilicho na virutubishi aina 
tofauti,” alisema Katibu.

Katibu alishukuru WHO 
kwa mchango huo na aka-
sisitiza kujitolea kwa serikali 
kukabiliana na utapia mlo 
hasa katika kaunti 23 am-
bazo zimeathiriwa na ukame 
unaoendelea.

Dkt Mburu alifichua 
kwamba katika muongo 

mmoja uliopita, Kenya im-
epiga hatua kupunguza 
kiwango cha utapia mlo 
miongoni mwa watoto walio 
na umri wa chini ya miaka 
mitano.“ Katika ripoti ili-
yotolewa majuzi ya Hali ya 
Afya Kenya, kudumaa kuli-
pungua kutoka asilimia

 26 mwaka wa 2014 hadi 
asilimia 18 mwaka wa

 2022, kuwa uzani ulio 
chini ya unaofaa kulipungua 
kutoka asilimia 11 hadi asil-
imia 10 pekee.

Kulingana na utafiti huo, 
karibu watoto 1.13 mil-

ioni walio na umri wa chini 
ya miaka 5 wamedumaa; 
315,066 hawakufikisha 
urefu na uzani wa wastani na 
630,132 walikuwa na uzani 
wa chini 2022. Katibu al-
iongeza kuwa kaunti katika 
maeneo kame na nusu kame 
zimeathiriwa pakubwa na 
utapia mlo hatari kuto-
kana na ukame unaoathiri 
utoshelevu wa chakula na 
shughuli za kujikimu kimai-
sha za jamii za eneo hilo.

“Uchanganuzi wa Utath-
mini wa Utapia mlo hatari 
(IPC AMN) uliofanywa Julai

 2022 unaonyesha lishe 
nchini imedorora ikilingan-
ishwa na msimu kama huo 
mwaka jana huku Turkana 
Kaskazini, Turkana Kusini 
na Laisamis zikikaribia 
awamu mbaya zaidi ambayo 
zaidi ya asilimia

 30 ya watoto wako na 
utapia mlo. Hii ni sawa na 
watoto 884,464 walio na 
umri wa miezi 6 na 59 na 
akina mama wajawazito au 
wanaonyoshesha 115,725 
ambao wanahitaji matib-
abu ya utapia mlo hatari,” 
alisema.

Bidhaa za lishe sasa zimo  
kwenye orodha ya dawa 

muhimu ya Serikali

Dkt Josephine Mburu, katibu mkuu wa Aya alipopokea katoni 5000 za vyakula vya matibabu 
vilivyo tayari kutumiwa (RTUF)

NOTISI YA ZABUNI
Engineers Board of Kenya inaalika maombi kwa wanaopenda kushiriki tenda kutuma maombi 
kwa tenda zifuatazo:

No Marejeleo ya Tenda Maelezo kuhusu Tenda Washiriki Tarehe na saa ya kufun-
ga Tenda

1 EBK/RFP/05/2022-2023 Utoaji wa Huduma za Ushauri 
katika Utayarishaji wa Mpan-
go Mkakatiwa (2023/2024 
- 2027/2028) kwa Engineers 
Board of Kenya.

Wazi Februari 28, 2023 
saa 6.00 mchana.

Mkusanyiko wa stakabadhi zote za tenda zapatikana kwa wanaotaka kutuma maombi baada ya kulipa 
Sh1,000 kwa njia ya hundi ya  benki au kuwekwa kwenye akaunti ya EBK katika National Bank of Kenya, 
Hill Plaza Branch Nambari ya Akaunti, 01001031539000. Ama, stakabadhi za tenda zinaweza kupatikana 
bila malipo kwenye tovuti ya EBK: www.ebk.go.ke  au Public Procurement Information Portal: www.tenders.
go.ke. Washiriki ambao wataamua kupakua stakabadhi lazima wawasilishe maelezo kuhusu kampuni yao 
kwa tenders@ebk.go.ke kunakiliwa au kupokea maelezo au ufafanuzi zaidi endapo utakuwepo. 

Stakabadhi za tenda zilizojazwa na kuwekwa kwenye bahasha iliyoandikwa Nambari ya Tenda zinapasa 
kutumwa kwa:

The Registrar/Chief Executive Offi cer
Engineers Board of Kenya

Fortis Suites, 9th Floor, Hospital Road, Upper Hill
P.O Box 30324-00100 

Nairobi, Kenya
                                    
Au kuwekwa kwenye Sanduku la Tenda lililoko kwenye sehemu ya kupokea wageni Engineers Board of 
Kenya katika Fortis Suites 9th Floor, Hospital Road, Upper Hill ili kupokelewa mnamo au kabla ya (tarehe za 
mwisho za kutuma tenda zimeonyeshwa hapo juu). Maombi ya tenda yatafunguliwa baada ya hapo 
katika chumba cha mikutano cha EBK mbele ya wawakilishi wa aliyetuma maombi ambao wataamua 
kuhudhuria.

MSAJILI/AFISA MKUU MTENDAJI
ENGINEERS BOARD OF KENYA

MWALIKO WA ZABUNI
Shirika la Huduma kwa Wanyamapori Kenya lingependa kuwaalika Wagombea wa Kitaifa kwa zabuni zifuatazo: 

NO. NAMBARI YA MAREJELEO JINA LA ZABUNI UHITIMU DHAMANA (KES)

1. KWS/ONT/SEC/35/2022-2023 UTOAJI WA HUDUMA ZA 
KUKATA, KUPIMA (CMT) NA 
KUSHONA

WAZI KWA WOTE 
(KAMPUNI ZA 
KUTENGENEZA 
NGUO)

400,000/=

2. KWS/ONT/SEC/36/2022-2023 UTOAJI NA USAMBAZAJI WA 
KOTI ZA MVUA

BIASHARA ZA 
WANAWAKE NA 
VIJANA

FOMU YA 
USALAMA WA 
ZABUNI

Nyaraka za zabuni zilizo na maelezo ya kina na mahitaji zinaweza kupakuliwa bila malipo kutoka kwa tovuti yetu; 
www.kws.go.ke na Tovuti ya Taarifa ya Ununuzi wa Umma (PPIP), www.tenders.go.ke.

Waombaji wanaovutiwa wanaweza kutafuta maelezo zaidi kutoka kwa ofisi ya Uratibu wa Mfumo wa Usambazaji, 
Makao Makuu ya Shirika la Huduma kwa Wanyamapori Kenya, kati ya saa 8.00 asubuhi na 5.00 jioni wakati wa 
siku za kazi, Simu. 020-2379407-15 Rununu: 0726610508/9, au barua pepe: hps@kws.go.ke. 

Ufafanuzi na/au marekebisho yote yatachapishwa kwenye tovuti ya KWS na wazabuni wanatakiwa kufanya hivyo 
tembelea tovuti iliyotajwa mara kwa mara katika kipindi cha zabuni kabla ya tarehe ya kufunga.

Zabuni zilizokamilishwa ziwekwe katika bahasha iliyofungwa iliyo na nambari ya marejeleo ya zabuni na jina la 
zabuni, zitawekwa kwenye Sanduku la Zabuni lililo kwenye Lango Kuu la Mapokezi, Makao Makuu ya KWS, Barabara ya 
Langata P.O. Box 40241 - 00100, Nairobi mnamo au kabla ya tarehe 15 Februari 2023 saa 12:00 Adhuhuri.

Zabuni zitafunguliwa mara moja mbele ya wawakilishi wa wazabuni wanaotaka kuhudhuria katika Chumba cha 
Bodi ya Wanyama ya KWS.

Taarifa zaidi zinapatikana katika www.kws.go.ke.

MKURUGENZI MKUU
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“ Virusi havitembei, watu 
huvisambaza, tukiacha 

kutembea, virusi vitakufa”

Kutakuwa na ziara ya Lazima kwenye Kituo cha GDC cha Uendeshaji huko Baringo Silali kwa tarehe iliyo 
hapa chini kwa wazabuni wanaopenda katika Ratiba ya Kwanza (1) - Usambazaji na Uwekaji wa Jenereta 
na Transfoma;

Maeneo ya Stesheni ya Pampu huko Baringo Silali (PS1 huko Chesiran, PS2 huko Paka & PS3 kwa Silali) huko North Rift 
Jumanne tarehe 7 Februari 2023 saa 9.00 asubuhi (wakutane katika Ofisi ya GDC Kapkerwa (Kaunti ya Baringo) 
kando ya Barabara ya Marigat - Loruk saa 8.30am.) .

Wazabuni wanaohitajika wanaweza kupata maelezo zaidi na kukagua hati ya zabuni kutoka kwa afisi ya 
Meneja, Mfumo wa Usambazaji katika Kawi House, South C off Mombasa Road, Red Cross Road kati ya saa 
9.00 asubuhi na 4.00 alasiri wakati wa siku za wiki.

Seti kamili ya nyaraka za zabuni inaweza kupatikana na mashirika yenye nia baada ya malipo ya
ada isiyorejeshwa ya Kshs.1000 inayolipwa kwa afisi yetu ya akaunti kwa pesa taslimu au kwa hundi ya 
benki.
Hati hizo pia zinaweza kutazamwa na kupakuliwa kutoka kwa tovuti www.gdc.co.ke au tovuti ya PPIP Portal 
www.tenders.go.ke bila malipo. Wazabuni wanaopakua hati ya zabuni kutoka kwa tovuti LAZIMA wapeleke 
maelezo yao mara moja kwa procurement@gdc.co.ke kwa rekodi na mengineyo na ufafanuzi wa zabuni na 
nyongeza.

Zabuni zilizokamilishwa katika bahasha zilizofungwa zilizoandikwa Nambari ya Zabuni na jina la kumbukumbu 
la Zabuni; zitumwe kwa:
                                              Mkurugenzi Mkuu na CEO,
                                          Kampuni ya Kustawisha Kawi ya Mvuke
                                               P.O Box 100746-00101
                                                       NAIROBI, KENYA

na kuwekwa kwenye kisanduku cha zabuni katika Orofa ya Chini ofisi ya GDC Kawi House, South C kando 
na Mombasa Road, Red Cross Road kabla ya tarehe zilizotajwa hapo juu.

Zabuni zitafunguliwa mara moja baadaye mbele ya wazabuni au wawakilishi wao watakaoamua kuhudhu-
ria katika Kawi House, South C, Chumba cha Mikutano cha GDC, Orofa ya Chini.
Zabuni zilizochelewa hazitakubaliwa.

MENEJA, MFUMO WA USAMBAZAJI

NOTISI YA ZABUNI
Kampuni ya Kustawisha Kawi ya Mvuke (GDC) inakaribisha zabuni kutoka kwa wagombeaji wanaostahiki 
kwa yafuatayo:

NAMBARI YA ZABUNI MAELEZO YA ZABUNI WATU         
LENGWA

DHAMANA KUFUNGA

GDC/INFRA/OT/045/2022:2023 Zabuni ya Ugavi na Ufun-
gaji wa Mfumo wa Umeme 
Msaidizi wa Mfumo wa 
Usambazaji Maji wa Barin-
go Silali.

Wazi Asilimia 2 
ya jumla ya 
zabuni

16/02/2023
saa 2:00 
mchana 

NA IRENE GALGALO  
(PCO)

Serikali hivi karibuni 
itaanza kupata tham-
ani ya muundo msingi 

wake wa ICT kwa kuufanyia 
biashara kikamilifu na ku-
ruhusu huduma zingine za 
serikali na sekta ya kibinafsi 
kunufaika nao.

Katika wa ICT na Uchumi 
Dijitali Mhandisi John Ta-
nui, alisema kwamba idara 
hiyo inalenga kuinua sekta 
ya ICT nchini, kuhakikisha 
ulinzi wa data za kibinafsi 
kwa kuzingatia viwango 
vya dunia na kufanya hu-
duma za serikali kuwa za 
dijitali.

Alikuwa akizungumza 
katika mahojiano na kituo 
cha runinga cha kitaifa.

Katibu alisema kwamba 
mchakato wa kugeuza hu-
duma za serikali kuwa za 
dijitali unaendelea na Wiz-

ara ya ICT imewasiliana na 
idara zote kufahamu hu-
duma zinazotoa ili kuwez-
esha Wizara kujua jinsi ya 
kuzifanya dijitali..

“Kwa sasa tunajenga uw-
ezo wetu kuweza kujua ni 
rekodi ngapi na huduma zi-
nazoweza kufanywa dijitali 
katika muda mfupi iweze-
kanavyo. Pia tunataka ku-
toa nafasi kwa wadau zaidi 
kuja na kusaidia kufanya 
huduma za serikali kuwa za 
dijitali. Safari ni ndefu lakini 
tunapanga kufanya huduma 
zote za raia kuwa za dijitali 
katika miezi sita,” alisema 
Katibu.

Idara hiyo ya serikali im-
ethibitisha kwamba imeka-
gua na kufahamu mali yote 
ya ICT ya serikali, mifumo 
na apu kutambua mapengo 
yaliyopo na maeneo yanay-
ohitaji kushughulikia na 
tayari imeunda mfumo wa 

kukusanya data.
Katibu Tanui alisema 

Kenya na Afrika kwa ju-
mula, ilikosa mageuzi 
matatu ya kiviwanda am-
bayo yalikuwa ya mpito 
wa uchumi lakini akasema 
kwamba mageuzi ya nne 
yanayoendelea ya kivi-
wanda ya tekinolojia ha di-
jitali kutumiwa kwa kazi, 
Kenya, itakumbatia nafasi 
zilizoko kwa vijana.

“Mpango wa serikali ni 

kuongeza kilomita 100,000 
za nyaya za intaneti nchini 
kuhakikisha kwamba na-
fasi zinaweza kupatikana 
kutoka popote nchini. Vi-
jana wetu wanaweza ku-
pata kazi kupitia Huduma 
Zinazoweshwa na IT (ITES) 
ambazo wanaweza kufanyia 
kazi kampuni ya bara ny-
ingine. Hatutaki kuwa wa-
tumiaji wa tekinolojia lakini 
pia kuwa waundaji wa apu,” 
akasema Katibu.

Serikali kutumia muundo msingi 
wake mkubwa wa ICT kibiashara

NA MUTISO MBITHI 

Bodi ya Kuthibiti Filamu 
nchini (KFCB) itachun-
guza upya ada za leseni 
za sehemu zote za soko la 
sekta ya filamu nchini ili 
kuhimiza vijana kujiunga 
na uchumi wa ubunifu.

Bodi hiyo pia itahimiza 
wahudumu zaidi wa ma-
jukwaa ya kusikiza na 
kutazama  ya  “Video 
zinazohitajika zaidi na 
Zinazotazamwa zaidi” 
kujiunga na soko la humu 
nchini na kufungua na-
fasi mpya za kupata pesa 
kutoka kwa maudhui 
ya filamu na video zina-
zotengenezwa na vijana. 
Hii ni kwa kushirikiana 
na Wizara mlezi ya ICT na 
Uchumi Dijitali kuanzisha 
mfumo kazi wa kujidhibiti 
wa wasanii wabunifu.
Afisa Mkuu Mtendaji wa 

KFCB, Bw Christopher 
Wambua alisema mfumo 
kazi huo utarahisha ufan-
yaji biashara katika sekta 
ya filamu kwa kuhakiki-
sha  kwamba watangazaji 
na huduma za kibiashara 
za utiririshaji zitatath-
mini  maudhui yao badala 
ya kuyawasilisha  kwa 
bodi kukagua na  kuweka 
viwango vya umri un-
aofaaWambua ambaye ali-
kuwa akizungumza katika 
hafla ya kufunzu ya

 Covid-19 na Uajiri Di-
jitali katika kituo cha 
AFRALTI, Nairobi alisema 
mfumokazi huo unalan-
dana na lengo la mkakati 
wa Wizara ya Habari, 
Mawasiliano na Uchumi 
Dijitali ya kuhakikisha 
wabunifu wanapata pesa 
kutoka kwa talanta zao, 
unaoitwa  ‘Talanta Hela’.

KFCB kuchunguza ada 
za leseni kuvutia vijana 
katika sanaa ya ubunifu

WE ARE ON THE MOVE!!!
Commodities Fund informs our clients, stakeholders and members of the public in 
general that we have relocated our Nairobi offices from Railways Headquarters to 
UTALII HOUSE, 11th Floor along Utalii Street, off Uhuru Highway.

COMMODITIES FUND

The new office is within the Central Business District, Nairobi, hence easily accessible 
to our clients and stakeholders. From 1st February 2023, our new postal address is:

Commodities Fund
Utalii House- 11th Floor,

Utalii Street , Off Uhuru Highway
P.O. Box 52714 -00200 Nairobi Kenya

ComFund is a government agency under the Ministry of Agriculture & Livestock Devel-
opment mandated to provide low cost financing to crops sector in Kenya. For farms 
operations, agro-processing/ value addition, working capital, access loans at an interest 
rate as little as 3% per annum!

For further inquiries, email: info@comfund.co.ke; or call us: 0728 602427/8
Facebook: facebook.com/commoditiesfund; Twitter: @cofkenya
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“ Virusi havitembei, watu 
huvisambaza, tukiacha 

kutembea, virusi vitakufa”

National Environment Management 
Authority - Kenya @NemaKenya

Mamlaka ya Kitaifa ya Kusimamia Mazingira
                       Popo Road, off Mombasa Road P.O.BOX 67839-00200, Nairobi, Kenya,

Simu: 0724253398, 0735013046 B/Pepe: dgnema@nema.go.ke Tovuti: www.nema.go.ke

TAARIFA KWA UMMA KUWASILISHA MAONI KUHUSU RIPOTI YA UTATHMINI WA ATHARI ZA MAZINGIRA KWA      MRADI UNAOPENDE-
KEZWA WA HUDUMA YA MAJI BWAWA LA NDARUGO II KATIKA MTO NDARUGO NDANI YA ENEO LA THENGE-INI, NJE YA BARABARA YA 

THENGE-INI, KAUNTI YA KIAMBU

Athari za Kimazingi-
ra/Kijamii

Mapendekezo ya Hatua za Kupunguza

Migogoro inayoto-
kana na upotevu wa 
ardhi, maendeleo 
n.k., nyumba na 
mazao

• Fidia kwa watu walioathirika
• Kufahamisha wanajamii wote kando ya njia za bomba la
• mradi uliopendekezwa.
• Kujumuisha maoni ya jamii
• Uundaji wa ofisi ya mawasiliano ya jamii.

Kupotea kwa mimea • Uhifadhi wa mimea inapowezekana.
• Tahadhari itachukuliwa ili kupunguza uharibifu wa kifuniko cha mimea kwenye 

njia ya bomba

Mmomonyoko wa 
udongo

• Udongo wa upotevu utakaotumika kujaza maeneo yaliyochimbwa/kusumbua
• Udongo wa kupoteza unapaswa kuunganishwa na roller ya mitambo ili kuepu-

ka mmomonyoko wa upepo au maji

Kuongezeka kwa 
uzalishaji wa taka

• Tupa taka kwenye tovuti zenye leseni za kutibu taka kupitia vidhibiti taka 
vilivyo na leseni

• Kuzingatia kanuni za usimamizi wa taka za 2006

Usumbufu wa trafiki 
barabarani

• Zingatia mazoezi mazuri ya kuendesha gari yanayopaswa kufuatwa
• Makutano / sehemu za ufikiaji zinazofaa zitatolewa
• Matumizi ya alama zinazofaa na zinazosomeka
• Ajira ya bendera rasmi / wanawake ili kuhakikisha usalama wa umma

Athari kwa utama-
duni,
maeneo ya kidini na 
nyeti

• Kuchora ramani za tovuti za kitamaduni, kidini na nyeti zinazoelekeza tovuti 
kwenye tovuti zisizo nyeti sana

• Kushauriana na wazee wa eneo na fidia kwa uharibifu wowote unaosababish-
wa

Matatizo ya ubora 
wa hewa

• Punguza viwango vya vumbi kupitia mazoea mazuri kama vile kumwagilia 
maji kwenye barabara za kuingilia, maeneo ya ujenzi, mikengeuko na maeneo 
mengine yenye usumbufu na kufunika lori zinazosafirisha vifaa vya ujenzi.

• Wape wafanyikazi vifaa vya kinga vya vumbi vinavyofaa ikiwa ni pamoja na 
barakoa na ovaroli

• Huduma ya mara kwa mara ya magari

Kelele na mitetemo • Vizuizi vya kawaida kwa saa za kazi ya tovuti (8:00AM-5:00PM) na kuinua 
viunzi kwenye vifaa vya ujenzi.

• Matumizi ya vifaa vya kujikinga vya kusikia kama vile viziba masikioni na 
vimimina sauti vya masikio miongoni mwa wafanyakazi wakati viwango vya 
kelele vinapozidi 85-90dBA.

Hatari za Afya na 
Usalama

• Kubuni na kutekeleza hatua za usalama na mipango ya dharura ili kudhibiti 
hatari za ajali

• Weka alama za barabarani zinazofaa, alama na samani za barabarani
• Wape wafanyikazi mavazi ya kinga (vifuniko vya pua na mdomo, vifuniko vya 

masikio, ovaroli, buti za viwandani na glavu) na helmeti.

Kwa mujibu wa Kanuni ya 21 ya Kanuni za Usimamizi na Uratibu wa Mazingira (Tathmini ya Athari na Uk-
aguzi), 2003, Mamlaka ya Kitaifa ya Usimamizi wa Mazingira (NEMA) imepokea Ripoti ya Utafiti wa Tathmini 
ya Athari kwa Mazingira kwa mradi uliopendekezwa hapo juu.
Mtetezi,, Mamlaka ya Kustawisha Maji ya Athi, inapendekeza kujenga bwawa (lenye mwinuko wa crest wa 
1800.00 m, upana wa crest wa Sm, urefu wa bwawa wa takriban 52m, urefu wa jumla wa 300m, eneo la 
mifereji ya maji linalodhibitiwa la 67. Km2, uwezo mzuri wa kuhifadhi wa m3 milioni 16.249, wastani wa 
usambazaji wa maji kwa mwaka wa m3 milioni 16.62, njia ya kumwagika, ulaji wa maji, sehemu ya chini 
na vifaa vinavyohusika), bomba la usambazaji wa maji (bomba la kugeuza, bomba la kusambaza, hifadhi na 
vifaa vinavyohusika) na kiwanda cha kusafisha maji chenye uwezo wa 50,000 m3/d kando ya Mto Ndarugo 
ndani ya eneo la Thenge ini katika Kaunti ya Kiambu.

Zifuatazo ni athari zinazotarajiwa na hatua za kupunguza zinazopendekezwa:

Nakala ya ripoti ya EIA inaweza kupakuliwa katika www.nema.go.ke

NEMA inawaalika wananchi kuwasilisha maoni ya mdomo au maandishi ndani ya siku thelathini (30) kuanzia 
tarehe ya kuchapishwa kwa notisi hii kwa Mkurugenzi Mkuu, NEMA, ili kusaidia Mamlaka katika mchakato wa 
kufanya maamuzi ya mradi huu. Tafadhali nukuu kumbukumbu Namba. NEMA/EIA/5/2/2052.

Maoni yanaweza pia kutumwa kwa barua pepe kwa dgnema@nema.go.ke

                                                                           MKURUGENZI MKUU
                                    
                                                      Tangazo hili limefadhiliwa na mtetezi

3. County Director of Environment
 KIAMBU COUNTY

2. Mkurugenzi Mkuu, NEMA
 Popo Road, off Mombasa Road, 

P.O. BOX 67839-00200, 
 NAIROBI

Athari za Kimazingi-
ra/Kijamii 

Mapendekezo ya Hatua za Kupunguza

Masuala ya maji • Angalau 30% ya mtiririko msingi unapaswa kutiririka kila wakati kwenye mkon-
do ili kudumisha mahitaji ya kiikolojia na kijamii chini ya mkondo

• Fuatilia athari za bwawa kwenye bonde la mto kwa wakati

Upotevu wa maji • Maelezo ya kijiolojia yaliyopendekezwa kwa mafuriko yanapaswa kuanzishwa 
ili kutambua maeneo ya udhaifu na hatua zinazofaa za kuimarisha kuingizwa

• Mitindo ya upenyezaji wa maji chini ya uso kwenye maeneo yaliyoathiriwa in-
apaswa kuanzishwa na kufuatiliwa kwa muda kwa kuzingatia athari kwenye 
nyumba na miundo mingine.

• Panda miti na vichaka vya kiasili kuzunguka eneo la buffer la bwawa ili kupun-
guza upotevu wa maji kupitia michakato ya uvukizi.

Kuongezeka kwa 
uzalishaji wa maji 
taka

• Kuhakikisha kuwa kaya, taasisi na biashara zote zilizounganishwa kwenye 
mtandao mpya wa bomba la maji zimeunganishwa kwenye njia mpya ya maji 
taka inayopendekezwa ya manispaa.

• Maji taka yanapaswa kutibiwa kabla ya kutupwa

Athari za mabadiliko 
ya hali ya hewa

• Jumuisha athari za mabadiliko ya hali ya hewa kama vile joto kali na mafuriko 
katika muundo wa mradi

• Wafanyakazi wapewe vifaa vya kutosha na PPEs kwa ajili ya faraja katika kesi 
ya joto kali

• Jengo lijengwe kwa mifumo ya mifereji ya maji ya kutosha ili kudhibiti ma-
furiko

• Mshauri anashauriwa kujenga majengo na vifaa vinavyoweza kuhimili teteme-
ko la ardhi (tafuta ushauri zaidi kutoka kwa idara ya serikali ya jiolojia)

  1.     Katibu ,
          Wizara ya Mazingira na Misitu,
          Jengo la NHIF, Orofa ya 12,
         Barabara ya Ragati, Upper Hill,
         P.O.BOX: 30126-00100,
         NAIROBI
  

NA JUDY SHERI
Serikali imetuma mal-

ori manne ya aina tofauti 
za bidhaa za afya, maji na 
usafi katika kaunti ili ku-
saidia kuzuia milipuko ya 
kolera ambao kufikia sasa 
umeripotiwa katika zaidi ya 
kaunti sita kote nchini.

Bidhaa hizo zilizotolewa 
na UNICEF, Ubalozi wa 
Ujerumani na washirika 

wengine zinanuiwa kuzuia 
athari mbaya za ukame am-
bao umekumba kaunti 23 
na kuacha watoto zaidi ya 
600,000 wakiwa na uta-
pia mlo hatari. “Ninataka 
kuchukua fursa hii ku-
tambua mchango mkubwa 
uliotolewa na marafiki wetu 
kama watu wa Jamhuri ya 
Ujerumani na washirika 
kama UNICEF, ambao wa-

mechagua kutusaidia bila 
kuchoka,” alisema Waziri 
wa Afya Dkt  Susan Nakhu-
micha Wafula alipokuwa 
akiaga malori hayo.

Kwa kipindi cha wiki 14 
zilizopita, Wizara ya Afya 
imekuwa ikifanya juhudi 
kuzuia mlipuko wa kol-
era, ambao sasa umeathiri 
kaunti 14 kote nchini.

Waziri alifichua kwamba 

kupitia mchango wa 
marafiki na washirika, seri-
kali imenufaika pakubwa na 
uimarishaji wa uwezo ka-
tika kukabiliana na dharura.

“Kufaulu kwa mchakato 
wa kushughulikia dharura, 
umefaulu pakubwa kuto-
kana na ushirikiano mzuri 
ambao wizara imepata, 
ikiwemo usaidizi wa kiu-

fundi katika mafunzo, us-
ambazaji wa chanjo na 
bidhaa zingine za matibabu, 
,” alisema Waziri.

Kando na mlipuko wa 
kolera, Waziri alisema 
kwamba Wizara imeendelea 
kushuhudia vitisho vingine 
vya afya kama vilivyozuiwa 
vya Ugonjwa wa Virusi vya 
Ebola (EVD) nchini Uganda 
na akahimiza nguvu kue-
lekeza kwa ufuatiliaji na 
maandalizi ya kukabiliana 
na hali ikitokea.

Waziri alishukuru timu 
za maandalizi ya kukabili 

ugonjwa wa Ebola na wa-
shirika kama UNICEF na 
Jamhuri ya Ujerumani kwa 
kuhakikisha ufuatiliaji uli-
imarishwa kwa kipindi cha 
miezi minne ambacho nchi 
ilikuwa katika hatari ya ku-
kumbwa na mlipuko. Hafla 
hiyo ilihudhuriwa na Wa-
ziri wa Jumuiya ya Afrika 
Mashariki, Maeneo Kame 
na Ustawi wa Kanda

Bi Rebecca Miano, Balozi 
wa Amerika nchini Sebas-
tian Groth na Mwakilishi 
wa UNICEF Kenya Shaheen 
Nilofer.

UNICEF yatoa dawa za kuokoa maisha 
kukabili milipuko kolera katika kaunti

600,000
Watoto walio na utapi-

amlo katika kaunti
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“ Virusi havitembei, watu 
huvisambaza, tukiacha 

kutembea, virusi vitakufa”

NA SADIK HASSAN

Mradi wa Mpango wa 
Unyunyuzaji na  Ukarabati 
wa Bura ambao utabadili-
sha mradi wa unyunyuzaji 
wa Bura kutoka mfumo wa 
kupiga maji kwa pampu 
hadi mfumo wa uvutaji 
utakamilika Aprili mwaka 
huu. Hili kukamilisha kwa 
muda uliowekwa, Mamlaka 
ya Kitaifa ya Unyunyuzaji 
(NIA) imeweka mradi huo 
wa utoshelevu wa chakula 
wa gharama ya Sh 7 bilioni, 

ambao umechukua miaka 
10 tangu ulipoanzishwa, 
chini ya mpango wa miradi 
inayofaa kukamilishwa ka-
tika siku 100.

Afisa Mkuu wa Shughuli 
wa  NIA Joel Tanui alifichua 
kuwa mwanakandarasi 
amekamilisha asilimia 90 
ya kazi katika mfumo huo, 
na akahakikisha kwamba 
mradi huo utakuwa umeka-
milika ndani ya miezi mi-
tatu ijayo.

“Ni mmoja wa miradi 

ambayo tumeweka chini 
ya RRI. Tumeweza kutatua 
changamoto ambazo zili-
kumba mradi kuhusiana na 
mipangilio ya kandarasi na 
mwanakandarasi ambaye 
anaendelea na kazi. Tume-
kubaliana kwamba mwana-
kandarasi anafaa kukabidhi 
mradi huo ili uweze kunu-
faisha wakulima wa mradi 
wa Unyunyuzaji wa Bura,” 
alisema Tanui.

Akizungumza alipozuru 
mradi wa Unyunyuzaji 

wa Tana, , Tanui alisema 
kwamba mradi huo una-
husu ukarabati wa kazi ya 
unyunyuzaji, utoaji wa vi-
faa, ushauri na mikopo ili 
kuwa na unyunyuzaji wa 
kutegemea wa ekari 15,000 
zaidi za ardhi.Mradi huo 
utahakikisha upatikanaji 
wa maji ya kunyunyiza 
kwa kasi ya lita 11,000 kwa 
sekunde mwaka mzima 
kinyume na lita 2,700 kwa 
sekunde kwa wakati huu.

Mradi wa mabilioni wa kutumia nguvu za ardhi Tana kuisha Aprili

NO. NAMBA YA 
ZABUNI

MAELEZO YA 
ZABUNI

TAREHE YA 
KUANZA

MKUTANO 
KABLA YA 
ZABUNI

TAREHE YA 
KUFUNGA

1. KP1/9A.3/OT/
21/22-23

Usambazaji wa Vifaa 
tofauti kwa marekebi-
sho ya transfoma

Jumanne 
31.01.2023

Thursday 
09.02.2023
at 10.00 a.m.

(Stima Plaza, 
Auditorium)

Alhamisi
16.02.2023
saa 10.00 
asubuhi

2. KP2/9A/OT/
01/22-23

Ujenzi uliopendekez-
wa wa Mini Go-Down 
katika Machakos 
Store Yard

Jumanne
31.01.2023

Jumatano
08.02.2023
saa 10.00 
asubuhi
(Kituo kidogo 
cha Machakos 
KPLC)

Jumanne
21.02.2023
saa 10.00 
asubuhi

3. KP1/9A.2/OT/
036/CS/22-23

Ununuzi na Uajiri 
wa Mamlaka ya 
Mawasiliano ya 
Kidijitali

Jumatano
01.02.2023

Jumatano
08.02.2023
saa 10.00 
asubuhi

(Stima Plaza, 
Auditorium)

Jumanne
21.02.2023
saa 10.00 
asubuhi

4. KP1/9A.3/OT/
015/22-23

Usambazaji wa    
vifaa vya Matangazo 
kwa Nguvu Kubwa na 
Huduma za Wateja 
wa SME na Uchap-
ishaji kwa Msingi wa 
Maarifa (FAQS)

Jumatano 
01.02.2023

N/A Jumanne
28.02.2023
saa 11.00 
asubuhi

5. KP1/9A.2/OT/
039/ICT/22-23

Ununuzi wa Kompyu-
ta na Vipakatalishi

Jumatano
01.02.2023

N/A Jumatano
22.02.2023
saa 10.00 
asubuhi

6. KP1/9A.2/OT/
033/ICT/22-23

Ununuzi wa Mkataba 
wa Uboreshaji na 
Matengenezo wa 
Neplan

Jumatano 
01.02.2023

N/A Jumanne
21.02.2023
saa 10.00 
asubuhi

7. KP1/9A.2/OT/
040/ICT/22-23

Usambazaji, Usa-
kinishaji, Usanidi 
wa Seva za Hifadhi 
Nakala za Vyombo 
vya Habari

Alhamisi 
02.02.2023

N/A Alhamisi
23.02.2023
saa 10.00 
asubuhi

8. KP1/9A.2/OT/
038/ICT/22-23

Utoaji wa Vipuri kwa 
Uendeshaji na Maten-
genezo ya Mfumo wa 
SCADA/EMS

Ijumaa
03.02.2023

Ijumaa
10.02.2023
saa 10.30 
asubuhi

(Stima Plaza, 
Auditorium)

Ijumaa
24.02.2023
saa 10.00 
asubuhi

9. KP1/9A.2/OT/
022/ICT/22-23

Provision of 
maintenance of UPS 
and LV Switchgear 
for Disaster Recovery 
Centre, Electricity 
House, Nairobi and 
Data Centre Stima 
Plaza

Friday
03.02.2023

N/A Thursday 
23.02.2023
at 10.00 a.m.

Kenya Power inakaribisha zabuni kutoka kwa wazabuni ili kutoa yafuatayo:-

Nyaraka za zabuni zinazoelezea mahitaji ya zabuni zilizo hapo  uu zinaweza kupatikana kuto-
ka kwa tovuti ya Kenya Power (www.kplc.co.ke) kuanzia tarehe zilizoonyeshwa  juu.

MENEJA MKUU
MFUMO WA USAMBAZAJI NA VI- www.kplc.co.ke

MWALIKO WA ZABUNI
NA ESTHER MWANGI NA 
CHARLOTH CHEPKEMOI 

(KNA)

Serikali ya kaunti ya Na-
kuru imewekeza katika 
tekinolojia mpya ikiwemo 
mabomba mapya ya kisasa 
na mita bora za kisasa ku-
punguza maji yasiyoiletea 
mapato kutoka kwa kam-
puni zake tatu za huduma 
za maji (WSPs).

Hii inanuiwa kupun-
guza uharibifu wa maji na 
kuimarisha uendelevu wa 
uchumi na uwepo wa maji 
katika kaunti hiyo.

Maji isiyoleta mapato 
(NRW) ni maji inayopotea 
kupitia uungwanishaji 
kinyume cha sheria au kupi-
tia mita zizozofanya kazi. 
Bodi ya Kudhibiti Huduma 
za Maji (WASREB) inataja 
NRW ya asilimia 20 kama 
nzuri, asilimia, 20-25 kama 
inayokubalika na zaidi ya 25 
kama isiyokubalika. Waziri 

wa Maji, Mazingira, Kawi, 
Mali Asili na Mabadiliko ya 
Tabia Nchi wa Nakuru, Dkt 
Nelson Maara alisikitika 
kuwa nchi inapoteza ka-
ribu lita 430,000,000 mil-
ioni za maji sawa na Sh12.2 
bilioni, kila mwezi kuto-
kana na uharibifu usiofaa 
na akasema kwamba seri-
kali ya kaunti inanuia ku-
punguza viwango vya maji 
yanayoharibiwa kutoka 
asilimia 54 hadi asilimia 
20 jambo ambalo litasaidia 
kuondoa uhaba wa utendaji 
bora katika mifumo ya us-
ambazaji maji na kuokoa 
pesa nyingi za umma.

Dkt Maara alisema 
kwamba ukaguzi wa NRW 

ulifichua kwamba kampuni 
hizo tatu za maji hupoteza 
zaidi ya nusu ya maji ya 
kunywa inayowekwa dawa 
kupitia uvujaji, wizi na 
mita mbaya, na kusababi-
sha hasara ya zaidi ya Sh 40 
milioni kila mwezi na uhaba 
wa bidhaa hiyo.

Hata hivyo alisema mi-
pango inaendelea kukara-
bati na kuboresha mifumo 
ya zamani ya kuweka dawa 
majitaka, usambazaji wa 
maji na maji taka inayosi-
mamiwa na kampuni hizo 
tatu za maji ikiwemo kam-
puni ya Huduma za Maji na 
Usafi ya Nakuru (Nawas-
sco), Kampuni ya Maji na 
Usafi ya Maji Sehemu za 
Mashambani (Naruwasco) 
na kampuni ya Maji, Maji-
taka na Usafi ya Naivasha 
(Naivawasco), hatua am-
bayo alisema, inalenga ku-
hakikisha maji salama na ya 
kutosha ya kunywa. 

Nakuru yakumbatia tekinolojia 
mpya kupunguza hasara ya maji

430,000
Lita za maji ambazo hu-

potea kila mwaka

NA JANE GICHARU

Baraza la Vyombo vya 
Habari la Kenya (MCK) 
limebatilisha kadi za wana-
habari lililotoa mwaka huu 
na kuanzisha mpya ambazo 
zina sehemu za usalama.

Baraza limekusanya 
kadi 2,400 za wanahabari 
ambazo lilikuwa lime-
toa mwaka  huu na litatoa 
zingine mpya bila malipo 
zaidi kwa wanahabari wal-
ioathiriwa au kampuni za 
habari.

Mahitaji mengine ya-
nayonuiwa kuimarisha 
uwajibikaji miongoni 
mwa wanahabari ni ua-
muzi wa wanahabari wa 
kujitegemea kujiunga na 
shirika la habari au chombo 
cha habari ambalo litatoa 

barua ya kuwapendekeza 
kabla yao kupatiwa kadi za 
uanahabari.

Kufuatia hatua hiyo 
mpya, duru za habari 
zimeshauriwa kuthibitisha 
uhalali wa wanahabari wa-
naohudhuria hafla zao kwa 
kutumia nambari maalumu 
katika kadi zao, alama ya 
siri inatoa jibu upesi  (QR) 
au arafa ya kuthibitisha ya 
40314 ili kuhakikisha wa-
nashughulika na wana-
habari wa kweli.

Afisa Mkuu  Mtendaji  
wa Baraza la Vyombo vya 
Habari Bw David Omwoyo 
anasema kwamba baraza 
linatafuta  njia za kumaliza 
matapeli ambao wame-
kuwa wakilaumiwa kwa 
kunyanyasa duru za habari 
kwa kuitisha pesa.

Bw Omwoyo alikuwa 
akizungumza katika mku-
tano wa wadau ulioitishwa 
na Baraza la Habari jijini 
Nairobi kujadili suala hilo la 
kuondoa matapeli kutoka 
sekta ya habari.

Wadau waliohudhuria 
walijumuisha wawak-
ilishi kutoka Huduma ya 
Polisi Kenya, Mahakama, 
Chama cha Wanahabari 
Kenya  (KUJ), Chama cha 
Wanahabari wanawake cha 
Kenya  (AMWIK) na  ma-
shirika kadhaa ya habari.

Omwoyo alisema baa-
dhi ya wanahabari wa-
naohangaisha ni watu 
waliokuwa wakifanya kazi 
katika vyombo vya habari 
lakini wakapofutwa kazi 
hivi majuzi mashirika yali-
popunguza wafanyakazi.

Baraza la Habari lafuta kadi za 
zamani kuondoa waandishi feki
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“ Virusi havitembei, watu 
huvisambaza, tukiacha 

kutembea, virusi vitakufa”

MWALIKO WA TENDA
Tourism Regulatory Authority inaalika maombi ya tenda kutoka kwa taasisi zilizo-
hitimu kushiriki tenda zifuatazo;

ITEM 
NO.

NAMBARI YA 
TENDA

MAELEZO YA HUDUMA KATEGO-
RIA 

1. TRA/03/2022-2023 Utoaji wa Bima ya Afya kwa 
Wafanyakazi na Wanachama 
wa Bodi

WAZI

Stakabadhi za tenda zenye maelezo ya kina kuhusu mahitaji na habari za kuju-
muishwa  zinaweza kupatikana kwenye tovuti ya  shirika www.tra.go.ke.bia malipo

Stakabadhi za tenda zilizojazwa kwa ukamilifu inapasa kutumwa kwa:
Director General

Tourism Regulatory Authority
P.O Box 25357-00100 

Nairobi

Au kuwekwa ndani ya Sanduku la Tenda katika ghorofa ya nne, Utalii House, Nairobi 
ili ku� ka kabla ya  Februari 8, 2023 saa 4.00 asubuhi.    Tenda zitafunguliwa papo 
hapo katika chumba cha mikutano mbele ya waliotuma maombi au wawakilishi wao 
ambao wataamua kuhudhuria. Maombi yatakayotumwa kuchelewa hayatakubal-
ika.

No. Nambari ya Tenda Maelezo ya Huduma Dhamana ya 
Tenda (Kshs)

Aina Tarehe/muda 
wa mwisho 

1 KMTC/11/2022-2023 Utoaji wa huduma za ulinzi 
katika KMTC maeneo ya 
Magharibi na Nyanza  

300,000/= Wazi 14/02/2023
saa 4:00 
asubuhi

2 KMTC/12/2022-2023 Utoaji wa huduma za ulinzi 
katika KMTC maeneo ya 
Nairobi na Kati   

300,000/= Wazi 14/02/2023
saa 4:00 
asubuhi

3 KMTC/13/2022-2023 Utoaji wa huduma za ulinzi 
kwa KMTC eneo la Rift Valley   

300,000/= Wazi 14/02/2023
saa 4:00 
asubuhi

4 KMTC/14/2022-2023 Utoaji wa huduma za 
ulinzi  kwa KMTC maeneo 
ya  Mashariki na Kaskazini 
Mashariki

300,000/= Wazi 14/02/2023
saa 4:00 
asubuhi

5 KMTC/15/2022-2023 Provision of security services 
for KMTC’s Coast Region

300,000/= Open 14/02/2023 
at 10:00 AM

KMTC is an ISO 9001:2015 Certifi ed Institution

KENYA MEDICAL TRAINING COLLEGE

Kenya Medical Training College inaalika kampuni kutoa  huduma za ulinzi katika mabewa yake kama inavyo-
elezwa hapo chini: -

NOTISI YA TENDA
CERTIFICATION BODY: Kenya Bureau of Standards (KEBS).

Stakabadhi za tenda zenye maelezo kamili zinaweza kupatikana kwenye makao makuu ya KMTC, ghorofa ya 
kwanza, Afisi ya Ununuzi Bidhaa, baada ya kulipa ada ya Sh 1,000 kupitia hundi ya benki au kulipa kwa akaunti  
NKB A/C No. 01003058521700. Pesa taslimu haziruhusiwi.  Tenda zinaweza kukaguliwa na kupakuliwa kutoka kwa 
mtandao: www.kmtc.ac.ke or http://tenders.go.ke bila malipo.  Washiriki wanaonunua stakabadhi au kupakua hati 
za tenda LAZIMA waziandikishe katika makao makuu ya KMTC, Afisi ya Ununuzi Bidhaa saa za kazi Jumatatu 
hadi Ijumaa.

Stakabadhi za tenda zilizojazwa na kuwekwa ndani ya bahasha iliyo na Nambari ya Tenda bila kuonyesha aliye-
tuma, zinapasa kuwasilishwa kwa namna ambayo imeelezwa kwenye stakabadhi za Tenda kwa : -

The Chief Executive Offi cer
Kenya Medical Training College

P O Box 30195-00100
NAIROBI

na kuwekwa ndani ya Sanduku la Tenda kwenye lango kuu KMTC Administration Block, Headquarters Nairobi, 
mnamo au kabla ya Februari 14, 2022 saa 4:00 asubuhi.

Bei iliyotajwa inapasa kujumuisha V.A.T) na kwa Shilingi za Kenya na iwe inakubalika kwa siku 120 kutoka 
tarehe ya kufungwa kwa Tenda ilhali dhamana ya tenda itakuwa halali kwa siku 150.  Stakabadhi za tenda 
zitafunguliwa hapo baadaye mbele ya waliotuma maombi au wawakilishi wao ambao wataamua kuhudhuria 
katika chumba cha mikutano cha msimamizi wa chuo.

AFISA MKUU MTENDAJI

Water Services for All

WATER ACT 2016         Section 139

www.wasreb.go.kewww.wasreb.go.ke

Water Services Regulatory Board (WASREB) ni shirika la kiserikali ambalo limetwikwa juku-
mu la kusimamia sekta ya huduma za maji kama inavyofafanuliwa na Sheria ya Maji 2016.   WAS-
REB inaweka kanuni, viwango na mwongozo wa kuhaikisha huduma za maji zinatolewa kwa 
njia ya ufanisi na faavu kwa lengo la kulinda maslahi ya watumiaji maji na washikadau wengine. 

Ili kuimarisha uwezo wetu  wa  kuhudumu,  tunatafuta wataalamu wenye msukumo kujaza nafasi zifuatazo:

NAFASI ZA KAZI

Maelezo zaidi kuhusiana na mahitaji kwa nafasi zilizopo yanaweza kupatikana kwenye Tovuti ya Bodi 
www.wasreb.go.ke.

Namna ya kutuma maombi: 

Maombi yote lazima yaambatane na Maelezo ya Maisha ya Usomi (CV) na nakala ya vyeti vya masomo 
na kutumwa kwa  :
 

The Chief Executive Offi cer 
Water Services Regulatory Board

P.O. Box 41621- 00100
NAIROBI 

ili kupokelewa kabla ya saa 11.59 jioni mnamo Jumatatu Februari 13,2023.  Kutokana na changamoto 
zilizotokana na COVID –19, maombi yanapasa kutumwa kwa njia ya kielektroniki pekee. Yanapasa ku-
tumwa kwa njia ya baruapepe kwa recruitments@wasreb.go.ke; na kutuma maombi kwa nafasi moja 
tu ya kazi  

WASREB ni mwajiri  asiye na upendeleo na wanawake, vijana na watu walio na ulemavu wanahimizwa 
kutuma maombi.

Kampeni ya aina yoyote ya kujitafutia kazi itafanya ombi lako litupwe nje. 

Ni wale watakaoteuliwa tutawasiliana nao. Wale watakaofuzu watahitajika kutimiza ma-
hitaji ya Sura ya 6 ya Katiba ya Kenya   2010 kwa kuwasilisha vyeti vifuatavyo; Certifi-
cate of Good Conduct, Certificate kutoka Higher Education Loans Board, Tax Compliance 
Certificate, Ethics and Anti-Corruption Commission Clearance, na Credit Reference Bureau Certificate.

S.No Nafasi wazi Nafasi Masharti ya Kazi

1. Monitoring and Inspectorate Officer Grade 6/5 1 Ya kudumu

2. Supply Chain Officer Grade 6/5 1 Ya kudumu

3. Legal Officer Grade 6/5 1 Ya kudumu

4. Human Resource Officer Grade 6/5 1 Ya kudumu

5. Corporate Communication Officer Grade 6/5 1 Kandarasi ya mwaka mmoja

6. Internal Auditor Grade 6/5 1 Kandarasi ya mwaka mmoja

KENYA URBAN ROADS AUTHORITY

Enhancing Urban Mobility

NOTISI YA TENDA

Naibu Mkurugenzi –(SCM) 
Kwa niaba ya: Mkurugenzi Mkuu

Hii ni kufahamisha umma kwa jumla kwamba, mwaliko wa 
kutuma maombi umewekwa kwenye  lango la PUBLIC 
PROCUREMENT INFORMATION PORTAL na TOVUTI YA KENYA 
URBAN ROADS AUTHORITY.

NAMBARI ZA TENDA JINA LA TENDA

KURA/RMLF/HQ/408/2022-2023 UTOAJI WA HUDUMA ZA 
USHAURI KUHUSU MALIPO 
YA UJENZI WA BARABARA

KURA/RLMF/HQ/417/2022-2023 UKARABATI WA AFISI 
KATIKA BARABARA PLAZA 
BLOCK D

Washiriki wanaombwa kutembelea Tovuti ya Kura 
katika www.kura.go.ke na www.tenders.go.ke kwa 
maelezo zaidi.

NOTISI YA ZABUNI

NAMBARI YA TENDA 
10/RFP/KBC/2022-23

USHAURI KUANDAA MPANGO MKAKATI 
WA MIAKA MITANO WA KBC. 

TENDER NO. 
11/KBC/2022-23

KUBUNI NA KUJENGA KITUO CHA KISASA 
CHA TELEVISHENI

Kenya Broadcasting Corporation inaalika wale wangependa kutuma 
maombi kushiriki kwenye tenda zifuatazo:

Stakabadhi zote za tenda zinaweza kupakuliwa na wale wanaozihitaji 
kutoka kwa tovuti ya Shirika, www.kbc.co.ke, tenders.go.ke(PPIP) au kuchukua 
nakala kutoka kwa Afi si ya Meneja wa Ununuzi Bidhaa katika Broadcasting 
House, Harry Thuku Road. Washiriki ni lazima wajiandikishe kwa kulipa 
Sh 1,000 pesa taslimu kwa keshia wa Kenya Broadcasting Corporation 
kwenye barabara ya Harry Thuku Road, au hundi ya benki kabla ya tare-
he ya mwisho ya kurejesha stakabadhi zilizojazwa kwa ukamilifu. (Vijana, 
wanawake na Walemavu hawatahitajika kulipa Sh1000/=), Washiriki 
wanaopakua stakabadhi za tenda kutoka kwa tovuti hawahitajiki kulipa 
lakini wawasilishe maelezo yao moja kwa moja kuweka rekodi na kupokea 
ufafanuzi na maelezo ya ziada kwa Afi si ya Ununuzi ya KBC au procurement@
kbc.co.ke.

Stakabadhi zote za tenda ni lazima zitumwe kwenye bahasha iliyofunikwa 
na kuonyesha nambari za tenda na kutumwa kwa:-

Mkurugenzi Mkuu,
Kenya Broadcasting Corporation,

S.L.P 30456-00100, NAIROBI
AU

Kuwekwa ndani sanduku la tenda kwenye Lango Kuu  Broadcasting House 
mnamo au kabla ya Februari 14, 2023 saa 4.00 asubuhi. Maombi yaliyowasil-
ishwa yatafunguliwa baada ya hapo katika afisi ya KBC Matangazo mbele 
ya waliotuma maombi au wawakilishi wao ambao wataamua kuhudhuria.

MKURUGENZI MKUU
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TUME YA ELIMU YA VYUO VIKUU

NAFASI ZA KAZI
Tume ya Elimu ya Vyuo Vikuu (Tume) ni Shirika la Serikali lililoanzishwa na Sheria ya Vyuo Vikuu nambari 
42 ya 2012 (Sheria) ya kudhibiti elimu ya vyuo vikuu nchini Kenya. Tume hukuza, kuendeleza, kutangaza na 
kuweka viwango vinavyofaa katika ubora wa elimu ya chuo kikuu, ikijumuisha, kukuza na kuunga mkono 
viwango vinavyotambulika kimataifa; kuidhinisha programu za kitaaluma na vyuo vikuu nchini Kenya na 
kufuatilia na kutathmini hali ya mifumo ya elimu ya vyuo vikuu kuhusiana na malengo ya maendeleo ya 
kitaifa. Ili kufikia malengo haya Tume inatangaza nafasi zifuatazo:

REDHILL ROAD, OFF LIMURU ROAD, GIGIRI
P.O. Box 54999-00200, Tel: 020-7205000, 

B/Pepe: info@cue.or.ke  AU  scm@cue.or.ke    Tovuti: www.cue.or.ke

NO. JINA LA NAFASI GREDI NAMBARI IDADI

1. Naibu Katibu wa Tume, Ithibati CUE 2 CUE/01/2023/001 1

2. Mkurugenzi Huduma za Biashara CUE 2 CUE/01/2023/002 1

3. Naibu Katibu wa Tume, Viwango na Uhaki-
kisho wa Ubora

CUE 2 CUE/01/2023/003 1

4. Naibu Katibu wa Tume, Utafiti na Ubunifu CUE 2 CUE/01/2023/004 1

5. Naibu Mkurugenzi, Masuala ya Wafanyakazi 
na Utawala 

CUE 3 CUE/01/2023/005 1

6. Naibu Mkurugenzi, Mawasiliano ya Biashara 
na Mahusiano ya Umma

CUE 3 CUE/01/2023/006 1

7. Msimamizi wa Ofisi CUE 6 CUE/01/2023/007 1

Wagombea waliofaulu (yaani wale walioteuliwa kwenye nafasi zilizotangazwa) watakuwa
inahitajika kutoa hati zifuatazo kabla ya kupewa kazi kwa kufuata Sura ya 6 ya Katiba ya Kenya, 2010:
      •   Cheti Halali cha Maadili Mema kutoka kwa Idara ya Upelelezi wa Makosa ya Jinai (DCI).
      •    Kuidhinishwa na Tume ya Maadili na Kupambana na Ufisadi (EACC).
      •   Cheti cha Kuzingatia Ushuru kutoka Mamlaka ya Kukusanya Ushuru Kenya (KRA).
      •    Cheti cha Kibali kutoka kwa Bodi ya Mikopo ya Elimu ya Juu (HELB).
      •   Cheti  kutoka kwa Mamlaka ya Kusimamia Ulipaji Mikopo iliyoidhinishwa (CRB).

Waombaji waliohitimu na wanaovutiwa wanapaswa kutembelea tovuti ya CUE www.cue.or.ke kwa maelezo 
mafupi ya kazi na taratibu za maombi.

Utaratibu wa Maombi

1. Watu wanaovutiwa na waliohitimu wanaombwa kutuma maombi yao MTANDAONI kupitia tovuti ya kazi:
    http://41.89.47.15:8099/

2. Waombaji walioteuliwa watatarajiwa kuleta vyeti halisi kwa ajili ya kuhakikiwa wakati wa usaili.

Maombi yote ya kufikia Tume kufikia mwisho wa shughuli kabla ya tarehe 20 Februari 2023 saa 5.00 jioni saa 
za Afrika Mashariki (EAT). 

Kwa maswali yoyote tafadhali wasiliana.
                            
                             Afi sa MkuuMtendaji/Katibu wa Tume,
                                Tume ya Elimu ya Vyuo Vikuu,
                                   Barabara ya Red Hill, Barabara ya Limuru, Gigiri,
                                         P.O. Box 54999-00200,
                                               Nairobi, Kenya
                                                “UBORA, AGENDA YETU”

CUE ni Mwajiri anayetoa Fursa Sawa. Vijana, Wanawake na Watu Wenye Ulemavu wanahimizwa  kutuma ombi. Ombi la 
yeyote atakayepatikana akidanganya litafutiliwa mbali.

Tutawasiliana na wagombea walioorodheshwa pekee.

MWALIKO WA ZABUNI
Mamlaka ya Kusimamia Maeneo ya Kutengenezea Bidhaa za Kuuza Nje (EPZA) ni chombo cha kisheria kilichoanzishwa 
mwaka wa 1990 kupitia Sheria ya Bunge (The EPZA Act Cap 517, Laws of Kenya) kwa lengo kuu la kukuza na kuweze-
sha uwekezaji wenye mwelekeo wa mauzo ya nje na kuendeleza mazingira wezeshi kwa uwekezaji huo. Ina jukumu la 
kuwezesha utekelezaji wa miradi mipya ya uwekezaji, kutoa huduma baada ya utunzaji kwa uwekezaji mpya na uliopo.

Mamlaka ya Kusimamia Maeneo ya Kutengenezea Bidhaa za Kuuza Nje ingependa kualika wagombea wa Kitaifa wa-
naostahiki kwa zabuni EPZA 07/2022-2023, EPZA 08/2022-2023, EPZA 09/2022-2023, EPZA 10/2022-2023, EPZA 
11/2022-2023 na EPZA 12/2022-2023 kama ilivyofafanuliwa katika hati za zabuni.

Kampuni zinazovutiwa, zinazostahiki na zinazostahiki zinaweza kutazama na kupakua hati za zabuni bila malipo kutoka 
kwa wavuti www.epzakenya.com na tovuti ya taarifa ya Serikali ya Ununuzi wa Umma www.tenders.go.ke. Wazabuni wa-
naopakua hati ya zabuni lazima wapeleke maelezo yao mara moja kwa info@epzakenya.com ili kuwezesha ufafanuzi au 
nyongeza yoyote zaidi. Nakala ngumu za hati za zabuni zinazoelezea mahitaji zinaweza kupatikana kutoka kwa Ofi si za 
Ununuzi za Mamlaka ya Kusimamia Maeneo ya Kutengeneza Bidhaa za Kuuza Nje kwenye Orofa ya 01, Jengo la Administration, Athi 
River EPZ, Viwanda kando ya Barabara Kuu ya Nairobi-Namanga wakati wa saa za kazi za kawaida (saa 8.00 asubuhi -5.00 jioni) 
baada ya malipo ya ada isiyoweza kurejeshwa ya Kshs. 1,000.00 taslimu au hundi ya benki inayolipwa kwa keshia kwenye orofa ya pili.

No Maelezo Dhamana 
(Kshs)

Tarehe/wakati wa 
kuzuru eneo

Kufunga na 
wakati 

Watakaotuma

1 Tender No. EPZA 07/2022-2023
Utayarishaji wa Kisima na Ujenzi wa 
Tangi la Mabati kwenye 18M Tower 
EPZA HQ katika Athi-River EPZ, Kaunti 
ya Machakos.
(Imetangazwa tena)  

150,000.00 Februari 8, 2023 
saa 11.00 asubuhi

Februari 15, 
2023 saa
11.30 asubuhi 

Wazi kwa 
Umma

2 Tender No. EPZA 08/2022-2023
Ujenzi Unaopendekezwa wa Kitalu 
cha Udhu EPZA HQ huko Athi-River 
EPZ, Kaunti ya Machakos 
(Imetangazwa tena)     

100,000.00 Februari 8, 2023 
saa 12.00 mchana

Februari 15, 
2023 saa
11.30 asubuhi 

Wazi kwa 
Umma

3 Tender No. EPZA 09/2022-2023
Usanifu, Usambazaji, Usakinishaji, 
Ujaribio, Uagizaji na Utunzaji wa 
Chumba Kilichofungwa cha Kudhibiti 
CCTV katika Athi-River EPZ, Kaunti ya 
Machakos.  (Imetangazwa tena)

250,000.00 Februari 8, 2023
saa 2.00 mchana

 Februari 15, 
2023 saa
11.30 asubuhi

Wazi kwa 
Umma

4 Tender No. EPZA 10/2022-2023
Usambazaji, Utoaji, Ufungaji na
Kuagizwa kwa Vifaa vya Mafunzo 
na Mashine kwa ajili ya Kituo cha 
Ujuzi na Nyenzo ya Uzalishaji, Athi 
River-EPZ, Machakos. (Imetangazwa 
tena)      

100,000.00 - Februari 15, 
2023 saa
11.30 asubuhi

Wazi kwa 
Umma

5 Tender No. EPZA 11/2022-2023
Ukarabati Unaopendekezwa katika 
Cluster 2 na Ujenzi wa Ukuta wa Koko-
to wa Precast katika Athi-River EPZ, 
Kaunti ya Machakos

300,000.00 Februari 8, 2023 
saa 10:00 asubuhi

 Februari 15, 
2023 saa
11.30 asubuhi

Wazi kwa 
Umma

6 Tender No. EPZA 12/2022-2023
Ujenzi Unaopendekezwa wa Mabanda 
ya Wawekezaji katika Athi River, Kaunti 
ya Machakos    

1,000,000.00 Februari 9, 2023 
saa 11.30 asubuhi 

 Februari 15, 
2023 saa
11.30 asubuhi

Wazi kwa 
Umma 

Hati za Zabuni zilizojazwa (Nakala za Awali na Nakala Mbili (2), ZILIZOFUNGWA VIZURI) katika bahasha iliyofungwa na iliyoan-
dikwa “Nambari ya Zabuni ya Mamlaka ya Kusimamia Maeneo ya Kutengeneza Bidhaa za Kuuza Nje kama ilivyoelekezwa kwenye 
nyaraka za ZABUNI na kuelekezwa kwa:-
                                              Kaimu Mkurugenzi Mkuu
                                             Mamlaka ya Kusimamia Maeneo ya Kutengeneza Bidhaa za Kuuza Nje
                                              P.O. Box 50563 - 00200 NAIROBI
Inapaswa kuwekwa kwenye Sanduku la Zabuni kwenye Orofa ya Chini, Jengo la Mamlaka ya Kusimamia Maeneo ya 
Kutengeneza Bidhaa za Kuuza Nje, Athi River EPZ mnamo au kabla ya saa 11.30 asubuhi mnamo Jumatano 15 Februari, 2023. 
Zabuni zitafunguliwa mara moja baada ya hapo katika Chumba cha Mikutano kwenye Orofa ya Chini, Mamlaka ya Kusi-
mamia Maeneo ya Kutengeneza Bidhaa za Kuuza Nje, Jengo la Utawala, Barabara ya Viwanda, Kando ya Barabara Kuu ya 
Nairobi-Namanga, Athi River EPZ mbele ya wawakilishi wa Wazabuni watakaoamua kuhudhuria.

Mamlaka ya Kusimamia Maeneo ya Kutengeneza Bidhaa za Kuuza Nje inahifadhi haki ya kukubali au kukataa Zabuni 
yoyote kwa ujumla au kwa sehemu bila kutoa sababu za kukataliwa au kukubalika.

NA JOSEPH NG’ANG’A

Serikali imesisitiza kuji-
tolea kwake kukuza mazin-
gira yanayohakikisha uhuru 
wa wanahabari na kuji-
dhibiti kwao nchini.

Waziri wa Habari, Ma-
wasiliano na Uchumi Di-
jitali Eliud Owalo alisema 
kwamba serikali na vy-
ombo vya habari hutekeleza 
majukumu ya kusaidiana 

na ufanisi wa vyombo vya 
habari ni ufanisi wa seri-
kali kwa kuwa serikali ina 
ajenda inayohitaji kuwasil-
ishwa kwa watu.

Akizungumza alipozin-
dua Jopo la Kuchagua Bodi 
ya Baraza la Vyombo vya 
Habari la Kenya  (MCK), 
Owalo alieleza kwamba  
MCK ni shirika la vyombo 
vya habari vyenyewe na  

haipaswi kuegemea upande 
wowote kuhakikisha vina-
jidhibiti bila kuingiliwa na 
yeyote, ikiwemo serikali.

Alieleza kuwa Sheria ya 
Vyombo vya Habari ya 2013 
ilianzisha MCK kama taasisi 
huru ya kitaifa, iliyojuku-
miwa kuweka viwano vya 
kujidhibiti vya vyombo 
vya habari, na mfumo wa 
utatuzi kati ya mashirika 

mengine na umma, kuhusu 
matumizi yao ya habari na 
kutangamana na wana-

habari Kenya.
Owalo alihimiza jopo 

hilo kupatia wadau katika 

habari na nchi, bodi itakay-
ojumujuisha wanaume na 
wanawake walio na maadili 
mazuri ya hali ya juu.

“Wanaume na wa-
nawake hawa wanatarajiwa 
kutimiza matarajio ya wa-
dau wa habari na wengine. 
Wanaume na wanawake hao 
wanapaswa kuunganisha 
baraza kwa njia ya heshima. 
Wanapaswa kuwa mfano 
mwema kwa wale walio 
katika sekta na kuweza 
kuvutia heshima kutoka 
kwa wale walio nje ya sekta 
hiyo,” alisema waziri.

Serikali yahakikishia waandishi 
uhuru wao, yataka wajidhibiti

Waziri wa Habari, Mawasiliano na Uchumi Dijitali Eliud 
Owalo (kulia) na Katibu wa Utangazaji na Mawasiliano  
Prof Edward Kisiang’ani alipozindua kamati ya uteuzi jijini 
Nairobi.  Picha na Erick Bosire.
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“ Virusi havitembei, watu 
huvisambaza, tukiacha 

kutembea, virusi vitakufa”

NA FAYUMA SAID (KNA)
Serikali kwa ushirikiano 

na Benki ya Dunia na Haz-
ina ya Kimataifa ya Ustawi 
wa Kilimo (IFAD) itaanzi-
sha miradi ya kuimarisha na 
kuongeza mapato ya familia 
masikini zinazohusika na 
sekta ya ufugaji wa samaki.

Sera hii inawiana na ahadi 
ya serikali ya kutoa mi-
tambo ya baridi, kubadilisha 
vyama vya usimamizi wa 
fuo kuwa Vyama vya Akiba 
na Mikopo na Ushirika na 
ujenzi wa maeneo ya kutua 
samaki kurahisisha usi-
mamizi wa wavuvi hao na 
kupata pesa kutoka kwa 
taasisi za kifedha. Akizun-
gumza katika mkutano wa 
mashauriano kati ya Kamati 

ya Uchumi wa Baharini na 
Baraza la Magavana na Wa-
shirika wa Maendeleo ka-
tika sekta hiyo uliofanyika 
katika hoteli moja Mom-
basa, Gavana wa Busia Dkt 
Paul Otuoma alisema lengo 

la mkutano huo lili-

kuwa kunyoosha malengo 
ya sekta hiyo kuhakiki-
sha ushirikiano wa pamoja 
kuelekea kuafikia uongezaji 
thamani katika sekta ya 
uchumi wa baharini.

“ Tunashirikiana pamoja 
kuhakikisha pesa tuna-
zopata zinatumiwa kuafikia 
ustawi wa maendeleo ya ki-
jamii ya raia katika uchumi 
wa baharini,” alisema Dkt 
Otuoma.Gavana alisema 
kwamba sekta hiyo inaan-
gazia mipango miwili ita-
kayotekelezwa kwa usaidizi 
wa washirika wa maendeleo 
kama vile Shirika la Uvuvi 
Baharini Kenya na mradi 
wa Ustawi wa Uchumi 
Jamii Kenya (KEMFSED) na 
Mpango wa Ustawi wa Bi-

ashara ya Ufugaji Samaki 
(ABDP). KEMFSED ni mradi 
wa serikali ya Kenya na 
Benki ya Dunia ambao lengo 
lake ni kuimarisha usimam-
izi wa uvuvi na kuongeza 
ufikiaji kama shughuli ya 
kujikimu kimaisha ya jamii 
za pwani.Dhamira ya mradi 
huu ni kupata rasilmali ny-
ingi katika uchumi wa ba-
harini na kuchangia katika 

ustawi wa sekta hiyo.
 Waziri wa Madini, 

Uchumi wa Baharini na 
Masuala ya Baharini, Salim 
Mvurya, aliahidi kuzindua 
rasmi kontena za baridi kwa 
BMU za kaunti za pwani.

“Tuko na mipango ka-
tika ufugaji wa samaki 
ambao unatumia utafit 
na utekelezaji; Kabonyo 
Kanyagual utatekelezwa 

na Serikali ya Kenya kwa 
Ushirikiano na Serikali ya 
Hungary ambayo itatoa 
samaki wadogo 7 milioni 
kwa kaunti zinazoshiriki 
shughuli za ufugaji wa sa-
maki,” alisema Mvurya. 
Waziri alisema kwamba 
uvuvi katika bahari un-
aweza kuunda nafasi za ajira 
60,000 moja kwa moja na 
kazi zingine180,000 ka-
tika kipindi cha miaka mi-
tano ijayo. Ili kuafikia hili, 
uwekezaji zaidi unahitajika 
katika uvuvi, uongezaji 
thamani na shughuli za ba-
harini, alisema.Mwenyekiti 
wa Kamati ya Uchumi wa 
Baharini katika Baraza la 
Magavana ambaye pia ni ga-
vana wa kaunti ya Lamu Issa 
Timamy aliahidi kwamba 
watamaliza desturi ya wa-
vuvi kuishi kwa umasikini 
na kuboresha maisha yao.

Timamy alisema sekta 
hiyo inapatiwa umuhimu na 
kaunti, akisema tayari ina-
saidia watu wapatao milioni 
mbili.

Tel: +254 719 888 881, P.O. Box 30001 - 00100, Embankment Plaza, Upper Hill, Nairobi, Kenya
Web: www.nationalheroescouncil.or.ke, E-mail: info@nationalheroescouncil.or.ke

CAREER OPPORTUNITIES
The National Heroes Council is a State Corporation established under the Kenya Heroes Act No. 5 of 2014. 
The mandate of Council is to provide for the recognition of heroes, establish criteria for the identification, 
selection and honoring of national heroes and provide for the categories of heroes.

In order to realize its mandate the Council seeks to recruit suitable and qualified Kenyan citizens to fill various 
posts. Application are hereby invited to fill the following vacancies in the Council:-

S/NO POSITION HC GRADE NO. OF 
VACANCIES JOB REF. NO

1. Chief Executive Officer 1 1 HC/01/2022
2. Deputy Director, Heroes Square, Monuments 

and Research
2 1 HC/02/2022

3. Deputy Director, Public Education Awareness 
and Corporate Communication

2 1 HC/03/2022

4. Deputy Director, Heroes Rewards, Sanctions 
and Assistance

2 1 HC/04/2022

5. Deputy Director, Corporate Services 2 1 HC/05/2022
6. Corporation Secretary / Deputy Director, Legal 

Services
2 1 HC/06/2022

7. Assistant Director/Manager Finance & 
Accounts

3 1 HC/12/2022

8. Assistant Director/Manager, Policy and
Planning

3 1 HC/08/2022

9. Assistant Director/Manager Internal Audit 3 1 HC/09/2022
10. Assistant Director/Manager, Human Resource 

and Administration
3 1 HC/10/2022

11. Principal Supply Chain Management Officer 4 1 HC/11/2022
12. Human Resource Officer 6 1 HC/13/2022
13. Heroes Officer (Education, Research and 

Rewards)
6 3 HC/07/2022

14. Senior Assistant Office Administrator 7 2 HC/14/2022
15. Driver 9 2 HC/16/2022
16. Office Assistant 10 2 HC/15/2022

TOTAL 21

MODE OF APPLICATION
• For full details on job description and appointment specifications of the above advertised positions, 

visit our website www.nationalheroescouncil.or.ke
• Interested persons who meet the requirements should submit their application through the recruitment 

portal recruitment.nationalheroescouncil.or.ke on or before close of business 10th February, 2023. 
• Only shortlisted and successful candidates will be contacted and shall be required to download 

and dully fill the Heroes Council application for employment form, from the Heroes Council website. 
The Candidate will be required to produce originals of their Birth Certificate, National Identity Cards, 
Academic and Professional Certificate and transcripts during interviews.

National Heroes Council is an equal opportunity employer and all qualified candidates are encouraged to 
apply. Canvasing in any form will lead to automatic disqualification.

Chairman,
National Heroes Council

WIZARA YA MAJI, USAFI NA        
UNYUNYIZAJI

OMBI LA PENDEKEZO (RFP)-UTEUZI WA MASHIRIKA 

1.        Wizara ya Maji, Usafi na Unyunyizaji, Idara ya Maji na Usafi inakaribisha Ombi lililofungwa la Pende-
kezo la huduma za ushauri hapo juu.

2.        Zabuni itafanyika chini ya Njia ya Ombi la Pendekezo kwa kutumia hati mpya ya zabuni iliyoreke-
bishwa.

3.       Ombi lililokamilishwa la hati za zabuni ya Pendekezo, katika nakala moja (1) halisi na nakala moja 
(1) iliyonakiliwa vizuri lazima ziwasilishwe kwenye Sanduku la Zabuni kwenye Orofa ya Chini ku-
tumwa kwa anwani iliyo hapa chini. Nyaraka za zabuni nyingi zinapaswa kusajiliwa katika Chumba 
322 wakati wa saa za kawaida za kazi.

 Ombi la hati za pendekezo la zabuni linapaswa kuwekwa alama wazi na kushughulikiwa kwa:
                                           Katibu
                            Idara ya Maji na Usafi 
                            Wizara ya Maji, Usafi  na Unyunyizaji
                            P. O. Box 49720-00100, Nairobi
                                   www.water.go.ke

4.       Zabuni zitanukuliwa kwa Shilingi za Kenya na zitajumuisha kodi zote.

5.      Zabuni zitafunguliwa mara baada ya hapo, mbele ya wazabuni au wawakilishi watakaochagua 
kuhudhuria na kusaini rekodi ya mahudhurio.

6.       Mashirika ya ushauri yaliyohitimu na yenye nia yanaweza kupata seti kamili ya Nyaraka za Ombi la 
Pendekezo la zabuni katika lugha ya Kiingereza bila malipo kutoka kwa Tovuti ya Wizara 

 http://www.water.go.ke au Tovuti ya Taarifa ya Ununuzi wa Umma. https://www.tender.go.ke.

Katibu
Idara Maji na Usafi 
Wizara ya Maji, Usafi  na Unyunyizaji 

IDARA YA MAJI NA USAFI 

NAMBARI YA ZABUNI JINA LA ZABUNI KIKAO KABLA YA 
ZABUNI

KUFUNGA/
KUFUNGUA

RFP NO. MWSI/SDWS/
RFP/006/2022- 2023

UTOAJI WA HUDUMA ZA USHAURI - 
TATHMINI YA UTEUZI WA MASHIRIKA 
NA MAENDELEO YA MPANGO MKUU 
WA TAIFA WA MAJI KWA KIPINDI CHA 
2023-2033

JUMANNE,  7 
FEBRUARI,2023
OROFA 4, CHUMBA 
449, SAA 10.00 
ASUBUHI

JUMANNE,  21 
FEBRUARI,2023
OROFA 4, CHUM-
BA 449, SAA 10.00 
ASUBUHI

RFP NO. MWSI/SDWS/
RFP/007/2022- 2023

UTOAJI WA HUDUMA ZA USH-
AURI-HUDUMA ZA UTEUZI WA 
MASHIRIKA USHAURI WA KIUFUNDI, 
MAANDALIZI NA TATHMINI YA UWEZO 
WA PPP KWA MIRADI TEULE YA MAJI, 
USAFI NA UNYUNYIZAJI 

JUMANNE,  21 
FEBRUARI,2023
OROFA 4, CHUMBA 
449, SAA 2.00 
MCHANA

JUMANNE,  21 
FEBRUARI,2023
OROFA 4, CHUM-
BA 449, SAA 10.00 
ASUBUHI

Gavana wa Busia, Paul Otuoma, akihutubia waandishi 
habari wakati wa mkutano kati ya Kamati ya Baraza la 
Magavana Kuhusu Uchumi Baharini na  Washirika wa 
Maendeleo katika sekta hiyo katika hoteli ya Voyager 
Beach Resort, Mombasa.  PICHA: HANIEL EYOBE

Tunataka 
kuhakikisha 

rasilmali tuna-
zopata zinatu-
mika kuwaletea 
watu wetu ufanisi 
wa kiuchumi na 
kijamii” 
-Otuoma

Serikali, Benki ya Dunia 
kuanzisha miradi ya kuongeza 

mapato ya wavuvi masikini
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“ Virusi havitembei, watu 
huvisambaza, tukiacha 

kutembea, virusi vitakufa”

WIZARA YA MAJI, USAFI NA UNYUNYIZAJI 

MNADA WA UMMA -NYONGEZA 

UUZAJI WA BIDHAA ZILIZOHIFADHIWA (ZISIZOTENGENEZEKA, ZILIZOHARIBIKA AU ZA ZIADA)
1)  Wizara ya Maji, Usafi na Unyunyizaji kwa kushirikiana na Wakala/Mamlaka za Maendeleo ya Ujenzi wa Maji ipo katika mchakato wa kuondoa maduka yasiyoweza kuhudumiwa, yaliyochakaa, yaliy-

ochakaa au ya ziada.

2)  Wizara kwa kushirikiana na dalali aliyesajiliwa aliyeteuliwa MS. PETFRIEND WADALALI WA P.O. BOX 784-00902 KIKUYU ingependa kujulisha umma kwa ujumla kuhusu mauzo yanayokusudiwa y  ya bidhaa 
zilizoorodheshwa chini ya msingi wa “kama -ipo-” kwa kuzingatia tarehe na mahali pafuatayo.

Mahali pa Mnada Mji wa Mnada Utambulisho Tarehe ya Mnada 

Coast Water Works Development Agency offices Mombasa Lot No 001 -028 Ijumaa,17 Februari 2023

Tana Water Works Development Agency Nyeri  Lot No 029 -043 Jumatano ,15 Februari 2023

Rift Valley Water Works Development Agency Nakuru Lot No 044-071 Ijumaa , 10 Februari 2023

Lake Victoria North Water Works Development Agency Kakamega Lot No 072-109 Jumatatu , 13 Februari 202

Ministry of Water, Sanitation & Irrigation   - Basement Stores Nairobi Maji House Head Office Ngong Road -Upper Parking Area Lot No 110 -125 Jumatano Februari 8, 2023

3)  Magari yaliyochakaa yanaweza kutazamwa kuanzia tarehe 24 Januari 2023 hadi 7 Februari 2023 katika ofisi zetu za Mamlaka ya Maendeleo ya Ustawishaji wa Maji nchini kote kuanzia saa 09.00 
asubuhi hadi saa 03.00 alasiri

4) Maduka mbalimbali yanaweza kutazamwa kuanzia tarehe 24 Januari 2023 hadi 7 Februari 2023 katika ofisi zetu za maji house Nairobi kuanzia 09.0 asubuhi hadi 03.00pm.

5) Minada yote huanza saa 10.00 asubuhi 

Coast Water Works Development Agency (Eneo la Pwani)

LOT 
NO.

MAELEZO MUUNDO QTY BEI YA 
CHINI

ENEO

001 GKH 852 DEUTZ PARH THREE 
WHEELED

1 5,000 LAMU MAGOGONI 
PUMPING STATION

002 GKS 196 LANDROVER S. 
WAGON

1  5,000

003 GKY 966 MITSUBISHI PICK UP 1 5,000

004 GKH 852 DEUTZ PARH 1 5,000

005 GKA 997J NISSAN S. WAGON 1 150,000 MOMBASA WATER HEAD 
QUARTERS 

006 GKV 676 PAJERO S. WAGON 1 50,000

007 GKS 344 LANDROVER PICK UP 1 100,000

008 GKY 433 VOLVO SALOON 1 50,000

009 GKR 180 LANDROVER PICK UP 1  5,000 TANA RIVER- NGAO

010 GKA 565L WATER TANKER 1 150,000 HOLA WATER OFFICE

011 GKA 168L NISSAN PICK UP 1 150,000

012 GKS 380 S. WAGON 1 .50,000 VOI – PUBLIC WORKS

013 GKY 969 PICK UP 1 150,000 VOI STATION

014 GKA 637 A PICK UP 1 250,000

015 GKY 085 HONDA M/CYCLE 1  2,000

016 GKU 268 S. WAGON 1 20,000 VOI- TAITA-TAVETA

017 GKB 495B M/CYCLE 1 2,000

018 GKA 124H YAMAHA M/CYCLE 1 2,000

019 GKS 346 LANDROVER PICK UP 1  2,000 TAVETA- WUNDANYI T/ 
WATER SUPPLY

020. GKY 982 S. WAGON 1 30,000 KWALE KINANGO

021. GKS 170 PICK UP 1 15,000 KILIFI KIMWASCO

022 GKA 903D LORRY/TRUCK 1 500,000

023 GKS 347 PICK UP 1 20,000

024 GKH 079 TRAILER 1 10,000

025. GKU 166 CARGO TRUCK 1 30,000

026. GKY 973 4WD PICK UP 1 100,000 KILIFI

027. GKB 464B M/CYCLE 1 2,000

028. GKB 433B M/CYCLE 1 2,000

Tana Water Works Development Agency Eneo la Kati)

LOT 
NO.

MAELEZO MUUNDO QTY BEI YA 
CHINI

ENEO 

029 GKL 382 DATSUN 1 6,000 MURANGA STATION

030 GKA 731A TFR1O PICK UP 1 30,000 KANDARA

031 GKA 240G TFS54 VAN 1 50,000 SABASABA

032 GKA 980J SALOON 1 30,000. KAMAKWA

033 KAE 673F PICK UP 1 56,000

LOT 
NO.

MAELEZO MUUNDO QTY BEI YA 
CHINI

ENEO

034. GKL 982 HONDA M/CYCLE 1 120 TETU NYERI STATION

035. GKZ 399 WATER BOWSER 1 200.000 IGEMBE SOUTH MAUA

036 GKR 287 S. WAGON 1 5,000 CHUKA STATION

037 GKU 034 TRACTOR 1 7,000 MARIMANTI STATION

038 GKP 057 TRAILER 1 1,000

039 GKN 621 TRACTOR 1 11,000

040 KZR 825 S. WAGON 1 5,000 EMBU STATION

041 GKA 518B S. WAGON 1 72,000

042 GKA 574A PICK UP GON 1 36,000 SIAKAGO STATION

043 GKY 708 S. WAGON 1 30,000 KIAMBU STATION

Rift Valley Water Works Development Agency 
(Eneo la Bonde la Ufa)

LOT 
NO.

MAELEZO MUUNDO QTY BEI YA 
CHINI

ENEO

044 GKA 787Q SORENTO S. WAGON 1 400,000 CRWWDA YARD, 
NAKURU

045 GKR 716 BLUE S. WAGON 1 40,000 NAKURU COUNTY 
WATER YARD

046 GKZ 672 S/CABIN PICK UP 1 60,000

047 GKJ 301 M/CYCLE 1 10,000

048 GKA 011B S. WAGON 1 40,000 MARIGA SUB-COUNTY 
WATER OFFICE

049 GKA 905D LORRY TRUCK 1 300,000 KIRIANDICH WATER CO. 
YARD

050 GKA 435F ISUZU TIPPER 1 500,000 BARINGO COUNTY 
WATER OFFICE

051 GKR 179 LANDROVER PICK UP 1 30,000

052 GKH 385 FARM TRACTOR 1 100,000

053 GKU 424 S/WAGON 1 .200,000 KEIYO N/ COUNTY 
WATER OFFICE

054 GKA 098U WATER BOWSER 1 400,000 WEST POKOT COUNTY 
WATER YARD

055 GKA 444F S. WAGON 1 10,000

056 GKL 360 LORRY 1 50,000

057 GKA 439F RHD110
S. WAGON

1 30,000 MARAKWET WEST WATER 
OFFICE

058 GKA 450F S. WAGON 1 120,000 CHEPKORIO

059 GKU 297 TOYOTA HILUX 1 120,000 AMS NYAHURURU

060 GKY 985 S. WAGON 1 30,000 NYAHURURU 
SUB-COUNTY WATER 
OFFICE061 GKB 401B HONDA M/CYCLE 1 10,000

062 GKA 529F HILUX PICK UP 1 50,000 KILIGORIS 

063 GKA 712X 1 2,000 BOMET 

064 GKA 630F M/CYCLE 1 10,000

LOT 
NO.

MAELEZO MUUNDO QTY BEI YA 
CHINI

ENEO

065 GKB 678G LORRY/TRUCK 1 3,045 BOMET

066 GKA 713X M/CYCLE 1 50,000

067 GKW 849 PICK UP 1 5,000

068 GKA 665X M/CYCLE 1 5,000

069 GKB 679G LORRY/TRUCK 1 1,500,000

070 GKB 088R EXHAUSTER 1 2,500

071 GKA 437F S. WAGON 1 300,000

Lake Victoria South Water Works Development Agency (Eneo la Nyanza)

LOT 
NO.

MAELEZO MUUNDO QTY BEI YA 
CHINI

ENEO

072 GKA 649X 1 100,000 KISUMU

073 GKG 560 FARM TRACTOR 1 400,000 AHERO

074 GKA 717 BULL DOZER 1 1,500,000

075 GKL 445 LORRY 1 250,000

Lake Victoria North Water Works Development Agency (Eneo la Magharibi)

LOT 
NO.

MAELEZO MUUNDO QTY BEI YA 
CHINI

ENEO

076 GKY 675 LORRY 1  400,000 KAKAMEGA

077 GKZ 830 CANTER D/CABIN 1 230,000

078 GKT 437 HINO RIG 1 1,000,000

079 GKG 348 WATER BOWSER 1 200,000

080 GKA 762A PICK UP 1 100,000

081 GKA 167L NISSAN PICK UP 1 250,000

082 GKR 713 PICK UP 1 80,000

083 GKA 093U ISUZU WATER BOWSER 1 1,200,000

084 GKA 498G S. WAGON 1 60,000

085 GKZ 688 ISUZU PICK UP 1 70,000

086 KAP 943K L200 PICK 1 100,000 BUSIA

087 KAU 975V S. WAGON 1 400,000

088 GKA 449V VAN/PICK UP 1 500,000

089 GKA 684X M/CYCLE 1 100,000

090 GKA 952H HONDA M/CYCLE 1 30,000

091 GKA 422G SUZUKI GRAND 1 1,500,000

092 GKA 419G S. WAGON 1 250,000 BUNGOMA

093 GKA 456K NISSAN X-TRAIL 1 500,000

094 GKR 729 MAZDA PICK UP 1 80,000

095 GKA 637X M/CYCLE 1 100,000

096 GKA 270F M/CYCLE 1 5,000

097 GK P 631 PICK UP 1 25,000 MBALE

098 GKZ 823 DEFENDER 110 1 80,000 VIHIGA

099 GKB 482B XL200 M/CYCLE 1 150,000 KIMILILI

100 GKZ 825 PICK UP 1 20,000

101 GK X 920 PICK UP 1 20,000

102 GKB 311B M/CYCLE 1 150,000

103 GK U476 S. WAGON 1 20,000

104 GK A 293F HONDA M/CYCLE 1 15,000 MT. ELGON

105 GKY 107 M/CYCLE 1 15,000

106 KWX 715 M/CYCLE 1 10,000

107 GKB 462 B M/CYCLE 1 150,000 KITALE

108 GK A 
482 K

LORRY/TRUCK 1 500,000

109 GKA 780 L S. WAGON 1 400,000

MWSI/OT/005/2022-2023 

Ministry of Water, Sanitation & Irrigation Nairobi 
Maji Headquarter Basement Stores – Assorted Stores

LOT 
NO.

MAELEZO QTY BEI YA CHINI ENEO 

110 MASHINE ZEE ZA FOTOKOPI 9 3,000 EACH NAIROBI

111 PRINTA KONGWE 58 1,000 EACH 

112 CPU KONGWE 37  45 EACH

113 VIWAMBO VIKONGWE 25 100 EACH 

114 MASHINE ZA KUFUNGA 3 250 EACH 

115 FAKSI KONGWE 2 100 EACH

116 SKANA KONGWE 7 500 EACH 

117 UPS KONGWE 37 .50 EACH 

118 TAIPURETA KONGWE 3  500 EACH 

119 ENEO LA KUHIFADHIA MAJI 3  500 EACH 

120 KIBODI (KEYBOARD) 12 50 EACH

121 MASHINE ZA KUCHUA 3 200 EACH 

122 MILANGO MIKONGWE 231 500 EACH

123 MILANGO YENYE VIOO 204 450 EACH

124 SOFA SET KONGWE 10 500 PER SEAT 

125 VITI VYA OFISI                     
VILIVYOVUNJIKA

45 200 EACH

Masharti ya Kuuza 

 1.   DVD iliyo na maelezo ya kina inaweza kupatikana kutoka kwa Wizara ya 
Maji, Usafi wa Mazingira na Chumba cha Umwagiliaji 118 baada ya malipo 
ya ada isiyoweza kurejeshwa ya Ksh 1,000 (Elfu moja) kwa ofisi ya pesa 
kwenye ghorofa ya chini kwa hundi za mabenki pekee na kupata. risiti 
rasmi.

2.    Wazabuni wote wanaovutiwa wanaweza kupata nambari ya zabuni ku 
toka kwa dalali (Nambari za simu za dalali wa Petfriend: 0725 591 
984/0722639119)

3.     Wizara ya Maji, Usafi wa Mazingira na Umwagiliaji ina haki ya kukubali 
au kukataa na kubatilisha mchakato wakati wowote kabla, bila kuwa na 
dhima yoyote kwa wazabuni. Katika kesi ya ubatilishaji, wazabuni wote 
waliowasilishwa na haswa, amana, watarejeshwa kwa wazabuni mara 
moja. ONGEZA

4.      Wazabuni wote wanaovutiwa wanaweza kutazama magari katika  vituo 
mbalimbali kama ilivyoonyeshwa kwenye orodha ya DVD

5.        Wazabuni walio na nia wanatakiwa kulipa amana inayoweza kurejeshwa ya
           Ksh 50,000(elfu hamsini) ili kupata nambari ya zabuni ya gari lililochakaa 

na Shilingi za Kenya 10,000 (Elfu Kumi) kwa maduka mbalimbali.

NB: HAKUNA KUOMBA ZABUNI BILA NAMBA YA ZABUNI

6.     Amana itachukuliwa kama sehemu ya malipo kwa wazabuni waliofaulu

7.    Magari yanauzwa kama yalivyo msingi na yanalipwa kwa bei ya akiba in-
ayokubalika.

8.     Mzabuni atakayefaulu lazima alipe amana ya 25% ya bei ya ununuzi kwa 
kuanguka kwa nyundo

9.      Magari yaliyonunuliwa lazima yakusanywe kutoka kwenye yadi husika ndani 
ya siku 21 bila ya kuhifadhi itatozwa ksh.1,000 (elfu moja) kwa siku.

10.    Mzabuni aliyefanikiwa atalipa gharama zote, ushuru unaotumika na kodi 
zinazohusiana na uhamisho wa gari lililonunuliwa.

11.    Wazabuni ambao hawajafanikiwa watarejeshewa amana za zabuni wakati 
wa kuwasilisha risiti halisi ndani ya muda unaokubalika baada ya mnada.

12.     Wizara ya Maji, Usafi wa Mazingira na Umwagiliaji na dalali aliyeteuliwa 
wanayo haki ya kukataa zabuni zote chini ya bei iliyowekwa/iliyohifadhiwa.

Katibu
Wizara ya Maji, Usafi  na Unyunyizaji 
P.o box 49720 - 00100, Nairobi

Petfriend Dalali
Simu- 0725591984/ 0722639119
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“ Virusi havitembei, watu 
huvisambaza, tukiacha 

kutembea, virusi vitakufa”

WIZARA YA MAJI, USAFI NA UNYUNYIZAJI 

MNADA WA UMMA -NYONGEZA 

UUZAJI WA BIDHAA ZILIZOHIFADHIWA (ZISIZOTENGENEZEKA, ZILIZOHARIBIKA AU ZA ZIADA)
1)  Wizara ya Maji, Usafi na Unyunyizaji kwa kushirikiana na Wakala/Mamlaka za Maendeleo ya Ujenzi wa Maji ipo katika mchakato wa kuondoa maduka yasiyoweza kuhudumiwa, yaliyochakaa, yaliy-

ochakaa au ya ziada.

2)  Wizara kwa kushirikiana na dalali aliyesajiliwa aliyeteuliwa MS. PETFRIEND WADALALI WA P.O. BOX 784-00902 KIKUYU ingependa kujulisha umma kwa ujumla kuhusu mauzo yanayokusudiwa y  ya bidhaa 
zilizoorodheshwa chini ya msingi wa “kama -ipo-” kwa kuzingatia tarehe na mahali pafuatayo.

Mahali pa Mnada Mji wa Mnada Utambulisho Tarehe ya Mnada 

Coast Water Works Development Agency offices Mombasa Lot No 001 -028 Ijumaa,17 Februari 2023

Tana Water Works Development Agency Nyeri  Lot No 029 -043 Jumatano ,15 Februari 2023

Rift Valley Water Works Development Agency Nakuru Lot No 044-071 Ijumaa , 10 Februari 2023

Lake Victoria North Water Works Development Agency Kakamega Lot No 072-109 Jumatatu , 13 Februari 202

Ministry of Water, Sanitation & Irrigation   - Basement Stores Nairobi Maji House Head Office Ngong Road -Upper Parking Area Lot No 110 -125 Jumatano Februari 8, 2023

3)  Magari yaliyochakaa yanaweza kutazamwa kuanzia tarehe 24 Januari 2023 hadi 7 Februari 2023 katika ofisi zetu za Mamlaka ya Maendeleo ya Ustawishaji wa Maji nchini kote kuanzia saa 09.00 
asubuhi hadi saa 03.00 alasiri

4) Maduka mbalimbali yanaweza kutazamwa kuanzia tarehe 24 Januari 2023 hadi 7 Februari 2023 katika ofisi zetu za maji house Nairobi kuanzia 09.0 asubuhi hadi 03.00pm.

5) Minada yote huanza saa 10.00 asubuhi 

Coast Water Works Development Agency (Eneo la Pwani)

LOT 
NO.

MAELEZO MUUNDO QTY BEI YA 
CHINI

ENEO

001 GKH 852 DEUTZ PARH THREE 
WHEELED

1 5,000 LAMU MAGOGONI 
PUMPING STATION

002 GKS 196 LANDROVER S. 
WAGON

1  5,000

003 GKY 966 MITSUBISHI PICK UP 1 5,000

004 GKH 852 DEUTZ PARH 1 5,000

005 GKA 997J NISSAN S. WAGON 1 150,000 MOMBASA WATER HEAD 
QUARTERS 

006 GKV 676 PAJERO S. WAGON 1 50,000

007 GKS 344 LANDROVER PICK UP 1 100,000

008 GKY 433 VOLVO SALOON 1 50,000

009 GKR 180 LANDROVER PICK UP 1  5,000 TANA RIVER- NGAO

010 GKA 565L WATER TANKER 1 150,000 HOLA WATER OFFICE

011 GKA 168L NISSAN PICK UP 1 150,000

012 GKS 380 S. WAGON 1 .50,000 VOI – PUBLIC WORKS

013 GKY 969 PICK UP 1 150,000 VOI STATION

014 GKA 637 A PICK UP 1 250,000

015 GKY 085 HONDA M/CYCLE 1  2,000

016 GKU 268 S. WAGON 1 20,000 VOI- TAITA-TAVETA

017 GKB 495B M/CYCLE 1 2,000

018 GKA 124H YAMAHA M/CYCLE 1 2,000

019 GKS 346 LANDROVER PICK UP 1  2,000 TAVETA- WUNDANYI T/ 
WATER SUPPLY

020. GKY 982 S. WAGON 1 30,000 KWALE KINANGO

021. GKS 170 PICK UP 1 15,000 KILIFI KIMWASCO

022 GKA 903D LORRY/TRUCK 1 500,000

023 GKS 347 PICK UP 1 20,000

024 GKH 079 TRAILER 1 10,000

025. GKU 166 CARGO TRUCK 1 30,000

026. GKY 973 4WD PICK UP 1 100,000 KILIFI

027. GKB 464B M/CYCLE 1 2,000

028. GKB 433B M/CYCLE 1 2,000

Tana Water Works Development Agency Eneo la Kati)

LOT 
NO.

MAELEZO MUUNDO QTY BEI YA 
CHINI

ENEO 

029 GKL 382 DATSUN 1 6,000 MURANGA STATION

030 GKA 731A TFR1O PICK UP 1 30,000 KANDARA

031 GKA 240G TFS54 VAN 1 50,000 SABASABA

032 GKA 980J SALOON 1 30,000. KAMAKWA

033 KAE 673F PICK UP 1 56,000

LOT 
NO.

MAELEZO MUUNDO QTY BEI YA 
CHINI

ENEO

034. GKL 982 HONDA M/CYCLE 1 120 TETU NYERI STATION

035. GKZ 399 WATER BOWSER 1 200.000 IGEMBE SOUTH MAUA

036 GKR 287 S. WAGON 1 5,000 CHUKA STATION

037 GKU 034 TRACTOR 1 7,000 MARIMANTI STATION

038 GKP 057 TRAILER 1 1,000

039 GKN 621 TRACTOR 1 11,000

040 KZR 825 S. WAGON 1 5,000 EMBU STATION

041 GKA 518B S. WAGON 1 72,000

042 GKA 574A PICK UP GON 1 36,000 SIAKAGO STATION

043 GKY 708 S. WAGON 1 30,000 KIAMBU STATION

Rift Valley Water Works Development Agency 
(Eneo la Bonde la Ufa)

LOT 
NO.

MAELEZO MUUNDO QTY BEI YA 
CHINI

ENEO

044 GKA 787Q SORENTO S. WAGON 1 400,000 CRWWDA YARD, 
NAKURU

045 GKR 716 BLUE S. WAGON 1 40,000 NAKURU COUNTY 
WATER YARD

046 GKZ 672 S/CABIN PICK UP 1 60,000

047 GKJ 301 M/CYCLE 1 10,000

048 GKA 011B S. WAGON 1 40,000 MARIGA SUB-COUNTY 
WATER OFFICE

049 GKA 905D LORRY TRUCK 1 300,000 KIRIANDICH WATER CO. 
YARD

050 GKA 435F ISUZU TIPPER 1 500,000 BARINGO COUNTY 
WATER OFFICE

051 GKR 179 LANDROVER PICK UP 1 30,000

052 GKH 385 FARM TRACTOR 1 100,000

053 GKU 424 S/WAGON 1 .200,000 KEIYO N/ COUNTY 
WATER OFFICE

054 GKA 098U WATER BOWSER 1 400,000 WEST POKOT COUNTY 
WATER YARD

055 GKA 444F S. WAGON 1 10,000

056 GKL 360 LORRY 1 50,000

057 GKA 439F RHD110
S. WAGON

1 30,000 MARAKWET WEST WATER 
OFFICE

058 GKA 450F S. WAGON 1 120,000 CHEPKORIO

059 GKU 297 TOYOTA HILUX 1 120,000 AMS NYAHURURU

060 GKY 985 S. WAGON 1 30,000 NYAHURURU 
SUB-COUNTY WATER 
OFFICE061 GKB 401B HONDA M/CYCLE 1 10,000

062 GKA 529F HILUX PICK UP 1 50,000 KILIGORIS 

063 GKA 712X 1 2,000 BOMET 

064 GKA 630F M/CYCLE 1 10,000

LOT 
NO.

MAELEZO MUUNDO QTY BEI YA 
CHINI

ENEO

065 GKB 678G LORRY/TRUCK 1 3,045 BOMET

066 GKA 713X M/CYCLE 1 50,000

067 GKW 849 PICK UP 1 5,000

068 GKA 665X M/CYCLE 1 5,000

069 GKB 679G LORRY/TRUCK 1 1,500,000

070 GKB 088R EXHAUSTER 1 2,500

071 GKA 437F S. WAGON 1 300,000

Lake Victoria South Water Works Development Agency (Eneo la Nyanza)

LOT 
NO.

MAELEZO MUUNDO QTY BEI YA 
CHINI

ENEO

072 GKA 649X 1 100,000 KISUMU

073 GKG 560 FARM TRACTOR 1 400,000 AHERO

074 GKA 717 BULL DOZER 1 1,500,000

075 GKL 445 LORRY 1 250,000

Lake Victoria North Water Works Development Agency (Eneo la Magharibi)

LOT 
NO.

MAELEZO MUUNDO QTY BEI YA 
CHINI

ENEO

076 GKY 675 LORRY 1  400,000 KAKAMEGA

077 GKZ 830 CANTER D/CABIN 1 230,000

078 GKT 437 HINO RIG 1 1,000,000

079 GKG 348 WATER BOWSER 1 200,000

080 GKA 762A PICK UP 1 100,000

081 GKA 167L NISSAN PICK UP 1 250,000

082 GKR 713 PICK UP 1 80,000

083 GKA 093U ISUZU WATER BOWSER 1 1,200,000

084 GKA 498G S. WAGON 1 60,000

085 GKZ 688 ISUZU PICK UP 1 70,000

086 KAP 943K L200 PICK 1 100,000 BUSIA

087 KAU 975V S. WAGON 1 400,000

088 GKA 449V VAN/PICK UP 1 500,000

089 GKA 684X M/CYCLE 1 100,000

090 GKA 952H HONDA M/CYCLE 1 30,000

091 GKA 422G SUZUKI GRAND 1 1,500,000

092 GKA 419G S. WAGON 1 250,000 BUNGOMA

093 GKA 456K NISSAN X-TRAIL 1 500,000

094 GKR 729 MAZDA PICK UP 1 80,000

095 GKA 637X M/CYCLE 1 100,000

096 GKA 270F M/CYCLE 1 5,000

097 GK P 631 PICK UP 1 25,000 MBALE

098 GKZ 823 DEFENDER 110 1 80,000 VIHIGA

099 GKB 482B XL200 M/CYCLE 1 150,000 KIMILILI

100 GKZ 825 PICK UP 1 20,000

101 GK X 920 PICK UP 1 20,000

102 GKB 311B M/CYCLE 1 150,000

103 GK U476 S. WAGON 1 20,000

104 GK A 293F HONDA M/CYCLE 1 15,000 MT. ELGON

105 GKY 107 M/CYCLE 1 15,000

106 KWX 715 M/CYCLE 1 10,000

107 GKB 462 B M/CYCLE 1 150,000 KITALE

108 GK A 
482 K

LORRY/TRUCK 1 500,000

109 GKA 780 L S. WAGON 1 400,000

MWSI/OT/005/2022-2023 

Ministry of Water, Sanitation & Irrigation Nairobi 
Maji Headquarter Basement Stores – Assorted Stores

LOT 
NO.

MAELEZO QTY BEI YA CHINI ENEO 

110 MASHINE ZEE ZA FOTOKOPI 9 3,000 EACH NAIROBI

111 PRINTA KONGWE 58 1,000 EACH 

112 CPU KONGWE 37  45 EACH

113 VIWAMBO VIKONGWE 25 100 EACH 

114 MASHINE ZA KUFUNGA 3 250 EACH 

115 FAKSI KONGWE 2 100 EACH

116 SKANA KONGWE 7 500 EACH 

117 UPS KONGWE 37 .50 EACH 

118 TAIPURETA KONGWE 3  500 EACH 

119 ENEO LA KUHIFADHIA MAJI 3  500 EACH 

120 KIBODI (KEYBOARD) 12 50 EACH

121 MASHINE ZA KUCHUA 3 200 EACH 

122 MILANGO MIKONGWE 231 500 EACH

123 MILANGO YENYE VIOO 204 450 EACH

124 SOFA SET KONGWE 10 500 PER SEAT 

125 VITI VYA OFISI                     
VILIVYOVUNJIKA

45 200 EACH

Masharti ya Kuuza 

 1.   DVD iliyo na maelezo ya kina inaweza kupatikana kutoka kwa Wizara ya 
Maji, Usafi wa Mazingira na Chumba cha Umwagiliaji 118 baada ya malipo 
ya ada isiyoweza kurejeshwa ya Ksh 1,000 (Elfu moja) kwa ofisi ya pesa 
kwenye ghorofa ya chini kwa hundi za mabenki pekee na kupata. risiti 
rasmi.

2.    Wazabuni wote wanaovutiwa wanaweza kupata nambari ya zabuni ku 
toka kwa dalali (Nambari za simu za dalali wa Petfriend: 0725 591 
984/0722639119)

3.     Wizara ya Maji, Usafi wa Mazingira na Umwagiliaji ina haki ya kukubali 
au kukataa na kubatilisha mchakato wakati wowote kabla, bila kuwa na 
dhima yoyote kwa wazabuni. Katika kesi ya ubatilishaji, wazabuni wote 
waliowasilishwa na haswa, amana, watarejeshwa kwa wazabuni mara 
moja. ONGEZA

4.      Wazabuni wote wanaovutiwa wanaweza kutazama magari katika  vituo 
mbalimbali kama ilivyoonyeshwa kwenye orodha ya DVD

5.        Wazabuni walio na nia wanatakiwa kulipa amana inayoweza kurejeshwa ya
           Ksh 50,000(elfu hamsini) ili kupata nambari ya zabuni ya gari lililochakaa 

na Shilingi za Kenya 10,000 (Elfu Kumi) kwa maduka mbalimbali.

NB: HAKUNA KUOMBA ZABUNI BILA NAMBA YA ZABUNI

6.     Amana itachukuliwa kama sehemu ya malipo kwa wazabuni waliofaulu

7.    Magari yanauzwa kama yalivyo msingi na yanalipwa kwa bei ya akiba in-
ayokubalika.

8.     Mzabuni atakayefaulu lazima alipe amana ya 25% ya bei ya ununuzi kwa 
kuanguka kwa nyundo

9.      Magari yaliyonunuliwa lazima yakusanywe kutoka kwenye yadi husika ndani 
ya siku 21 bila ya kuhifadhi itatozwa ksh.1,000 (elfu moja) kwa siku.

10.    Mzabuni aliyefanikiwa atalipa gharama zote, ushuru unaotumika na kodi 
zinazohusiana na uhamisho wa gari lililonunuliwa.

11.    Wazabuni ambao hawajafanikiwa watarejeshewa amana za zabuni wakati 
wa kuwasilisha risiti halisi ndani ya muda unaokubalika baada ya mnada.

12.     Wizara ya Maji, Usafi wa Mazingira na Umwagiliaji na dalali aliyeteuliwa 
wanayo haki ya kukataa zabuni zote chini ya bei iliyowekwa/iliyohifadhiwa.

Katibu
Wizara ya Maji, Usafi  na Unyunyizaji 
P.o box 49720 - 00100, Nairobi

Petfriend Dalali
Simu- 0725591984/ 0722639119

Mamlaka ya Mali ya Kifedha Zisizodaiwa (UFAA) inakaribisha makampuni yenye nia kutoa zabuni zifuatazo

MWALIKO WA ZABUNI

JINA LA ZABUNI NAMBA YA ZABUNI KUFUNGA HALI

Utoaji wa Usimamizi wa Hafla, PR 
& Huduma za Utangazaji kwenye 
Makubaliano ya Mfumo

UFAA/EM/003/2022-24 
Imetangazwa tena

10.02.2023 saa 10:30 
asubuhi

Imehifadhi-
wa

Huduma za Kisheria na Ukaguzi UFAA/LA/009/2022-23 10.02.2023,10.30 a.m Wazi

Huduma za Kukodisha Teksi na Magari UFAA/TS/010/2022-23 10.02.2023, 10:30am Wazi

Utoaji wa Huduma za Usalama za Ofisi UFAA/SS/011/2022-23 10.02.2023,10:30am Imehifadhiw

Huduma za Pensheni kwa Wafanyakazi UFAA/FA/012/2022-23 10.02.2023, 10:30am Wazi

Utoaji wa Huduma za Kuokoa Maafa na 
Uwekaji wa Maeneo 

UFAA/DS/013/2022-23 10.02.2023, 10:30am Wazi

Utoaji wa Huduma za Kompyuta za 
Microsoft 

UFAA/CS/014/2022-23 10.02.2023, 10:30am Wazi

Utoaji wa Tathmini ya Athari, Upenyaji, 
na Huduma za Kupima Mkazo

UFAA/VA/015/2022-2023 10.02.2023, 10:30am Wazi 

MAMLAKA YA MALI ZA FEDHA ZISIZODAIWA

Hati za zabuni zitapakuliwa bila malipo kutoka kwa tovuti ya UFAA: www.ufaa.go.ke au tovuti ya PPIP: www.ten-
ders.go.ke na tovuti ya ununuzi wa kielektroniki https://eProcurement.ufaa.go.ke. Wazabuni wanapaswa kusambaza 
maelezo yao mara moja kwa ajili ya kupokea ufafanuzi wowote zaidi kwa procurement@ufaa.go.ke. Mapendekezo 
ya Kifedha yaliyowasilishwa yatakuwa halali kwa siku 120 tangu tarehe ya kuwasilisha. Wazabuni wanashauriwa 
kubandika mkanda, kupanga kurasa, na kusawazisha hati zao. Nyaraka kamili za zabuni katika bahasha iliyotiwa 
muhuri wazi iliyo na nambari ya zabuni na jina la zabuni zinapaswa kutumwa kwa:
                                                     Afi sa Mtendaji Mkuu/Msimamizi Mdhamini
                                                         Mamlaka ya Mali za Kifedha Zisizodaiwa
                             Oorofa ya 2 ya Kituo cha Pacis, Barabara ya Slip Off Waiyaki Way, Westlands
                                                      P.O. Box 28235-00200 Nairobi
                                                        Simu. +254- 020 4023000 
na ziwekwe kwenye Sanduku la Zabuni lililo kwenye eneo la mapokezi kwenye Orofa ya 2, Kituo cha Pacis ili ip-
okewe kabla ya Ijumaa, tarehe 10 Februari 2023 saa 10:30 asubuhi. Wazabuni LAZIMA pia wawasilishe nakala ya zabuni 
hiyo kwa njia ya kielektroniki kupitia Tovuti ya eProcurement Portal (https://eProcurement.ufaa.go.ke). Zabuni 
zitafunguliwa katika Chumba cha Mikutano mara baada ya hapo mbele ya wazabuni watakaoamua kuhudhuria. 
WENIBAR KUHUSU MAFUNZO KUPITIA MANUNUZI YA KIELEKTRONIKI YATAFANYIKA IJUMAA TAREHE 
3 FEBRUARI 2023 SAA 10.00AM. WATUMIZAJI WAENDELEE KUJIANDIKISHA KWENYE KIUNGO https://
events.teams.microsoft.com/event/331bf430-f1de-48e2-aee6-e3cdfd5f471e@afe7566f-8780-4581-
a87f-56aa584c0b90
AFISA MKUU MTENDAJI & MDHAMINI MKUU

NA GEORGE AGIMBA

Wakulima katika kaunti 
ya Migori wanageukia wa-
nasayansi wa mchanga 
kuongeza mavuno ya mazao 
yao ya mimea ambayo ime-
kuwa ikishuka katika mis-
imu miwili mfululizo ya hivi 
majuzi.

Wakulima hao wanakum-
batia mbinu za kubadilisga 
mimea kudumisha rotuba 
katika mashamba yao kuto-
kana na mafunzo na himizo 
wanayopata kutoka kwa 
wataalamu wa kilimo.

Bw  Thomas Owiti, am-
baye ni mtalaamu wa kilimo 
aliyestaafu kutoka utumishi 
wa umma juzi, anasema 
kwamba kupanda mumea 
mmoja kwa miaka mingi 
katika ardhi moja kume-
fanya michanga kuharibika  
na mavuno kuwa ya chini.

 “Wakulima wamelima 
mumea mmoja katika ar-
dhi moja kwa miaka mingi 
na matokeo yamekuwa 
ni michanga kuchoka,” 
alisema na kuongeza 
kuwa ni wakati wa ku-
chukua mwelekeo tofauti 
wa kubadilisha mimea to-
fauti katika mashamba yao 

kuokoa rotuba ya mchanga 
na kupata mavuno mazuri.

Kupanda kwa gharama 
ya maisha, anaeleza, kume-
sababisha bei za mbolea 
kuongezeka, bei ya kukodi 
ardhi, mafuta, leba, dawa 
za kuua wadudu na mapato 
ya wakulima  kupungua 
pakubwa, hali ambayo im-
efanya vigumu wakulima 
kujitosheleza kwa chakula.

Pia mvua isiyotosha na  
ukosefu wa ruzuku  kutoka 
kwa serikali kumechangia 
kupungua kwa chakula, 
kulingana na Bw Owiti.Na 
kuongeza orodha ya ma-
saibu ya wakulima, athari 
za kutegemea mimea in-
ayoweza kuharibika kama 

mahindi kwa miaka mingi 
pia kumekuwa pigo kwa 
uzalishaji wa chakula ka-
tika eneo hilo. Kutokana 
na hali hiyo, sasa wame-
geukia kilimo cha mimea 
tofauti kama maharagwe  
ya soya, mihogo na mtama 
katika mashamba ambayo 
awali yalikuwa ya mahindi 
na miwa ili kupata mavuno 
mazuri.Wakulima pia wa-
nakiri kwamba hawazin-
gatii kuimarisha michango 
yao kwa mavuno bora. “ 
Kila mwaka, tumekuwa 
tukilima ardhi moja kama 
mababu wetu,” alisema 
mkulima Bw Charles 
Mwita,  kutoka Ntimaru,  
Kuria Mashariki.

Wakulima wa Migori wageukia 
wataalamu wa mchanga 

mavuno ya mimea yakipungua

Tumbaku shambani ambapo zao hilo limekuzwa kwa muda 
mrefu na kusababisha ukosefu wa rutuba.



JANUARI 31, 2023

12 | MATANGAZO
JANUARI 31, 2023

Funika 
mdomo 
unapopiga 
chafya

Nawa 
mikono na 
sabuni/
Sanitaiza

Jitenge 
na walio 
na virusi

Usiguse 
macho, pua 
au mdomo 
na mikono 
michafu

Pika nyama 
na mayai 
ziive. Usile 
chakula 
kibichi

Hakikisha 
maeneo 
yote ni safi

MATANGAZO | 13 

H
O

M
A

KI
KO

H
O

ZI

KUSHIN
D

W
A

 K
UPUMUA

MAU
M

IV
U

 K
OONI

KUUM
W

A
 N

A 
KIC

HWA

DALILI UZUIAJI
KOMESHA KOMESHA

“ Virusi havitembei, watu 
huvisambaza, tukiacha 

kutembea, virusi vitakufa”

NAFASI ZA KAZI

Serikali ya Kenya (GoK) kupitia Wizara ya Fedha na Mipango ya Kiuchumi imepokea ufadhili kutoka kwa Benki 
ya Dunia kugharamia Mpango wa Kufadhili Mikakati ya Kukabiliana na Athari za Mabadiliko ya Hali ya Hewa Nchini 
(FLLoCA). Madhumuni ya Maendeleo ya Mpango ni kutoa hatua za kustahimili hali ya hewa zinazoongozwa 
na wenyeji na kuimarisha uwezo wa serikali za kaunti na kitaifa kudhibiti hatari za hali ya hewa. Mpango wa 
FLLoCA unatekelezwa na Hazina ya Taifa kupitia Kitengo cha Utekelezaji wa Programu (PIU). Mpango wa 
FLLoCA unalenga katika kufadhili Mikakati ya Kitaifa na Kaunti ya Mabadiliko ya Tabianchi; kujenga uwezo wa 
ngazi ya kata kwa ajili ya kupanga, kupanga bajeti, kuripoti na utekelezaji wa hatua za hali ya hewa za ndani 
kwa ushirikiano na jamii; na uimarishaji wa uwezo wa ngazi ya kitaifa wa uratibu, ufuatiliaji na utoaji taarifa. 
Mpango huo unatekelezwa na Serikali ya Kitaifa kwa ushirikiano na Serikali za Kaunti. PIU inatafuta watu am-
bao wamehamasika kujaza nafasi za Meneja wa Programu -Mtaalamu wa Uratibu wa Kaunti, Mtaalamu wa Ufuatiliaji 
na Tathmini na Wafanyakazi wa Usaidizi watakaohusika kwa kandarasi kwa kipindi cha miaka 3 (Mitatu) kulingana na 
mahitaji ya kazi na utendakazi wa kuridhisha wakati Mpango utadumu. Kandarasi hizo zinatarajiwa kuanza 
tarehe 1 Machi, 2023.

1. MENEJA WA PROGRAMU-URATIBU WA KAUNTI
 Ref: FLLoCA/PIU/PMCG 2022-23  - Nafasi 1  

1.1       MALENGO YA KAZI HIYO
Lengo kuu la kazi hiyo ni kutoa msaada wa programu kwa Mratibu wa Programu katika utekelezaji wa Pro-
gramu ya FLLoCA. Meneja wa Mpango-Uratibu wa Kaunti anashauriana na Mratibu wa Programu siku hadi 
siku pamoja na maamuzi ya muda mrefu ya kiutawala na ya bajeti kuhusu utekelezaji wa programu na usi-
mamizi wa jumla wa PIU na shughuli za programu.

1.2      KAZI ZA KUFANYA
Msaidie Mratibu wa Programu katika kuhakikisha uratibu wa jumla wa programu na utekelezaji wa wakati wa 
ununuzi na mpango wa kazi.

Msaidie Mratibu wa Mpango katika kuanzisha uratibu unaofaa kati na ushiriki wa haraka wa Walengwa wa 
Mpango na kwa kudumisha uratibu wa moja kwa moja na uhusiano wa usimamizi kati ya PIU, Serikali, na 
washauri kuhusu utekelezaji wa programu ya kazi ya Mpango.
•           Kuratibu na kusimamia shughuli za kiutawala, kiufundi na mawasiliano zinazohitajika kwa ajili ya 

maandalizi na utekelezaji wa programu yenye mafanikio.
•           Kuratibu na kufanya kazi na Mratibu wa Mpango katika utayarishaji wa ripoti za maendeleo na   fedha 

kwa ajili ya kuwasilishwa kwa Benki ya Dunia na Serikali.
•           Msaidie Mratibu wa Programu katika kufuatilia utendaji wa kipengele cha programu.
•         Kusaidia katika kuratibu na kushiriki katika mikutano na mashirika ya wanufaika, maafisa     wa ser 

ikali, washirika wa maendeleo na wadau ili kueleza na kusambaza malengo ya Mpango na maende-
leo ya utekelezaji.

•           Kusaidia katika kuratibu shughuli za mafunzo kwa wafanyakazi wa PIU na mashirika ya walengwa.
•          Kuchangia katika utayarishaji wa Sheria na Marejeleo, Maombi ya Mapendekezo na hati    za mkataba 

kwa usaidizi wa kiufundi kwa mashirika ya walengwa na utayarishaji wa maelezo ya kiufundi ya un-
unuzi wa bidhaa na huduma.

•         Kutoa usaidizi katika tathmini ya kiufundi ya zabuni kwa ajili ya utoaji wa huduma na usambazaji wa 
vifaa na tathmini ya mapendekezo ya huduma za ushauri kwa mashirika ya walengwa.

•         Fanya kazi kwa karibu na Wasimamizi wa Mpango, Mtaalamu wa Ununuzi, Mtaalamu wa     M & E, 
Mtaalamu wa Mawasiliano na wafanyakazi wengine wa idara kwa ajili ya utekelezaji wa mikataba 
kwa wakati.

•         Kuwajibika kwa usimamizi wa mikataba kwa huduma za ushauri na ununuzi wa bidhaa na   vifaa; 
kuhakikisha utekelezaji wa mikataba kwa wakati wa huduma za ushauri na ununuzi wa bidhaa na 
vifaa na kufuatilia kwa wakati uwasilishaji wa majukumu ya kimkataba na washauri na wauzaji. Kwa 
upande wa mikataba ya huduma za ushauri, fuatilia utoaji wa ripoti kwa wakati, mapitio ya wakati na 
idhini ya ripoti na mashirika ya walengwa na mapitio na uidhinishaji wa ankara za malipo.

•         Shiriki katika shughuli za ufuatiliaji na tathmini za Mpango na ufanye kazi kwa karibu na mashirika 
ya walengwa katika kukagua mfumo wa ufuatiliaji na tathmini wa Mpango wa matokeo ya ufuatiliaji 
katika kufikia malengo ya programu.

•         Kuchangia katika utayarishaji wa nyenzo za uwasilishaji, majarida na yaliyomo kwenye tovuti kwa ajili 
ya mawasiliano ya malengo ya Programu na maendeleo ya utekelezaji.

•          Tekeleza majukumu mengine yoyote utakayopewa na Mratibu wa Mpango au mteule.
 
1.3    WASIFU WA MENEJA WA PROGRAMU- URATIBU WA KAUNTI
Sifa, Ujuzi na Uzoefu
•      Kiwango cha chini cha Shahada ya Uzamili katika Masomo ya Mazingira, Utawala wa   Biashara, Fedha 

au Uchumi.
•         Uzoefu unaofaa usiopungua miaka 3 katika mashirika ya Serikali, mashirika na/au wafadhili - miradi/

programu zinazofadhiliwa.
•         Uzoefu katika miradi/programu za kimataifa, hasa zile zinazofadhiliwa na Benki ya Dunia
•        Uelewa mzuri wa mipango ya Mabadiliko ya Tabianchi na Uchumi wa Kijani na mfumo wa Serikali ya 

ugatuzi.
•         Uelewa mzuri wa Mipango ya Mabadiliko ya Hali ya Hewa ya Ndani - Led Climate Change na maende-

leo yanayoendeshwa na jamii.
•        Ujuzi bora wa uchanganuzi, uandishi wa ripoti na lazima uwe na ujuzi wa kompyuta.
•       Uwezo wa kufanya kazi chini ya shinikizo na kukidhi ratiba ngumu chini ya uangalizi    mdogo.
•        Ujuzi bora wa mawasiliano na baina ya watu na kuweza kufanya kazi katika timu.

1.4    MTANDAO WA KURIPOTI
Mratibu wa Mpango-Kaunti ataripoti kwa Mratibu wa Mpango kwa shughuli za kila siku na atashughulikiwa 
kwa muda wote.

2      MTAALAMU WA UFUATILIAJI NA TATHMINI
 Ref: FLLoCA/PIU/ME/2022-23    -    Nafasi 1  
2.1          MALENGO YA KAZI HIYO
Madhumuni ya kazi hii ni kuanzisha kazi ya Ufuatiliaji na Tathmini (M&E) katika PIU na kuendeleza Mfumo wa 
M&E kwa Mpango wa FLLoCA. Hili litafanywa kupitia uundaji wa pamoja wa mfumo wa Ufuatiliaji na Tathmini 
kati ya wadau wakuu ambao utasaidiwa na kuwezesha washikadau kufanya shughuli zao za M&E na kuziun-
ganisha katika tathmini ya jumla ya maendeleo ya programu na hatua zinazohitajika.
Malengo ya mfumo wa Ufuatiliaji na Tathmini ya programu yatakuwa: i) kufuatilia mara kwa mara utekelezaji 
wa programu, ii) kuchukua hatua za kurekebisha wakati utendakazi wa programu haujatekelezwa, na iii) 
mara kwa mara kutathmini utendaji wa programu ili kuathiri mipango na bajeti ya programu. Mtaalamu wa 
M&E kwa hivyo ataongoza uundaji wa mkakati wa jumla na utekelezaji wa kazi na mfumo wa M&E na kutoa 
taarifa/ripoti kwa wakati na muhimu kwa wadau wa programu ikiwa ni pamoja na Benki ya Dunia.

2.2       KAZI ZA KUFANYA
Kazi za kina za Mtaalamu wa M&E zitajumuisha, lakini sio tu kwa zifuatazo:
•         Kuongoza katika utekelezaji wa mfumo uliotengenezwa wa Mpango wa M&E, ikijumui sha ukusanyaji 

wa takwimu za M&E na mpango wa kuripoti na mfumo na mifumo ya kitaasisi;
•         Kuendesha kitengo cha M&E na miundo yake ya uendeshaji inayohitajika katika PIU;
•        Kukamilisha Mwongozo wa M&E wa Programu, ikijumuisha kufafanua malengo yake, muundo wa kina 

wa ukusanyaji wa data, uchambuzi, na mpango wa kuripoti kwa kila kiashirio, mipangilio ya utekelezaji 
wa M&E, majukumu na majukumu, mpango kazi na bajeti;

•         Kuwasiliana na Wizara za Msingi, Idara na Wakala (MDAs), Kaunti na Washikadau wa    Sekta ya Kibin-
afsi na wafanyakazi wengine ili kuhakikisha mtiririko wa pande mbili wa taarifa kuhusu utekelezaji na 
utendaji wa Programu;

•         Kuhakikisha kwamba mfumo na mbinu shirikishi ya M&E yenye ufanisi na shirikishi imeanzishwa kul-
ingana na utendaji thabiti wa M&E;

•         Kusimamia utekelezaji wa mipango kazi iliyoidhinishwa ya M&E wakati wa utekelezaji,  na ikihitajik-
a,kusasisha na kurekebisha mchakato wa M&E kufuatia mashauriano yanayoendelea na washikadau, 
washirika, na walengwa;

•        Kutoa na kutathmini taarifa zinazohitajika kwa ajili ya ufuatiliaji na utoaji taarifa kuhusu viashiria 
muhimu vya uendeshaji na utendaji na malengo ya matokeo yaliyowekwa kwa ajili ya programu kama 
yalivyofafanuliwa katika mipango kazi iliyoidhinishwa na mfumo wa matokeo;

•         Kukuza uwajibikaji kwa kutumia taarifa juu ya ufanisi na ufanisi wa kutathmini na kuwasiliana ikiwa 
shughuli za programu zinaweza kufikia matokeo yanayotarajiwa na / au kufikia malengo yake;

•         Kufanya mapitio ya mara kwa mara ya utendaji wa Programu - yaliyoandaliwa na Mtaalamu wa M&E 
chini ya usimamizi wa Mratibu wa Mpango mzima - kutambua na kuendeleza hatua za kurekebisha 
zinazohitajika mara kwa mara ili kuboresha utekelezaji;

•         Kutayarisha na kutekeleza mpango wa tathmini ulioidhinishwa ili kuhakikisha tathmini ya ufanisi ya 
tathmini ya matokeo ya kati na ya programu;

•        Kusimamia utayarishaji wa ripoti za maendeleo za robo mwaka, ripoti ya tathmini ya muda wa kati, ripoti 
ya mwaka na ripoti ya tathmini ya mwisho wa programu;

•        Tengeneza miundo rahisi ya kuripoti itakayotumiwa kukusanya data na Wizara, Idara na  Wakala, Kaunti 
na Jumuiya kwa ajili ya programu ambayo itaendana na Mfumo wa Taarifa za Usimamizi unaopatikana.
programu;

•       Kuendeleza na kudumisha ushirikiano na utekelezaji wa MDAs, Kaunti na Jumuiya ili kusaidia katika 
ufuatiliaji na tathmini ya programu;

•          Tembelea uwanjani mara kwa mara ili kusaidia utekelezaji wa M&E na kutambua mahali ambapo 
marekebisho yanaweza kuhitajika;

•         Kuendesha mafunzo ya ndani ya M&E kwa wafanyakazi wa PIU & MDAs na Kaunti zingine muhimu;
•         Majukumu mengine yoyote atakayopewa na Mratibu wa Mpango.

2.3        MWENENDO WA KAZI
Mtaalamu wa M&E ataratibu na kutekeleza programu, Wizara, Idara na Wakala, Kaunti na Washindi wa Pro-
gramu/Maeneo Makuu ili kuhakikisha mfumo madhubuti na wa kawaida wa ukusanyaji na utoaji wa data 
wa M&E unaendana na Malengo ya Maendeleo ya Mpango (PDO) na Viashiria Muhimu vya Utendaji (KPI) 
vilivyoanzishwa kwa ajili ya programu. .

Mtaalamu wa M&E pia ataanzisha uhusiano wa karibu na wa ushirikiano wa kufanya kazi na timu ya Wataal-
amu wa M&E ya Benki ya Dunia yenye makao yake katika Ofisi ya Nchi jijini Nairobi na Idara ya Rasilimali za 
Nje ya Hazina ya Kitaifa.

2.4       WASIFU WA MTAALAM WA UFUATILIAJI NA TATHMINI
Sifa, Ujuzi na Uzoefu
•       Kiwango cha chini cha Shahada ya Uzamili katika Ufuatiliaji na Tathmini, Uchumi, Takwimu, Usimamizi 

wa Miradi au Sayansi ya Jamii. Sifa za kitaaluma zinazohusika zitakuwa faida ya ziada;
•       zoefu wa angalau miaka 8 katika utumishi wa umma na mpango unaofadhiliwa na wafadhili, ni lazima 

miaka mitatu iwe imetumika katika Usimamizi wa Programu, Ufuatiliaji na Tathmini.
•       Uelewa unaoonekana wa mifumo ya M&E ya programu, ikijumuisha kuelewa aina mbalimbali za data 

za ufuatiliaji, mifumo ya ufuatiliaji wa maendeleo ya programu, mapitio ya utendaji, ujumuishaji wa 
mifumo ya taarifa za usimamizi katika M&E na usimamizi wa programu, na mbinu mbalimbali za tath-
mini za programu;

•        Ujuzi bora wa kuandika ripoti ya uchambuzi na lazima uwe na ujuzi kamili wa kompyu
•        Uwezo wa kusimamia utendaji jumuishi wa M&E na maendeleo yanayoendeshwa na jumuiya;
•        Uwezo wa kufanya kazi chini ya shinikizo na kutimiza ratiba ngumu chini ya uangalizi mdogo;

WIZARA YA FEDHA NA MIPANGO YA UCHUMI

UFADHILI WA MPANGO WA KUKABILI HALI YA HEWA 
KITENGO CHA UTEKELEZAJI 

MKOPO NA: IDA 6980; TF B6810 – KE (P173065)
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KOMESHA KOMESHA

“ Virusi havitembei, watu 
huvisambaza, tukiacha 

kutembea, virusi vitakufa”

WIZARA YA FEDHA NA       
MIPANGO YA UCHUMI

•        Ujuzi bora wa mawasiliano na baina ya watu na kuweza kufanya kazi katika timu.                
2.5        UTARATIBU WA KURIPOTI
Mtaalamu wa M&E ataingia katika kandarasi na Hazina ya Kitaifa na Mipango ya Kiuchumi–Kenya na ataripoti 
kwa Mratibu wa Mpango kwa shughuli za kila siku.

3.  MSAIDIZI WA OFISI 
Kuripoti kwa:     Msimamizi Mkuu - Kitengo cha Utekelezaji wa Programu
Lengo:       Msaidizi wa Ofisi anatarajiwa kufanya kazi za usaidizi zinazochangia ufanisi na
                     utendaji mzuri wa PIU

3.1       KAZI ZA KUFANYA
i.          Hakikisha kwamba nafasi ya ofisi na vifaa vimewekwa salama kila wakati;
ii.         Kuhakikisha kwamba ofisi zinafunguliwa, kusafishwa na kutiwa vumbi kila siku kabla ya kazi kuanza 
           na kufungwa jioni;
iii.       Kuwasilisha na kukusanya barua na mizigo kwenda na kutoka kwa wasafirishaji na/au ofisi ya posta 
           ndani ya Nairobi;
iv.        Kusambaza barua/majalada ndani na nje ya ofisi;
v.         Kutayarisha chai ya ofisi na kusafisha vyombo;
vi.        Weka akiba ya jikoni na vifaa vya kusafisha;
vii.       Hakikisha kwamba chumba cha mkutano ni safi na kimepangwa kabla ya mikutano na kusafishwa 
           baada ya;
viii.     Kutayarisha na kutoa vitafunwa/chai wakati wa mikutano inayofanyika aidha katika ofisi za PIU au Jengo 
          la Hazina;
ix.        Chagua magazeti ya kila siku na majarida;
x.         Kupokea na kusaidia wageni kwenye ofisi;
Xi.        Kusaidia kupokea na kupiga simu;
xii.        Kusaidia katika kunakili, kufunga, kutuma faksi na kupasua hati;
xiii.       Kusaidia katika kukusanya na kulipa bili za ofisi;
xiv.      Majukumu mengine kadri yanavyoweza kugawiwa mara kwa mara.

3.2       Sifa, Ujuzi na Uzoefu
Kiwango cha chini cha kufuzu:
a)       Kiwango cha Chini cha Cheti cha Kenya cha Elimu ya Sekondari (KCSE) Wastani wa Daraja D au Sifa 
          Sawa;
b)      Amri nzuri ya kuandika na kuzungumza Kiingereza;
c)      Adabu, mchangamfu na mchapakazi;
d)      Ustadi mzuri kati ya watu;
e)      Uwezo wa kufanya kazi kama mwanachama wa timu;
f)       Uwezo wa kufanya kazi chini ya maelekezo na uangalizi mdogo;
g)      Uwezo wa kuonyesha mpango. 

4.    DEREVA WA PROGRAMU (NAFASI 2
Kuripoti  kwa:     Msimamizi Mwandamizi- NT-PIU
Lengo la Kazi: Toa usaidizi wa kuendesha gari kwa timu ya NT-PIU

4.1       KAZI ZA KUFANYA
           •         Endesha gari kama ulivyoidhinishwa.
           •         Kufanya ukaguzi wa kawaida kwenye injini ya magari, mifumo ya vilainishi, Mfumo wa  Umeme,
                     shinikizo, breki, maji, n.k.
            •        Kugundua na kuripoti ubovu wa mifumo ya gari.
            •        Utunzaji wa tiketi za kazi kwa magari aliyopangiwa.
           •        Kuhakikisha ulinzi na usalama kwa gari ndani na nje ya barabara.
            •         Kuandaa ratiba za mwendo wa gari kwa kushirikiana na Msimamizi wa haraka.
            •         Kuhakikisha usalama wa abiria na/au bidhaa zilizomo.
            •         Kudumisha usafi wa gari.
            •          Kuwasilisha na kuchukua nyaraka na vifurushi.
            •         Majukumu mengine kadri yanavyoweza kugawiwa mara kwa mara.

4.2       Sifa, Ujuzi na Uzoefu
Kiwango cha chini cha kufuzu:
       a.     Cheti cha Kenya cha Elimu ya Sekondari (KCSE) Wastani wa Daraja la D+ au Sifa Sawa;
       b.     Kufaulu Mtihani wa Biashara ya Kazini 1 kwa madereva;
       c.    Leseni halali ya kuendesha gari isiyo na uidhinishaji wowote wa sasa wa (ma)daraja ya  gari ambalo 
             anatakiwa kuliendesha;
      d.     Cheti cha Uendeshaji wa Kinga kutoka kwa Chama cha Magari (AA) cha Kenya au sifa inayolingana nayo
               kutoka kwa taasisi inayotambulika;
        e.    Cheti halali cha Maadili Mema kutoka kwa Polisi wa Kenya
        f.      Kuhudhuria kozi ya Cheti cha Huduma ya Kwanza kutoka kwa Ambulance ya St. John au Taasisi ya
               Kenya ya Teknolojia ya Barabara Kuu na Ujenzi (KIHBT) au Taasisi nyingine yoyote inayotambulika;
       g.     Alionyesha uwezo bora wa kitaaluma katika utendaji wa kazi na matokeo;
       h.      Kiwango cha chini cha uzoefu wa miaka kumi (10) katika shirika lenye shughuli nyingi katika sektya
                kibinafsi au ya umma.

Nyaraka kamili za Maombi (Wasifu, nakala za vyeti na nyaraka husika zinazotoa maelezo ya sifa zako, uzoefu, 
mawasiliano ya simu ya mchana na jioni, anwani ya barua pepe na majina ya waamuzi watatu) pamoja na 
Marejeleo ya Nafasi na jina lililowekwa alama wazi juu inapaswa kuwasilishwa mtu au kutumwa kwa barua pepe 
kwa anwani iliyoonyeshwa hapa chini:

Anuani ya posta:
Kitengo cha Utekelezaji wa Programu
Makini: Mratibu wa Programu
P.O. Sanduku 30007-00100
Nairobi, Kenya.
Nambari ya simu: +254 20 2252299

Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 21 Februari 2023 saa 1630 saa za Afrika Mashariki.

MRATIBU WA MPANGO
KWA: KATIBU/HAZINA YA TAIFA

Anwani ya Mahali:
Kitengo cha Utekelezaji wa Programu
Makini: Mratibu wa Programu
Oorofa ya 7, Re-Insurance Plaza.
Jengo Namba 4 Aga Khan Walk/Taifa Road
Nairobi, Kenya.
Barua pepe: programcoordinator.piu@gmail.com
Au fl lcoa.piu@gmail.com

Kenya National
Highways Authority
Quality Highways, Better Connections

Specific Procurement Notice
Request for Bids

Works
(Without Prequalification)

1. The Government of the Republic of Kenya has received co-financing from the Government of Japan through 
Japan International Cooperation Agency (JICA) toward the cost of the Mombasa Special Economic Zone 
(MSEZ) and intends to apply part of the proceeds towards payments under the contract: Access Road to 
Mombasa Special Economic Zone Development Project.

2. Kenya National Highways Authority, a State Corporation under the Ministry of Roads and Transport in the 
State Department for Roads, established under the Kenya Roads Act 2007, now invites sealed bids from 
eligible bidders for the contract for construction of Access Road to Mombasa Special Economic Zone.

 The scope of works includes, but is not limited to, the following activities, to be executed within a period 
of 28 months:

Access Road to Mombasa Special Economic Zone Development Project (4.6 Km)

The scope of works is as described but not limited to;
A. Setting out and construction control
B. Improvement and maintenance of the temporary road and passage of traffic through the works.
C. General Construction Work of Port Access Road:

i. Site Clearance of working area within the road reserve
ii. Topsoil stripping 
iii. Scarification and compaction of subgrade 
iv. Earthworks; comprising high embankment construction and deep excavations 
v. Embankment protection works and provision of longitudinal drainage ditches (lined and 
 unlined) 
vi. Provision of new box and pipe culverts, with appropriate inlet and outlet features and scour 

protection works 
vii. Construction of a dual carriageway comprising:

• Two 3.5m wide lanes carriageway on each direction
• 4m wide Central median
• 2.0m wide outer shoulder on each side of the carriageway
• 0.5m wide Inner shoulder on each side of the carriageway
• 2.5m Raised Footpath on each side of the Carriageway
• 5.5m wide Utility Service Lane

viii. Road pavement layers comprising:
• A variable thickness of up to 600mm natural material – improved subgrade
• 250mm Graded Crushed Stone (0/40 – Subbase quality) for lower Subbase
• 250mm Graded Crushed Stone (0/30 – Base quality)for upper Subbase
• 175mm Dense Bitumen Macadam – Base
• 50mm Asphalt Concrete – Surfacing on the carriage way and shoulders

ix. Construction of four new interchange loops to form a half-clover interchange with the 
 Mombasa Southern Bypass.
x. Widening of Road Pavement at some sections to accommodate truck parking’s. 
xi. Provision and erection of road furniture and road markings, and other miscellaneous works.
xii. Installation of street lighting scheme for the entire length.
xiii. The Defects Notification Period will be 12 months.

3. Bidding will be conducted through procedures in accordance with the applicable Guidelines for Procure-
ment under Japanese ODA Loans, and is open to all Bidders from eligible source countries, as defined in 
the Bidding Document. 

4. Interested Bidders may obtain further information from and inspect the Bidding Document during office 
hours (Mondays- Fridays from 08:00 to 17:00 hours local time) excluding public holidays at;

Deputy Director (Supply Chain Management)
Kenya National Highways Authority
Barabara Plaza, Off A8/B10 Junction, on Airport North Road
2nd Floor - Block C
P.O. Box 49712 – 00100 NAIROBI, KENYA
Email: procurement@kenha.co.ke
directordevelopment@kenha.co.ke
Tel: (+254) 020 4954 4214

5. The Bidding document in English may be downloaded free of charge from: Website: www.kenha.co.ke.

6. Bids must be delivered to the address below on or before 1100 hours local time on Wednesday, 31st 
May, 2023. Electronic Bidding will not be permitted. Late Bids will be rejected. Bids will be publicly opened 
in the presence of the Bidders’ designated representatives and anyone who chooses to attend at the ad-
dress below:

Kenya National Highways Authority
Attention: Deputy Director, Supply Chain Management
Barabara Plaza, Block C, 2nd Floor, North Wing, Tender Box,
Jomo Kenyatta International Airport (JKIA) off Airport South Road,
Along Mazao Road, Nairobi.

7. All Bids must be accompanied by a Bid Security (in the form prescribed in the bidding documents) of USD 
900,000.00 

8. All interested bidders are required to continually check the Kenya National Highways Authority website: 
www.kenha.co.ke for any tender addenda or clarifications that may arise before the submission date.

Deputy Director – Supply Chain Management
FOR: DIRECTOR GENERAL

Employer: KENYA NATIONAL HIGHWAYS AUTHORITY (KeNHA)

Project: MOMBASA SPECIAL ECONOMIC ZONE DEVELOPMENT 
PROJECT (MSEZ)

Contract Name: ACCESS ROAD TO MOMBASA SPECIAL ECONOMIC 
ZONE DEVELOPMENT PROJECT ROAD                       

Country: KENYA

Loan Agreement No.: KE-P35

Tender No. KeNHA/2663/2023



NA SADIK HASSAN (KNA) 
Shirika la Utafiti wa Kilimo 

na Ufugaji Kenya (KALRO) li-
nafanyia majaribio aina mpya 
za mchele zinazotoa mavuno 
mengi baada ya utafiti wa 
miaka mingi katika juhudi 
za kupiga jeki uzalishaji wa 
chakula nchini.

Mpango wa mpunga wa 
KALRO unachangia Mkakati 
wa Kitaifa wa Ustawi wa 
Mchele (NRDS 2019-2030) 
wa kuimarisha utoshelevu wa 
chakula na mapato kupitia 
uzalishaji endelevu wa mchele.

Mkurugenzi Mkuu wa 
KALRO Dkt Eliud Kireger 
anasema kwamba shirika 
hilo la utafiti limetoa aina tisa 
za mchele zilizoimarishwa 
kwa nyanda za juu na za 
chini. Tatu katika ya ya aina 
hizo ni Komboka, CSR36, na 
08FAN10 inayoitwa Mkom-
bozi na wakulima kwa sababu 
inakomaa mapema. Aina ya 
mchele ya CSR36 ambao ni 
nafaka nyembemba ndefu, isi-
yokwama, ambayo inaachana 
ikipikwa imepita kiwango cha 
kitaifa cha majaribio na kwa 
wakati huu iko kiwango cha 
kutathmini uthabiti wake. Ma-
juzi ilionyeshwa kwa wakulima 

wa Tana River. Aina ya CSR36 
inastahimili mabadiliko ya 
hali ya anga na inatoa mavuno 
mengi na inaweza kupandwa 
katika michanga yenye alkali. 
(Michanga iliyo na kiwango 
cha pH cha zaidi ya 8.5).

“Nafaka ni nyembemba na 
ndefu inayopendwa na wa-
tumiaji wa mchele mweupe 
unaotengenezewa Kenya. 
Matumizi ya CSR36 yanatoa 
nafasi ya maeneo yaliyo na 
chumi kuzalisha mchele na 

kuongeza pakubwa uzalishaji 
wa mchele na kufanya nchi 
iache kuagiza mchele,” Dkt 
Kireger alisema kwenye ho-
tuba iliyosomwa kwa niaba 
yake na Mkurugenzi wa Taasisi 
ya Ukuzaji wa Mimea’ ya Kivi-
wanda Bw Finyange Pole

Mchele ni moja ya mimea 
muhimu ya chakula baada ya 
mahindi, na matumizi yake 
yamekuwa yakiongezeka kwa 
“sababu watu wengi vijana 
siku hizi wanapenda mchele 

na viazi. Kutokana na ma-
hitaji hayo ya juu, kuna haja 
ya kuhakikisha tunazalisha 
mchele kwa wingi kulisha 
watu wetu,’’Finyange alisema 
akiwa katika Mradi wa Unyu-
nyuzaji wa Tana.

Nchi ina upungufu wa tani 
100,000 unaojazwa kupitia 
uagizaji kutoka nje, na kufanya 
nchi kupoteza pesa nyingi za 
kigeni.

Suluhu ya pekee, alisema 
Finyange, ni kupata kuwa na 
njia za humu nchini kwa ku-
hakikisha tunaongeza uzal-
ishaji kwa kuongeza eneo la 
kupanda mchele nchini na ku-
tumia aina bora ambazo pia zi-
nastahimili mabadiliko ya hali 
ya anga.

KALRO imebadil isha 
mkakati wake wa kuanzisha 
aina mpya kwa kufanya kazi 
na wakulima kujua aina wa-
nazotaka na zinazofaa kwa 
mahitaji ya soko lao. Majaribio 
yanaendelea katika miradi yote 
ya kuzalisha mchele nchini 
kupata aina inayotoa mavuno 
mengi. Hivyo basi wakulima 
watakuwa na chaguo nyingi 
na mbinu za usimamizi wa 
mumea huo kuongeza uzal-
ishaji wa chakula. 

NA BERNARD MUNYAO 
(KNA)

Shirika moja la Amerika 
limeanza mazungumzo 
na serikali ya kaunti ya 
Murang’a kutia nguvu sekta 
za Kahawa na ICT katika 
kaunti hiyo.

Wakfu wa MLife ume-
wasiliana na bunge la kaunti 
na serikali zishirikiane na 
kuhusisha vijana katika 
uzalishaji na uuzaji wa ka-
hawa kupitia mtandao.

Mkuu wa Wakfu huo Bw
 Mwangi Mukami 

alisema kwamba matumizi 
ya tekinolojia ya dijitali 
yanaweza kuinua kilimo cha 
kahawa kwa kufikia masoko 
ya kimataifa kupitia uuzaji 
mtandaoni.

Alisema haya alipoongoza 
ujumbe kukutana na Naibu 
Gavana Stephen Munania na 
uongozi wa bunge la kaunti 

ya Murang’a.
 Mwangi alisema kwamba 

kupitia ushirikiano na seri-
kali ya kaunti, vijana wrngt 
watahusishwa katika utafu-
taji wa soko la kahawa in-
ayozalishwa eneo hilo kwa 
kutumia majukwaa ya diji-
tali.

Alisifu ubora wa Kahawa 

ya Kenya akisema inaweza 
kupata bei nzuri katika soko 
Amerika.

 “Kenya ni miongoni mwa 
nchi zinazozalisha kahawa 
ya ubora wa juu. Tuna-
chokosa na kinachoathiri 
wakulima ni mapato ma-
zuri. Kwa kutafuta masoko 
mtandaoni, zao hilo linaweza 

kupata bei nzuri.
“Wakfu wa Mlife na seri-

kali ya kaunti ya Murang’a 
zinataka kuanzisha vituo vya

 ICT sehemu tofauti za 
kaunti kusaidia vijana kuhu-
siana na matukio ibuka ka-
tika ulimwengu wa dijitali 
na jinsi wanaweza kutumia 
mtandao kupata soko kubwa 
la zao la eneo hili,” alieleza 
Mwangi akiwa katika ofisi 
ya Naibu Gavana.

Kwa upande wake, Mu-
nania alishukuru ujumbe 
huo kwa kujali vijana wa 
eneo hilo akisema seri-
kali ya kaunti imeanzisha 
mashamba ya maonyesho ya 
kahawa ikilenga vijana.

“Serikali ya kaunti iko na 
ardhi ya ekari mbili za mao-
nyesho ya kahawa katika 
shamba la  Ikundu na zingine 
mbili katika chama cha Ush-
irika cha Iyego,” alisema 
Munania.

KWA UFUPI

DESIGN AND EDITING OF MYGOV WEEKLY BY THE KENYA YEARBOOK EDITORIAL BOARD 
NHIF Building , 4th Floor, P.O. Box 34035-00100	  Email: info@kenyayearbook.go.ke  
Tel:  0202715390 / 0757029456                                                 www.kenyayearbook.co.ke

Mashirika yaanzisha vita 
dhidi ya saratani ya kizazi

  Wakfu wa Saratani Afrika, 
kwa ushirikiano na Wakfu 
wa Matibabu na Jumuiya ya 
Uchumi ya Kaunti za Eneo 
la Ziwa (LREB), umeanzisha 
kampeni dhidi ya saratani ya 
mlango wa uzazi kaunti ya Ki-
sumu kuhamasisha wakazi na 
kupunguza ugonjwa huo una-
osababisha kifo eneo hilo.
Kampeni hiyo, inayoongozwa 
na mke wa Gavana wa Kisumu 
Profesa Anyang Nyong’o, Bi 
Dorothy Nyong’o, inalenga 
kuinua upimaji wa saratani ya 
mlango wa uzazi katika juhudi 
za muda mrefu za kuangamiza 
ugonjwa huo eneo hilo kufikia 
2030.
Dorothy Nyong’o, ambaye 
ni mlezi wa Wakfu wa Sara-
tani Afrika, alisema kwamba 
ugonjwa huo, ambao unaweza 
kuzuiwa na kutibiwa ukigun-
duliwa mapema, unaendelea 
kutesa familia nyingi katika 
eneo hilo. Alihusisha hali hii 
na viwango vya juu vya maam-
bukizi ya Ukimwi katika eneo 
hilo akisema maradhi hayo 
mawili yanahusiana.
Akizungumza katika hafla ya 
kuzindua kampeni hiyo ka-
tika hospitali ya Mafunzo na 
Rufaa ya Jaramogi Oginga 
Odinga, Kisumu, Nyong’o am-
baye alikuwa ameandamana 
na wenzake Margaret Lusaka 

(Bungoma), Emily Nyaribo 
(Nyamira) na Agnes Ochillo 
(Migori) alisema kampeni hiyo 
itapanuliwa hadi kaunti 14 wa-
nachama wa LREB.
Kampeni hiyo, ambayo ni ya 
kwanza ya aina yake katika 
eneo hilo, inasadifiana na 
mwezi Kitaifa wa Hamisisho 
ya Saratani Kenya na duniani 
ambao huadhimishwa Januari.
Kupitia mpango huo, huduma 
za upimaji bila malipo zita-
tolewa huku madaktari wakip-
atiwa jozi 25,000 za vifaa vya 
upimaji kutoka kwa Wakfu wa 
Matibabu na Wakfu wa Sara-
tani Afrika.
Nyong’o Alisema madaktari 
watatumiwa kama mabalozi wa 
kampeni hiyo ili wahamasishe 
kuhusu ugonjwa huo katika 
juhudi za kuhimiza upimaji na 
matibabu.
. Kama hatua ya kuuzuia, 
Nyong’o alihimiza chanjo ya 
Human Papilloma Virus (HPV) 
kwa wasichana walio na umri 
wa kati ya miaka 10-14 kupun-
guza uwezekano wa kupata 
ugonjwa huo. Waziri wa Hu-
duma za Matibabu kaunti ya 
Kisumu Dkt Gregory Ganda 
alalamika kuwa ni watu wach-
ache wanaopata chanjo ya 
HPV.
Na Jimmy Agoi na Adoyo Im-
maculate

KALRO yakuza aina ya mchele wenye 
mavuno mazuri kuongeza uzalishaji

Serikali kuwanoa wakuu 
wa TVET kuzalisha mapato

    Chuo cha Elimu ya Kiu-
fundi na Masomo Anuai Kenya 
(TVET) kimeanza kufunza ma-
meneja wa taasisi za kiufundi 
kote nchini kuhusu mikakati 
ya kuinua usimamizi bora wa 
rasilmali za wafanyakazi na 
kifedha katika taasisi hizo.
Mafunzo hayo yamefadhiliwa 
na Benki ya Maendeleo ya Af-
rika (AfDB) kupitia Wizara ya 
Serikali ya Elimu ya Kiufundi 
kukuza ujuzi unaohitajika. Wiz-
ara ya Elimu imepatia kandar-
asi Chuo cha TVET Kenya 
kuendesha mafunzo kwa 
wakuu wa taasisi za kiufundi 
kuhusu usimamizi wa pesa za 
umma na kuimarisha uwezo wa 
usimamizi katika taasisi hizo, 
utendaji na utaalamu kulin-
gana na sera za usimamizi, mi-
fumo kazi na miundo ya Sheria 
ya TVET ya 2013 na mwongozo 
nambari 14 wa 2012..
Akizungumza na KNA wakati 
wa kuanzishwa rasmi kwa 
mafunzo hayo katika taasisi 
ya Mafunzo ya Kiufundi ya Rift 
Valley (RVTTI) na Chuo cha Ki-
taifa cha Kiufundi cha Eldoret, 
katibu wa Idara ya Serikali ya 
Mafunzo ya Kiufundi Dkt Es-
ther Muoria, alisema kwamba 
serikali imeanzisha taasisi 

mpya 120 za TVET ili kufanya 
elimu ya kiufundi kuwa rahisi 
kupata na nafuu.
Baada ya kuanzisha taasisi za 
TVET na kuwa na usimamizi 
mpya, Katibu alisema kwamba 
ni muhimu wasimamizi wapa-
tiwe mafunzo ili waweze kusi-
mamia taasisi za TVET vyema.
“Tunafunza mameneja wetu 
katika taasisi zetu zote kote 
nchini kuhusu usimamizi wa 
taasisi kwa sababu tunataka 
kufanya taasisi zetu kuwa 
bora zaidi ili kuvutia wanafunzi 
wengi tunavyoweza kwa 
sababu mafunzo ya kiufundi ni 
muhimu sana kwa nchi yetu,” 
alisema Dkt MMuoria
Dkt Muoria aliongeza kuwa 
hatua ya Wizara inatokana 
na ripoti za tafiti tofauti ku-
toka UNESCO Bear II, SITVES 
na Chuo cha TVET Kenya 
(KSTVET) ambazo zilifichua 
mapengo katika uwezo wa usi-
mamizi wa taasisi za TVET.
Mkurugenzi wa Chuo cha TVET 
Kenya Dkt Edwin Tarno alisema 
mradi huo ulioanza Juni mwaka 
jana unalenga mameneja 3,115 
wa TVET kote nchini na ku-
fikia sasa 2,000 wamepata 
mafunzo.

Shirika la Amerika lajadiliana na Kaunti 
ya Murang’a kupiga jeki sekta y Kahawa

JANUARI 31, 2023

NAIROBI-KENYA I TOLEO No. 29/2022-2023

Aina mpya ya mchele CSR36 kwenye shamba la maonyesho 
katika Tana Irrigation Scheme wakati wa siku ya maonyesho 
ya washikadau.

Naibu Gavana wa Murang’a Stephen Munania akishauriana na 
ujumbe kutoka shirika moja la Amerika afisini mwake. PICHA: 
BERNARD MUNYAO (KNA)


